Kết quả và tổng kết cuộc thi thứ 3 về Tốc ký Chữ Việt Nhanh diễn ra từ 11/1 đến 26/1/2015

ND Minh Đức
8/2/2015 17:58Phản hồi: 53
Kết quả và tổng kết cuộc thi thứ 3 về Tốc ký Chữ Việt Nhanh diễn ra từ 11/1 đến 26/1/2015
Ban tổ chức chính thức công bố kết quả và tổng kết cuộc thi thứ ba về "Tốc ký Chữ Việt Nhanh" diễn ra từ ngày 11/1/2015 đến hết ngày 26/1/2015. Đây là cuộc thi nhằm kỷ niệm sinh nhật lần thứ 6 của trang mạng Chữ Việt Nhanh với tổng giá trị giải thưởng lên tới 30 triệu đồng tiền mặt. Với cơ cấu giải thưởng khá hấp dẫn, cuộc thi đã nhanh chóng nhận được sự tham gia của 75 thí sinh trong đó 70 bài dự thi là hợp lệ. Cuối cùng, chúng ta đã có được 3 người chiến thắng nhất nhì ba tương ứng với phần thưởng 15,10 và 5 triệu đồng. Mời các bạn xem thông báo kết quả của ban tổ chức:

Cuối cùng, xin chúc mừng 3 bạn may mắn nhất. Các bạn khác chưa được may mắn thì cũng đừng buồn vì dẫu sao chúng ta cũng đã có những trải nghiệm thú vị với cuộc thi cũng như kiểu gõ tắt do nhóm Chữ Việt Nhanh phát triển. Chúc nhóm ngày càng phát triển và mang đến cho chúng ta thêm nhiều cuộc thi bổ ích khác trong tương lai.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 cuộc thi ko có ý nghĩa. Đã là Tiếng Việt thì phải dấu đầy đủ
@EmGiaKhang Đồng ý!
@EmGiaKhang Có chứ sao không có nghĩa bác? Các bạn sinh viên thật là giỏi !
@EmGiaKhang Rất có ý nghĩa đó bạn, chứ hiện nay các bạn trẻ lo chát chít riết rồi viết ko ra chữ cũng hiểu luôn
@EmGiaKhang Mình thấy nó có dấu mà bạn. Cụ thể bạn có thể coi kết wả của cuộc thi 1 bài ko dấu và 1 bài có dấu đấy thôi.
cuộc thi thứ 3 mà giờ mình mới nghe nói
hanoname
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao tinh tế lại cho phép đăng những bài như vậy. Chữ "Tinh tế" ở đây còn đủ ý nghĩa? Mọi người xin hãy gìn giữ sự trong sáng của tiếng Việt.
Tiếc là ko được phép tham gia cuộc thi này :p
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Bold Touch)
Hãy giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt.
Mình bây giờ lại thành ra mù chữ trong mắt mấy bạn teen 😔
fruit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng may chỉ có 75 người tham gia cuộc thi.
75 người không nên sống ở Việt Nam và cả ban tổ chức cuộc thi nữa chứ.
hongtocdo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ra sao cả. Đọc đáp án mà chẳng hiểu clgc. Tinh tế dạo này nhàm quá.
@hongtocdo @ hongtocdo:
Bạn hongtocdo muốn hiểu được đáp án thì bạn phải đọc và hiểu được các quy ước tốc ký cả 2 bài:
1) “Cách viết tắt chữ Việt không dấu” (https://www.tinhte.vn/threads/cach-viet-tat-chu-viet-khong-dau.2384585/).
2) “Cách tốc ký chữ Việt” (https://www.tinhte.vn/threads/cach-toc-ky-chu-viet.2384476/).

