Kết quả thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu Yamaha Acruzo: 59,9km / lít

Trung Dt
18/10/2015 8:35Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.M.N
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác mua bao nhiêu vậy ?
Tuy là dòg tayga nhưg với mức tiêu thụ xăg như zậy là wá tốt rồi nêú đúg như chủ thớt nói thì đây chắc hẳn là xe tayga hiệu wả tiếc kiệm xăg tốt nhất hiện tại...
kon trai đj đc k các bác. e cao 1m7.
@lahien92 Có bằng lái A1 là đi đc 😃
@lahien92 Hàng xóm nhà mình là bê đê cũng 1m7 vẫn chạy được nhé. miễn là biết lái + có bằng A1🆒🆒🆒
không thích xe nhưng thích cái tiết kiệm xăng
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua Grande cho bx cách đây 10 ngày và ko thấy hối tiếc khi Acuzo ra, Grande nhìn sang trong hon rat nhieu so voi Acuzo. Neu mua cho Phu nu đi, khuyên chan thanh nen mua Grande, đi con xe nhìn sang mà suong. Tat nhien la trong tam gia 40chai.
======
à quên, mình thì đi AB, dòng Honda bao ngon, bao êm, bao tk xăng.
m la boy cung dang la sinh vien nam cuoi nhung ra truong m cung muon mua 1 em nay
tranduduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa hết rodai mà đánh giá làm sao mà chính xác được, chạy ít nhất 500km rồi thay nhớt lần đầu xong rồi hãy đánh giá. Xe mới mua chiếc nào mà không tiết kiệm xăng
WhiteGhost
TÍCH CỰC
9 năm
Chiều nay mới đi hỏi giá, 3S quận 5 báo giá 42tr! WTF?!! Tính ảo tưởng sức mạnh ăn ké Ex ah? hồi Ex 150 mới ra cũng làm giá 66tr là thấy nóng máu với Ya rồi, nói thẳng ra ko phải là Ya ko làm giá như HD mà là Ya muốn làm giá cũng méo đc, cứ thử đổi ngược lại ya với HD xem các bác lại chửi bọn 3S ầm ầm rồi lại khen bọn HEAD ngay thôi
sinhviendlld
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đổ đầy bình rồi lại đổ đầy bình.
Kiểu này ko chính xác đâu. Cái bình chè bè nên lệch 0.5cm là bao nhiêu xăng rồi.
Mịn đã thử bằng cách để sẵn 1 chai xăng 1 lít trong cốp. Chạy hết xăng thì đổ chai ấy vô rồi ghi odd lại. Xong chạy đến hết 1 lít xăng ấy thì trừa odd ra.
Mình thử trên jupiter mx, ab fi 2009, sirius ko fi 2011, wave rs 2010, alizabet fi 2011.
Kết quả là cái nào cũng tốn xăng hơn mấy ông test thế này. Có lẽ vì nhìu lý do nữa.
@sinhviendlld Xe này bình xăng để dưới sàn nếu hết sạch xăng nó không bơn lên được phải đi ra hãng mồi lại nếu xui thì hư cmn bơn xăng
@sinhviendlld Xe fi mà để cạn xăng thì có ngày thay kim phun nhé bạn
dellusa
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhle8x xe mới thì sợ gì , xe cũ cạn xăng hay có cặn tắc kim phun thôi
VipNhoNha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sinhviendlld Nói như bạn là đúng. nó không chính xác tuyệt đối đc. nhưng bạn phải hiểu đúng một số cái. ví dụ "Cái bình chè bè nên lệch 0.5cm là bao nhiêu xăng rồi." cái này nếu ở giữa bình thì chênh lệch nhiều, nếu ng test thì đổ đầy ở miệng bình nên ko chênh lệch bao nhiu, nếu muốn chính xác thì nên đổ cùng cây xăng, cùng là tràn bình luôn, xăng vừa ngắp nhé tràn. Nếu đã làm bài test xăng thì nên mua 3 lít xăng trong bình chuẩn. khi hết kiệt thì đổ vô như bạn thì chính xác hơn. Vì 1 lít sẽ ko chính xác như 3 lít, tỉ lệ chênh lệch, nếu test đi đường trường thì 1 lít ok, vì quảng đg đi vận tốc đều nhau.

