Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu Yamaha Acruzo: 59,9km / lít

Trung Dt
18/10/2015 8:35Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanglinhkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy móc của Yamaha thì không có thua kém Honda, thậm chí hơn, nhưng những cái nhỏ nhỏ như nút bấm signal, khoá từ, dàn nhựa... thì nhanh hỏng, điều này rút ra từ con mio classic và yamaha nozza, sirius. So với Airblade thì ko bằng.
+ Máy Airblade 2013 bắt đầu phải thay thế nhiều thứ sau 20.000 km.
==> Nếu để lựa chọn vẫn ưu tiên Honda
@hoanglinhkd đời đầu thì ko nói chứ em nouvo lx của m đi trên 50.000km chỉ mới thay ic sạc và acquy máy vẫn bốc và êm như ngày nào xăng m đi nội thành đường hay tắc tầm hơn 3l/100km.
tiêu thụ xăng bằng con wave của m ư :? 😕
ngantung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chạy PCX 2014 chỉ đi đường đô thi cũng hao khoảng 57km/l. Mức tiêu hao vậy cũng ngang ngữa honda thôi
Mòe con
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngantung PCX của honda chứ của ai .
jnodance
TÍCH CỰC
8 năm
Cho xin cái ảnh chụp cốp đi T_T
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không thể tin được đó là xe ga 😁 Bình thường mình thấy xe ga ăn xăng dã man trung bình cứ phải tầm 30-40km/lít.
Mức tiêu hao này là mức tiêu hao khi xe chở 1 người và không chờ đồ đúng không hả bác chủ?
macabi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả hiểu thanh n
Mình cũng chả hiểu ở quê sao nữa. Hồi mình mua AB 2011 mấy đứa cứ hỏi sao ko mua ex, chạy cho sướng phóng cho đã. AB mình đã chạy trên 150.000 km rồi nè, chi phí sửa chữa chắc cũng vào tầm chục chai rồi nhưng vẫn ok, máy vẫn ngon. Đặc biệt ra tiệm cầm đồ vẫn dc 15 chai ko cần giấy tờ...kaka
tongkiendbp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@macabi cho hỏi bác làm nghề gì vậy 1 năm 365 ngày trung bình "không nghỉ" mỗi ngày bác chạy 100 Km à (2011 > 2015, tính là 4,5 năm đê , 4,5 x 365 = 1642 ngày 150.000 / 1642 = gần 100km ) còn thực tế ?:eek: ác thiệt.

Em đi Sirius còi từ 2008 đến giờ đc có 70.000 Km hết 2 đôi lốp 2 bộ nhông xích, 3 đôi má phanh ,2 bình ắc quy, còn lại chưa thay gì cả
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@tongkiendbp Con wave mình đi từ 3/2012 - 8/2014 thì đã gần 6 vạn rồi. 1 ngày 100 km là bình thường thôi bạn. Có những ngày mình đi trong TP thôi mà đã hơn 100 km rồi.
Nào là đi học + về thì đã 27 km, đi giao hàng cho má ~ 20km, đi dạy, đi lượn với bạn bè. Nói chung 100km/ngày với mình cũng bình thường.
macabi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tongkiendbp Nhà mình ở quận 9 nè, 1 ngày chạy hơn 100km nhé, đến nhà mình cho xem km của xe luôn. Các bác làm nhân viên văn phòng sao hiểu dc làm sale nó như thế nào. Nhiều đứa còn chạy ác hơn mình, ở đó mà phi thực tế
@macabi Tui chả làm seo nhưng đi làm từ bh đi sg thôi ngót ngét 70km rồi,đều như vắt chanh
midakt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe nhìn giống xe của SYM nhỉ
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Công nhận blue core của yamaha ngon, làm máy chạy im re. Thích nhất điểm này trên grande. Nhưng có điều công suất động cơ thấp quá 😔. Thấp hẳn so với xe honda.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang sử dụng AB 125 eSP, mua xe tặng vợ, phân vân giữa SHmode và Grande. Sau một hồi tìm hiểu, chạy thử .v.v. quyết định chọn Grande. Grande làm tôi thực sự ấn tượng bởi xe rất nhẹ và êm, ăn ít xăng, công suất 6,1 kw nhưng đạt công suất cực đại ở 6500 vòng/phút nên xe khá bốc chứ không yếu như nhiều bạn chưa chạy thử phán. Grande đã đáp ứng được khá nhiều yêu cầu của chị em phụ nữ: Kiểu dáng đẹp, sang trọng, nữ tính, tiết kiệm xăng, cốp to, đổ xăng phía trước không phải lật yên. Xe ga thiết kế cho nữ đi trong thành phố, dải vận tốc thích hợp từ 20 - 60 km/h, mấy khi đi quá 60 km/h. Bây giờ cho tôi chọn lại tôi vẫn chọn Grande cho vợ.
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Yamaha làm được con xe này toẹt vời
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho chọn lại vẫn lấy Grande cho bx, xe dành cho pnu quá êm, tkiem và nhẹ nhàng, nhin chiec xe rất sang trọng va nữ tính, phần 1/2 xe tro về sau nhìn nhu 2 thùng 2 ben cua vespa, so voi Lead thi kieu dang ăn đứt, atila hay Fly deu ko đẹp bằng.
Ban than mình đi Ab esp2015 còn bx thì đi Grande la đúng đẹp.
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
FuX bxcon 2011 55km/l thôi. còn đi tỉnh thì 58
linkluan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa quất grande cho vợ. Đi khá tiết kiệm xăng. Máy êm, tiếng nhỏ rất ấn tượng. Điểm cộng thì có nhiều bài rồi, Điểm trừ của grande là giảm xóc cứng, yên cao. Không có định vị xe và đèn ổ khóa. Cơ mà bác nào mua thì có thể xét mua bản delux 38tr200~ 38tr5. Có thể thay vỏ yên giống bản đb với giá 350k, mỗi tội k có logo bằng kim loại gắn ở cuối yên xe. Lắp thêm định vị và gọt yên xuống khoảng 2cm thì vẫn ngon hơn bản đb.
Hung_war3
TÍCH CỰC
8 năm
@linkluan Mua bản special rồi, có gọt được yên ko bác?
mercuryuds
TÍCH CỰC
8 năm
@linkluan bác mua ở đâu mà grande bản deluxe có 38tr2-38tr5 thế? đã bao làm giấy tờ chưa bác?!
ghét nhất tâm lý người việt làm ya luôn mất giá. con vision mua giữa 2011 luôn giấy 31T và con nozza mua cuối 2012 luôn giấy 39T5. cả 2 đều bán hồi tháng 3 vừa rồi kết quả em Hon lỗ 8 triệu. còn em Ya lỗ 17 triệu 500 ngàn. Đắng..................
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Được đấy nhỉ. Nhớ ngày trước đi mấy e yamaha uống xăng như uống nước. Như thế này thì mới cạnh tranh được
xuantung
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này nghe có vẻ không tưởng nhỉ. Vì nhà mình sử dụng khá nhiều dòng tay ga, Lead, AB, Nouvo, Nozza nhưng mình đi bao lâu nay chưa thấy chiếc nào chạy nổi đến 50km/lít chứ đừng nói 59km/l. Thử nghiệm kiểu này chả có gì bảo đảm chính xác cả. Cũng chỉ là ước tính thôi. 😁
giaman
TÍCH CỰC
8 năm
@xuantung mình mua rồi và xác nhận khoảng 60km/l nhé (đường hỗn hợp), chứ nếu chỉ đi đường kẹt xe miết thì xe nào chịu nổi
@xuantung Ý bác nói người rảnh làm bài test cho bạn đọc là tào lao.