Cách tốc ký chữ Việt | Viết bởi Chữ Việt Nhanh

Chữ Việt Nhanh: kiểu chữ Việt cực ngắn (Tên cũ: Cách tốc ký chữ Việt) Trần Tư Bình A. Dẫn nhập B. Đề xuất ghi gọn C. Bảng tóm tắt D. Lời cuối A. DẪN NHẬP Chữ Quốc ngữ được các linh mục châu Âu sáng chế vào đầu thế kỉ 17 để việc truyền đạo của…
tinhte.vn

Tuy nhiên, xin lưu ý là nếu bạn hongtocdo chỉ mới học xong bậc tiểu học thì bạn thật sự khó mà hiểu nổi các quy ước tốc ký.
Còn như bạn đã học xong lớp 12 THPT thì chắc bạn cũng sẽ dễ dàng hiểu và cách tốc ký Chữ Việt Nhanh như bạn Trương Thị Bích Tuyền, 22 tuổi, công nhân KCS ở Công ty Điện tử SaigonTec, Khu Công nghiệp VSIP2, Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương - người vừa đoạt giải Nhì, trị giá 10 triệu đồng, trong cuộc thi Tốc ký Chữ Việt Nhanh lần thứ nhì:

https://www.tinhte.vn/threads/chu-viet-nhanh-ai-cung-co-the-hieu-va-ap-dung.2416324/

Sau đây là nguyên văn lời chia sẻ của bạn Trương Thị Bích Tuyền:

Cô Trương Thị Bích Tuyền, người vừa đoạt giải Nhì trong cuộc thi Tốc ký Chữ Việt Nhanh lần thứ nhì
“Mình tham gia cuộc thi tốc ký Chữ Việt Nhanh (CVN) và may mắn nhận được giải thưởng là nhờ người chị giới thiệu cuộc thi này trên Facebook, và được chị dạy cách tốc ký để dự thi.

Mình đã làm quen với tốc ký CVN từ khi vừa bắt đầu cuộc thi thứ nhất, nhưng vì bận việc quá nên đã bỏ lỡ không tham gia được. Ở cuộc thi thứ nhì, mình đã tranh thủ thời gian để tham gia và may mắn là người trúng giải.

Với mình, tốc ký CVN cũng khá hay, giúp mình học được một cách viết mới giúp tiết kiệm thời gian khi nhắn tin cho bạn bè. Trước giờ, bạn bè nhắn tin thì cứ viết tắt tuỳ thích, nhiều lúc đọc tin nhắn đôi khi không hiểu gì. Còn với tốc ký CVN, mình học được cách viết tắt có quy ước mà ai từng biết đều có thể dể dàng hiểu và áp dụng nó vào cuộc sống”.

--------------------
NGUỒN: https://www.facebook.com/fanpageCVN...5284163899257/763909940370012/?type=1&theater
Cuộc thi nhảm nhí
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thẳng 1 câu .... vớ vẩn từ đầu tới cuối ......

Thi viết nhanh mà đi viết tắt xong chỉ có đứa ghi hiểu, người khác đọc ko hiểu thì nhanh cái gì.

Nhảm.
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi đây là ngôn ngữ gì vậy? Quốc tế ngữ mới được phát minh ak ?
hanoname
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mà là mod thì e hide cả seri bài này đi luôn.
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Lạ nhể, 2 bạn nữ 20-21 tuổi thì là "Cô", còn bạn nam 24 tuổi thì là "Anh". Không biết cái ông Chữ Việt Nhanh này học hết cấp 1 chưa nữa
@buihungkb có lẽ theo người viết thì Cô/Anh, Bà/Chú... ha ha...
hanoname
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buihungkb Em nghĩ là chưa? Vì khái niệm "Chữ Việt" bác ấy còn đang hiểu lệch lạc nữa mà bác.
rất vớ vẫn;
gõ đầy đủ chữ Tiếng Việt có khi còn trật và dẫn đến không/khó hiểu thì viết cái kiểu này ai hiểu được;
và để thuộc hết cái đám qui tắc này thì.. khi thi viết/gõ... có lẽ dân pro bên viết tắt cũng chỉ ngang với dân thường bên gõ có dấu đầy đủ.
Vớ vẩn kinh khủng, cuộc thi mà người đọc chả hiểu viết cái gì ? thôi thì mấy người đấy tự kỷ thi với nhau đi, cho lên tinh tế làm cái gì ????
hanoname
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Binhnguyenttv Rửa tiền bác ơi.😁 Em nghĩ có sự hiểu lệch lạc về khái niệm "Chữ Việt".
alihung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất ư là...chim..i cái cuộc thi
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thumnails ở ngoài thì giải 3 10 triệu đồng.
Ở trong hình thì lại 5 triệu :mad:
ctmanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốc ký thể loại này còn khó đọc hơn là mấy teen nhắn tin với nhau bằng điện thoại nokia 1280.
vớ vẩn toàn tập.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019