Kết quả Tinh tế bình chọn 2015: S6 Edge đẹp nhất, Apple chuộng nhất, iPhone 6s giao diện tốt nhất

Duy Luân
29/1/2016 6:1Phản hồi: 228
Kết quả Tinh tế bình chọn 2015: S6 Edge đẹp nhất, Apple chuộng nhất, iPhone 6s giao diện tốt nhất
Galaxy S6 Edge được anh em Tinh tế vote là smartphone đẹp nhất trong năm 2015 với 1901 phiếu, chiếm 13,4% tổng số lượt bình chọn. Xếp hạng hai là iPhone 6s với 9,1% và Galaxy Note 5 với 7,9%. Trong top 10 của chúng ta còn có nhiều cái tên quen thuộc như Xperia Z5, BB Priv, LG V10, Xperia Z5 Premium và iPhone 6 / 6 Plus.

Cũng trong bài này mình xin công bố luôn kết quả bình chọn cho những hạng mục: Thương hiệu smartphone được chọn nhiều nhất, Smartphone có giao diện tốt nhất và Smartphone nghe nhạc hay nhất. Ở mảng thương hiệu thì Apple được bình chọn nhiều nhất với 34,8% lượt, theo sau là Samsung với 25,8%, anh em cũng có nhớ tới BKAV, Motorola, Lenovo, Huawei nhưng những cái tên này lọt ra khỏi top 10 nên mình liệt kê trong phần "Khác".

Về smartphone có giao diện tốt nhất thì anh em chọn iPhone 6s nhiều nhất với 8% số lượt, các máy Galaxy của Samsung đời 2015 cũng góp mặt bên cạnh HTC, Sony và LG.

Cuối cùng là smartphone nghe nhạc được anh em chọn nhiều nhất là Xperia Z5, sau đó là iPhone 6s và LG V10. One M9 và M8 cũng góp mặt trong top 5, và có cả Bphone nữa!

Bên dưới là những biểu đồ chi tiết, có tới 4 biểu đồ nên load hơi chậm, anh em chịu khó chờ tí nhé.

228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
Sao đợt này tt lắm bình chọn thế mà mình k biết nhỉ
Máy samsung gần đây phải nói là đẹp , dòng A thậm chí còn đẹp hơn dòng S
Chuẩn luôn S6e thiết kế đột phá vãi, dù fan LG. Chẳng thấy Iphone đẹp ở chỗ nào mà xếp hạng 2 mới vãi, mặt trước viền dày cui vậy khen đẹp, đến chịu
quocbiin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doantatthang Người ta nhìn tổng thể không nhìn một điểm riêng biệt và cho rằng như thế là đẹp toàn thân, iphone đẹp một cách tổng thể hầu như ít chi tiếc nào cần phải lượt bỏ. Nhưng nếu mình còn trẻ thì nhìn một điểm kêu đẹp là hết sức bình thường 😁, bạn đã thấy em gái nào cái mặt dễ thương cực kỳ nhưng cái ngực sân bay nội bài chưa :V
S6 edge đẹp
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doantatthang Nếu iphone đẹp thì nó đã đứng nhứt rồi. Mà ng ta mua iphone để thể hiện chứ k phải vì nó đẹp nha thanh niên:p
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@ansongjong Biết 1 không biết 10.

Vì sao một cái điện thoại "vừa xấu vừa kém thông minh vừa bán mắc" như các bạn nói lại có thể trở thành một siêu phẩm công nghệ được chào đón số một thế giới, được coi như một sản phẩm dùng để thể hiện độ sang chảnh?

Lúc này một người có tầm nhìn ngta sẽ tự hỏi, tại sao lại làm được như vậy? Ko lẽ vì giá bán cao mà nó dc coi là sang chảnh? Vậy sao Samsung bán giá cũng cao mà hễ đem khoe thì ai cũng "ừ hử, bình thường thôi mà"?

Hay do nó thật sự tốt? Và nó thật sự cho ngta cảm giác cao cấp?

Và từ đâu Apple họ làm dc điều đó?

Có những điều mà những kẻ chỉ biết trốn trong basement chém gió như các bạn không bao giờ nghĩ tới được.

Người ta có cái đầu cao hơn các bạn nhiều.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand Thế nào là tốt? Nếu thực sự nó tốt thật thì tại sao vẫn còn chỗ cho samsung, sony, lg blah.
Tầm nhịn mẹ j. Có tầm hay k do ng tiêu dùng quyết định nhé. Còn có tầm mà k đc ng dùng chấp nhận thì cũng bán mình thôi. Như ceo blackberry từng nói đòi diệt iphone zj đó
Sao ko có thêm mục điện thoại dáng giống nhau nhất 😁 (vui tí)
@cunatvechai Em là ifan nhưng không cuồng nhé.
Em thấy thiết kế của iP6-6S vẫn rất hài hoà, dễ chịu, sử dụng lâu không có cảm giác bị chán.
Không biết bác dùng 6 chưa nhưng trươc dùng 5S em thấy 6 không đẹp bằng, giờ dùng 6 rồi thấy lại ok hơn. Cảm giác cầm cũng tốt hơn.
@cunatvechai HTC bá nhất khoản này. Tay mơ nhìn chả phân biệt đc con nào với con nào.
@cunatvechai Đùa chứ con 640xl màu đen của t

suốt ngày bị hỏi là máy zì to thế...mua mấy chục củ đấy ??