Send from my Iphone 6s plus
Dự là kinh phí duy tu bảo trì sẽ rất cao đây...giống như các dòng ya khác.
thangvipro
TÍCH CỰC
8 năm
@bigfool2009 nói thẳng ra là chạy ngu thì xe nào chịu đc, đừng đổ thừa cho nhà sản xuất mà xem lại cách sử dụng sản phẩm đó của bản thân mình. Các cụ có câu cấm sai: "Của bền tại người" thôi
@thangvipro Bác bớt nóng nhé!
Câu của bền tại người chưa bao giờ sai cả, con SI mua năm 2010 của mình nhông xích theo xe chạy được 2 vạn thì thay nhông xích Mạnh Quang, giờ ông cụ nhà mình đi, ông đi ít chưa biết bao giờ mới phải thay.
Trước cụ đi Angel nhưng từ ngày đi SI của mình thì bán Angel từ đời nào rồi!😃
Đồ YM là tương đối bền rồi, ngoại trừ dầu hãng là chuối!
thangvipro
TÍCH CỰC
8 năm
@ngocquyen1517 dầu hãng thì chuối là phải, nó chỉ chạy rodai thôi, chứ sau đó mà vẫn dùng tiếp thì cứ xác định đi gần 1000km thay 1 lần máy móc mới gọi là ổn dc
@bigfool2009 Nghe bạn này nói mà ko nhịn được cười
Má phanh nhông xích là do mình chạy ntn, mà gì thường xuyên gê vậy , acquy thì hên xuôi có khi mới mua đã hư ai biết trước được
Mình mua xe này đúng ngày 10/10 luôn.
Khi anh kỹ thuật gắn bình, và đổ 1 lít xăng (chắc xăng A92 và đổ bằng can 2l chừa lại 1 lít). Mình tự chạy xe về, chạy tới cây xăng đổ tiếp đầy bình xăng A95 hết 90k (full tới cổ, phải lắc mới xuống). Sau 1 tuần chạy lòng vòng trong nội thành thôi, còn 1 vạch, nhìn đồng hồ được 239km, đổ đầy bình xăng hết (full tới cổ) hết 82k. Xăng thời điểm đó là 18.xxx giá của anh chủ thớt. Mình tính ra chạy bình quân 55km/lít thôi thơt ơi (xe đi nội thành không bị két xe nha).
giaman
TÍCH CỰC
8 năm
@deanqua cái này tất nhiên, trong bài đã nói đi hỗn hợp, trong đó 80km đường trường mà ?
consocmap
ĐẠI BÀNG
8 năm
bằng luôn con future 125FI của mình luôn rồi -_-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019