Với lại bài test nên là khoảng mức tiêu thụ(mình nói bài test của thớt này), chứ đưa con số cao nhất giống như đang quảng cáo trá hình z, đưa dữ liệu của những xe khác mà ko có link dẫn chứng nữa.

TÓM LẠI CÁC THÔNG SỐ TIÊU THỤ XĂNG CHỈ LÀ THAM KHẢO. TUY NHIÊN THÌ NẾU CÓ SAI SỐ THÌ MÌNH NGHĨ KHÔNG NHIỀU DAO ĐỘNG 56-59KM/LIT THÌ ĐÂY VẪN LÀ MỘT XE TIẾT KIỆM XĂNG THUỘC LOẠI TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG XE GA.
kết quả ấn tượng thật
Nhưng mà nó yếu như Grande vs Nozza thì cũng không ham. Thà nó hao xăng hơn chút mà bốc hơn thì tốt hơn. 50km/l siêu bốc như Luvias là được rồi.
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
thích em này quá chừng, muốn hốt liền, bi cái gầm quá thấp nên chưa mua, điểm trừ này khá nặng
Em dùng Lead 125 của HD, bây giờ đi khoảng 160km là đổ xăng (trả tiền tầm 60.000 - 70.000), xe này có mức tiêu hao tốt như vậy thì Ya thắng to rồi, (em đi dc hơn 7000km), kết quả phũ nhỉ
Giống mấy con tay ga của a HỒ CẨM ĐÀO thật
Nếu mình là nữ mình sẽ mua em nay hoặc Grande chứ thấy chị em chạy lead nhìn hơi già, Yamaha động cơ mới em và giá lại rẻ hơn Honda do việt nam mình không tiếp thu cái mới nhanh.
tbaoluan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng, và đã bị làm giá 37.5 cho bản thường. Ai nói Ya ko làm giá, chẳng qua xe bán ko được thì để giá thấp, chiếc Ex bị làm giá ầm ầm, giờ con này mới ra cũng vậy. Nãn.
@ngocquyen1517 ATM không thanh toán được nhé, Visa mới được. ATM phải đăng ký Internet banking
hackercm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@picothienhoa Thanks bạn nha! Mà mình phải trả tiền trước chứ ra đại lý trả tiền không được hả bạn? Mình cũng mún thanh toán trực tuyến nhưng đi đến cửa hàng an tâm hơn :3
@picothienhoa bạn ơi bạn tự làm giấy tờ biển số hay đến cửa hàng đóng thêm phí để cửa hàng làm luôn? bên lazada để giá đó ko bao giấy
@nhhm20 Bạn tự làm cũng dc...nhờ cửa hàng làm cũng dc nếu bạn bận quá! Thêm tiền dịch vụ cho cửa hàng thôi
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình định mua vision 2015 mà đi hỏi 3 địa chỉ toàn giá từ 33 đến 33,5 triệu thui. Bác nào biết head nào ở hà nội giá tốt ko chỉ e với ạ.
haohan776
TÍCH CỰC
9 năm
@phamthonghn Bạn ơi, các HEAD nó tham khảo giá nhau chán rồi bạn à, các cửa hàng chênh nhau 500k là cùng, có Head nào mà chênh 1 triệu thì các HEAD khác ế à, cách đây 2 tháng mình mua đi khảo giá chán toàn 33t2 thấp nhất là 33
Cơ mà cái vụ TRIP về 0.0 là sao ấy nhỉ ??? Quay tay hay dùng máy vậy các bác ... Để khi nào bán xe cũ cho được giá 😁:D:D
nininana
TÍCH CỰC
9 năm
@www.tudonghoa.ml trip đo quảng đường. odo mới là thực ko nhấn về 0 đc
@www.tudonghoa.ml Cái trip là đo km tức thời thôi còn odo có giao diện riêng muốn về 00km thì mua đồng hồ mới
Mà hỏi kiểu này chắc đằng ấy chưa đi đi xe có đồng hồ điện tử rùi
@www.tudonghoa.ml Cái này là km hành trình thôi bác.
@SecondhandBB88usa Cái này lúc nào thích có thể reset về 0, muốn đo xăng cộ rất tiện, khoái em NV5 ở điểm này.
catre1710
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yamaha vẫn cứ truyền thống uống xăng thôi, chờ honda ra mẫu khác đè e này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019