Kết quả Benchmark Asus Fonepad 7 2, sử dụng Intel Atom Z2560

vuhai6
25/11/2013 9:53Phản hồi: 38
Kết quả Benchmark Asus Fonepad 7 2, sử dụng Intel Atom Z2560
Fonepad 7 2 là chiếc máy tính bảng đầu tiên được trang bị SoC Intel Atom Z2560 Clover Trail+ với hai nhân xử lý, tốc độ 1.6GHz. Hệ thống mới giúp cho máy chạy nhanh hơn phiên bản fonepad 7 đầu tiên khá nhiều, cũng mượt và mát hơn. Tuy nhiên nếu so với những máy tính bảng khác như Nexus 7 2013 hay LG G Pad thì nó vẫn có phần nào chậm chạp hơn. Những điểm số benchmark dưới đây thể hiện khá rõ điều này, đơn cử như Antutu chấm G Pad cao nhất, sau đó đến Nexus 7 2013 rồi mới đến Fonepad 7 2. Thực ra những điểm số này không ảnh nhiều đến quyết định mua máy của người dùng, có lẽ họ sẽ thích kết nối 3G và khe cắm thẻ nhớ ở trên Fonepad 7 2 hơn. Với giá bán chính hãng là 6.490.000 vnđ, Fonepad 7 2 đang có giá thấp hơn so với Nexus 7 2013 là 8.990.000 vnđ (phiên bản 3G 32GB).

Với phần mềm Antutu Bench thì fonepad 7 2 đạt 18.801 điểm - AnTuTu là một công cụ benchmark all-in-one. Nó có thể đo hiệu năng liên quan đến CPU, GPU, RAM, lưu trữ. Phần kiểm tra CPU sẽ đánh giá khả năng xử lí số thực và dấu chấm động và tối ưu hóa cho vi xử lí đa nhân, trong khi bài test GPU kiểm tra mức độ thực thi của hình ảnh 2D lẫn 3D. Ở bài benchmark về RAM, AnTuTu sẽ kiểm tra băng thông và độ trễ của việc truyền dữ liệu trong hệ thống. Cuối cùng, những bài test về lưu trữ sẽ đo tốc độ đọc ghi của chip nhớ flash trên máy Android của bạn.

Với phần mềm Quadrant thì fonepad 7 2 đạt 6211 điểm: Quadrant kết hợp phép đo về vi xử lí, RAM, lưu trữ và hiệu suất tổng quan của thiết bị, cung cấp cái nhìn tổng quát nhất về thiết bị.

Kết quả các bài benchmark khác:

xxxx
xxxx
xxxx
xxxx
xxxx

Quảng cáo

xxxx xxxx xxxx xxxx xxxx

Quảng cáo

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới rước em nexus 7 2k13 chiều nay sau 1 time đắn đo so sanh với fonepad. Quả thật k hối hận

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Được cái giá.
"Đủ" dùng là được. Giá thành tốt, sử dụng bình thường, k gây ức chế về tốc độ. Với mình chỉ thế là đủ!
Chọn nexus 7 2013 là tốt nhất tầm giá,bộ nhớ trong 32GB.Đừng vội tiếc tiền mà chọn bừa nhé,gáng chút xíu nữa là đc nexus 7 2013 tuyệt vời
Mang Atom sang Mobile , Intel tự nhiên biến mình thành đồ rẻ tiền dù có chạy nhanh thế nào đi chăng nữa

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Con này có HDMI không mọi người.
@Cuopbienvungklb ko nhé bạn
@Cuopbienvungklb
Đi tắt đón đầu bằng miracast rồi nhé bạn 😁
@Cuopbienvungklb con này chơi luôn miracast chứ hok thèm qua cổng hdmi nửa
asus là hãng nước nào thế
@lvlvlvlv4 hỏi google đi bạn sẽ biết
Benchmark cao ngat nguong.
Thi.t dc. khoi bac loi 4 (one x, s3...)
Cung ngon, tiec la phai chiu nup bong cua la~o gà nhà Nexus 7 2k3 😔
YueMi
TÍCH CỰC
10 năm
2 nhân 1,6 là thành 4 nhân ảo 1,6 còn gì? Gần bằng Snap600 òy
@YueMi Ngang S4 pro thôi bạn nhé
@YueMi Thực ra cái siêu phân luồng đó cho hiệu năng tăng k quá nhiều đâu, khoảng 50% trở lại j đó.
Vẫn không bằng Nexus 7

Sent from my Nexus 7 2013 using Tinhte.vn mobile app
heouuuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này chip 1.6g *2 thui maf ngang ngua con Note8 ,thử con chip 2g*2 trên lenovo k900 xem , chưa chắc S4 pro ăn được con chip z2580 2g*2 trên k900.
heouuuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với giá bán và hiệu năng sd vậy , hơn hẳn e Tap 3.7 tap 3.8 của Ss lun rùi.
YueMi
TÍCH CỰC
10 năm
Dù thế nào mình cũng có cảm giác cùng tốc độ thì intel mạnh gấp 2 Qualcomm và mạnh gấp 4 lần MTK. 2x1,6 = 4x1,5 = 8x 1,7 theo thứ tự là chip của Intel, Qualcomm, MTK. À cũng tùy thế hệ chip nữa.
các bác cho em hỏi tại sao con xperia sp của em chip lõi kép mà điểm antutu của nó cao thế kô ạ
đã có 4.3 nhé 😁
@Pinochio Pinochio nghe đồn lên 4.3 loa hết rè hả bác
@hungnguyen13a ko biết nữa, nhưng con của em thấy có vẻ không rè nữa
Chuẩn Fonepad đã được nâng cấp lên 4.3. Các huynh cho em hỏi, fonepad có kén apps không?? Tại fonepad sử dụng chip INTEL. Thanks các huynh.😃
@jayakira cài được tất nhé, không cài được vài cái thôi
@Pinochio Pinochio Không cài được của hãng nào hay apps nào zị Bác. Cho ví dụ ik. em cài polaric thì uot ra liên tục.
Hồi đó giờ em chỉ ko cài được mỗi ThorThe dark world
@Pinochio Pinochio can on bac day nhiet tinh tra loi e.
Xin cho hoi nao gio co bac nao bi vuong cây o lay sim khong. V.d cay tam gay ngang ở ổ lấy sim không .Co cach khac phuc khong ah. không thể nào lấy ra được. thank mọi người
Con này chơi game có vẻ ngon đấy nhỉ,điểm nena mark 2 cao ngang tầm các dòng cao cấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019