Khách quan mà nói con 640xl màu đen:

Dù giá rẻ nhưng nhìn măt trước rất sang+ tổng thể cực nhẹ và chắc chắn như dt hạng sang
Mình chỉ quan tâm mới cuộc bầu chọn mod được yêu thích nhất thôi :3
aaaaaaaaa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nhận là s6 edge đẹp thiệt. Nó cân đối hơn s6 plus nhiều. Tuy mình dùng s6 plus nhg cũng phải công nhận nó đẹp hơn
IP6s mà đẹp j ta =)) à quên đẹp trong mắt Ifan ^©^
konkot
TÍCH CỰC
8 năm
s6 edge theo minh la khong dep
@konkot Chuẩn cơm mẹ nấu rồi!Nhìn kỹ càng thấy xấu!Loè mấy đứa trẻ von thôi!😔(
phuoctu.7777
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bphone ở đâu của thế giới!
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@phuoctu.ntl79 Đang nói đến trái đất. Khi nào có cuộc bình chọn đt đẹp nhất sao hoả thì sẽ có tên thôi
dqminhtt1
TÍCH CỰC
8 năm
Z5 chẳng xứng với 1 vị trí nào trong các top cả.

Vẫn không thể hiểu nổi IP có gì mà rate lắm thế, thiết kế chẳng có gì đột phá cả 😕
@dqminhtt1 vâng antifan sony chính hiệu. z5 nghe nhạc k hay ? z5 thiết kế xấu?
nininana
TÍCH CỰC
8 năm
@dqminhtt1 ko phải ngẫu nhiên quả táo cắn dở làm quảng cáo ở vn. từ bản làng vùng quê ra tới thành thị trẻ nhỏ tập đi cũng bit ip rồi bạn. có thể nói cộng đồng ip ở vn đông đến mức ho một cái là hành tinh này dính cúm hết rồi bạn bao gồm các bác đang du hành vũ trụ lun 😃 😃
@dqminhtt1 Cho xin cái lí do ?
ktsuce
ĐẠI BÀNG
8 năm
m thấy mi4 vẫn đẹp nhất
Zinyojeep
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone 6s mà đẹp nhì sao ? may là đẹp nhì chứ nhất thì ko con gì để nói luôn !
Mấy bác cho em hỏi chút là Giao diện smartphone đánh giá theo tiêu chuẩn nào ạ? Em thấy iphone thằng nào chả như thằng nào (ngoại trừ 6S là có thêm Force Touch), còn thằng Android thì mỗi hãng mỗi khác
@phuthuyaoden242 Giao diện đc ưa thích nhất. Thích thằng nào thì vote thằng đó. Force touch chỉ là 1 tính năng- ko phải giao diện nhé.
@Beng-Pr0 Em tính nó dzo giao diện luôn vì thực ra chỉ có 6S mới có thể loại đó (và được quảng cáo nhiều nhất). Ah quên, iphone 5S TQ upgrade 6S cũng có. Thôi vậy
@phuthuyaoden242 thế thì phải tính theo phiên bản ios, giao diện của ios 7,8,9 đều có sự khác nhau, nhất là ở phần đa nhiệm. Ip nào jaibreak xong thì cũng có giao diện force touch như 6s hết. Chả riêng gì 5s TQ đâu
Vl ip giao diện đẹp nhất...
@baggiotung Từ xưa đến nay vẫn đẹp vậy mà!😆
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone tốt thì tốt thật, nhưng cái viền dày bịch mà cũng có mấy fan cuồng bầu chọn đẹp thì đến chịu
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
Đã nói về cái đẹp thì nó đã thuộc về mặt cảm xúc rồi bác à, không lẽ bác soi gương rồi tự thấy mình đẹp, ra đường bác bắt ai cũng phải khen bác đẹp trai?????
@ngole88 chính xác S6E+ quá đẹp luôn. quá sang. còn giao diện ip trực quan và icon rất đẹp, màn hình tối ưu tốt. chính xác rồi các bác ạ
@ngole88 like mạnh cho bạn , mỗi người 1 cái nhìn khác nhau , thế mới cần bình chọn !!
@ngole88 Chứ theo bác nói ông này vào khen "Mình thấy con S6 đẹp nhất, mấy con kia tầm thường", ông ifan vào "Ưh ông nói theo cảm nhận của ông, còn tui thích thiết kế iPhone 6 hơn" thì còn gì là Tinh tế mà em biết 😆
@mrsugarvn Đến tổng thống đc bầu còn dựa theo số đông hà cớ gì điện thoại là ko thể 😁
nobody288
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngole88 Em vote cho bác là câu trả lời hay nhát tinh tế
Chả hiểu tinh tế làm cái bình chọn này lúc nào luôn:eek:
thăng one
ĐẠI BÀNG
8 năm
smartphone đẹp nhất Xperia Z5 Premium giao diện tốt nhất windows Mobile10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp