Kết quả thi chia sẻ về Win 10 Mobile đợt đầu: 4 anh em trúng 4 vé tham dự sự kiện Microsoft (update)

Duy Luân
8/12/2015 6:20Phản hồi: 32
Kết quả thi chia sẻ về Win 10 Mobile đợt đầu: 4 anh em trúng 4 vé tham dự sự kiện Microsoft (update)
Sau khi vò đầu bứt tai bứt tóc các thể loại, cuối cùng mình cũng đã chọn ra được 4 bài viết xuất sắc nhất tính đến cuối ngày 7/12 để trao 4 tấm vé tham dự sự kiện đặc biệt của Microsoft tổ chức vào cuối tuần này. 4 anh em được chọn đều ở TP.HCM (quy định cuộc thi đã ghi rõ) và đều có những cách thể hiện bài viết, suy nghĩ theo cách rất vui vẻ và không giống với số đông còn lại. Anh em ở những tỉnh thành và thậm chí là ở nước khác cũng có những bài rất hay nhưng mình để đó vì vẫn còn 10 giải đợt 2 mà. Mình đã tiến hành nhắn tin cho 4 anh em nói trên thông qua Tinh tế, trong vòng 24 giờ anh em cố gắng trả lời lại cho mình thông tin cá nhân thật nhanh để Microsoft còn sắp xếp lịch trình. Cảm ơn anh em. Và xin nhắc lại, cuộc thi vẫn CHƯA kết thúc, vẫn còn cơ hội nhận 10 con chuột Arc Touch, anh em click vào đây để tham dự.

Danh sách trúng giải đợt 1:
  1. bosy13 Bạn này cáo bận, do đó người khác sẽ được chọn: Handel
  2. ansigiangho
  3. EscDuc
  4. Scorpius DLord

Chi tiết:

Bài viết của bạn bosy13 nói chi tiết, cụ thể vì sao bạn đó thích từng tính năng một. Ví dụ, bạn đưa một tình huống cụ thể của mình là Edge đã hỗ trợ xem phim trên các website mà bạn thường sử dụng với hình minh họa cụ thể. Bạn cũng nói về bàn phím, thứ mà ít anh em nào nhắc đến trong số những bài dự thi đã post. Và quan trọng hơn hết, bạn dùng hình từ máy của chính bạn và mình đánh giá cao điều này. Anh em thi đợt 2 nhớ chú ý phải xài hình của chính anh em, đừng đi copy từ chỗ khác ngoại trừ ảnh về thiết bị hay những thứ mà anh em không thể chụp được (screenshot thì phải tự chụp là cái chắc chắn).

Bài viết của bạn ansigiangho thì mang lại cái nhìn đa chiều, khen có chê có, và đặc biệt bạn chia sẻ về trải nghiệm rất thật của mình khi tham gia chương trình Windows Insider, thứ mà ít anh em nào nhắc tới. Lại một lần nữa, bạn để hình minh họa sinh động cho bạn tự chụp khiến cảm giác đọc rất thích thú, không bị khô khan.

Trong khi đó, bạn EscDuc thì sử dụng hình thức Infographics để chia sẻ trải nghiệm của mình. Mình thích infographics của bạn này vì nó mang tông màu trẻ trung, vui vẻ, thông tin thể hiện tốt, đẹp. Quan trọng hơn hết, cách làm infographics như thế này làm người đọc rất dễ tiếp thu một lượng thông tin lớn mà không phải động não quá nhiều.

Cuối cùng là bạn Scorpius DLord cũng với cách dùng infographics nhưng đi theo hướng hiện đại, "ngầu ngầu" nhìn rất thích thú, không bị lòe loẹt, diêm dúa, cách chọn icon rất hay. Mình khuyến khích mọi người nên tìm cách nào đó diễn đạt thông tin dễ hiểu và dễ nắm bắt nhất có thể, infographics chỉ là một ví dụ thôi nhé.

Bài viết của bạn Handel thì dùng nhiều ảnh đẹp, tự chụp, bắt mắt, chia sẻ sâu và chi tiết, mời anh em coi thử.

Còn nhiều anh em khác viết bài cũng rất "có tâm", làm infographics cũng đẹp lắm nhưng ở tỉnh khác nên mình không tính đợt này mà đợi đợt 2. Chúc anh em thi vui vẻ!
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuy ko trúng nhưng vẫn thích các bài chia sẻ của các bạn.
Tôi cũng chia sẽ sao ko ai sẽ chia giải thưởng với tui hết vậy
Chúc mừng ! chúc mừng 😁
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
Wp càng ngày càng ngon, chỉ cần kho ứng dụng có thêm những ứng dụng phổ biến là wp có thể sau này sẽ bá chủ thiên hạ :p
@Ongnoi15 Đang mơ về nơi xa lắm à...
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ongnoi15 iOS/Android thì đã ngon từ lâu lắm rồi. Lại thêm kho ứng dụng "cần gì cũng có". Nên đang là bá chủ thiên hạ !
axxetop
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao tui ko trúng òa òa 😔:(
@axxetop Không trúng là vì bạn khi đăng ký không cầu nguyện đó
May mà mình không trúng đợt này! Nếu trúng thì cũng chả đi được! Vì không bõ công đi. Đến ngồi nghe chém gió mà cũng mệt phết đó! Bao giờ có giải trúng con Lumia 990xl thì đi
rotori
TÍCH CỰC
8 năm
biết đâu quà mang về là 950 sao bác
chúc mừng 4 thánh 😃
Không uổng công thức cả đêm ngồi làm:p:p
EscDuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scorpius DLord bác ở đâu. đi với tui cho vui 😁:D
@EscDuc Mình ở Quận 7 nè :D
Không biết đi có được quà gì hơn con chuột kia ko mà bắt chạy tút ra quận 1, leo lên 12 tầng, gặp em gái xinh lung linh để lấy cái này
EscDuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scorpius DLord Tui cũng mới lấy khi chiều. Nghe có quà hấp dẫn mà k biết cái gì đây. :D:D.
không liên quan nhưng có ae nào cho mình xin cái font trong ảnh với :v
poseidonn_hh
ĐẠI BÀNG
8 năm
em tưởng là ấn tượng trên win 10 mấy cái đó không có trên wwin 8 hay sao... dù sao cũng vui vì không chúng giải
Khai tử vào 2018 mà còn xôm quá :p
klq 1 chút ! ai chỉ mình cách tắt sữa lỗi chính tả trên win 10 với, gõ chữ nó cứ thế này upload_2015-12-8_16-55-16.png
Chúc mừng!
vistahome
TÍCH CỰC
8 năm
tưởng là được đi mỹ, ai ngờ ở hcm.. nhưng thôi cũng chúc mừng..
Chúc mừng *tung bông tung hoa* 😃
S123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Justin_Nguyen113 có ai liên tưởng đến tung cẩu không
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích cả Arc Touch và Universal foldable keyboard của MS. cơ mà xui không đến lượt 😔:(. Dù sao chúc mừng 4 bác. sau 12/12 chia sẻ anh em còn biết!
hanikate
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đề nghị vs các mod và admin nên nâng cấp app tinhte trên android để có thể chặn thành viên khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019