KGI: Samsung sẽ tích hợp cảm biến vân tay dưới màn hình từ Galaxy Note 9

ART+
6/8/2017 18:47Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài s8 có bao giờ dùng vân tay làm j đâu?
Kiểu Apple chưa làm thì ta cũng chưa làm. Bao giờ Apple làm thì ta mới làm ^^
1. Ko bị áp lực qua não icuồng thành đợi ng ta làm mình mới làm
2. Icuồng bẻ lái quá hay, seeder cần học hỏi, lái thành chuyện đó ng ta làm mình mới làm, bỏ qua iPhone cũng chưa có vân tay dưới màn (theo topic này)

Ko hỉu mấy bạn i cuồng đọc lại topic về viền mỏng, xạc ko dây, cảm biến vân tay có thấy ngượng mồm ko nhỉ
Chờ nó ra chính thức rồi bô lô ba la cũng có trễ đâu
@Uthuong050713 vậy mấy bạn samfan đọc mấy topic về vân tay sau lưng, phím ảo, cam kép, kéo dài màn hình thì thấy thế nào nhỉ? Toàn mèo chê mèo lắm lông
Ko biết có ai như mình, cứ thấy bài của SS hay táo là nhảy vào đọc cmt chờ war và.... Cười. Kiểu như xem 2 bên quần chiến vậy. Có thế mới thấy sức hút của 2 ông lớn này ghê thiệt.
@Nụ cười đôi mắt Apple thì fan nhìu, chú Sam toàn seeder hok à, chứ làm gì có fan mà sức hút hay hok hút,tiền cả hok đấy......
@Supper Giàng A Bông Nếu đặt mình vào góc nhìn như bạn, thì bạn là 1 sheeple chính hiệu. Đừng ôm đũa cả nắm thế. Fan SS không ít mà điển hình là fan dòng Note. Còn seeder thì đâu chả có, cứ gì SS.
Ip8 năm nay có đâu nên lấy đâu cho s9 bắt chước :v
koutouyo
TÍCH CỰC
7 năm
@Cuong072nt Mình nghĩ vân tay sẽ là Logo của Appple, hoặc là nút Volume 😃
@koutouyo Nghe bảo bỏ luôn vân tay rồi, chuyển sang face id
Mới mua Note 5 64GB bản Quốc tế giá 5tr3 màu trắng long lanh, Android 7, 4G phà phà. Quá ngon trong tầm giá.
một thằng nó vào phang 1 câu rồi bỏ đi, để ae thi nhau quote rồi cãi nhau. Hay thật
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Anh SS năm nào cũng có bài về thoát khỏi cái bóng của Apple, chắc 500 năm nữa mới hết 😁
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
@Vịt 2019 Các bé gia súc gia cầm thú cưng năm nào cũng kêu gào dìm hàng, chắc 500 năm nữa trả công cũng mua đủ cái iphone 7.
Đừng Có làm cảm biến Phát Nổ Là Được!??! 😁
Ủng hộ hết!?!? :D
@Cuong Nb Nổ chưa thấy chứ cháy nhà thì iphone mới đốt một căn. Đẹp trời mod chịu đăng lại muối mặt...
@luanth Còn mặt nữa đâu mà muối. Lúc đó phải gọi là táo mắt( mặt như cái đầu ông táo)
@luanth Đây nhé 😁
Tính ra con đường đi của Samsung nó rõ ràng bài bản và đủ bao quát. Thiết kế lưng nhựa là kèm tính năng thay thế pin thoải mái. Thiết kế nhôm kính là đi kèm với sạc nhanh không dây. Màn vô cực là đi đôi với vân tay dưới màn hình. Tiếc là công nghệ vân tay dưới màn chạy không kịp côbg nghệ màn vô cực, lại còn bị ràng buộc hợp đồng với công nghệ cũ của synaptics...
nói tới đây lại nghĩ tới tương lai nào cho synaptics
Apple trước cũng có nhôm kính ip4 xong không biết dùng để làm gì liền bỏ chạy theo kim loại nguyên khối theo htc rồi sa lầy vào bendgate, bong tróc với uốn éo cái vạch nhựa sau lưng, chẳng có ích lợi gì. Nhìn con đường Samsung đi thấy hay lại lục tục chạy lại tui cũng nhôm kính để sạc không dây như Sam.
Rồi màn hình cũng y chang, chê màn Sam to, rồi cũng phải bỏ cái màn "ko ai lại cần cái điện thoại lớn hơn 3.5 inch" mà chạy theo tới cả 6 inch. Chê màn amoled rực rỡ quá phải nhợt nhạt trung thực như LCD xong giá rẻ xuống tới tầm thấp Sam cũng có xài thì lật đật chạy qua...
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ dồn tinh lực chữa bệnh ngu cho con bit chi đi đã, công nghệ lắm vào làm gì rồi lại lỗi 😆
Ahihi. Đã bảo e phải đợi ip của a ra đã mà... cứ từ từ đợi đi nha. Tháng nữa thôi mà thao hồ cop nha
Bài nâng bi đỡ đạn cho e Sam ghê: Chúng ta có thể thông cảm cho Sam vì giới hạn công nghệ hazzz thế sao các hãng khác vẫn có cảm biết vân tay dùng ngon thay vì lhair nối thêm đốt ngón tay như e Sam làm nhỉ?
Dennis N
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dong_ho_the_ky_com tay mình cũng nhỏ nhưng ko thấy đến nỗi quá khó chịu khi đặt ngón trỏ để unlock, nhưng thật sự thì mình ko thích cách Sam đặt máy quét vân tay lắm. Sam làm viền vô cực thì viền trên dưới cũng mỏng bớt để cân đối nên vân tay chỉ có thể đặt ở mặt sau hoặc dưới màn hình. Mọi người ko thể bình luân công tâm để góp ý xây dựng mà cứ phải móc mỉa nhau để gây war mới chịu cơ :-(
@Dennis N Ok bạn góp ý
edios
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng A vẫn đang dùng nút home vật lý ngoài màn hình và mới chỉ có tin đồn sẽ đưa nút home vào màn hình trong thế hệ sau.
Thằng S ĐÃ bỏ nút home vật lý, đưa đc cảm biến vân tay vào màn hình hay ko còn chưa biết.
Vậy mà fan thằng A đã phán thằng S bắt chước thằng A rồi 😁 đúng là miệng lưỡi
@edios Thiếu kiến thức. Về học lại đi e
@edios
Để lừa sheeple thì mod chỉ cần nói đơn giản vậy thôi
ThanhDuy88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hết cái thời vân tay sau lưng rồi.
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
Lại sẽ và chưa kịp ^^. Nói toẹt là ko được. Thế có phải khoẻ không. Câu này lúc chưa ra S8 đã nói dòi ^^.
Cứ chờ táo ra, la sung ra
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
Cuộc đua công nghệ nhanh quá ước gì đến đỉnh điểm để chúng em không bị khô máu.
Khổ nỗi điện thoại 1,5 năm nó hỏng rồi, phải thay mới, mà không thì android lại lên phiên bản mới phiên bản cũ bị lỗ hổng,....

Chúng em sắp hết máu rồi.
Ước gì 1 cái điện thoại trung bình bên 3 năm.

Ps: Tâm sự của kẻ không tiền thích đua công nghệ.
Như đế chế WinTel ngày xưa rồi.
Ngô Vỹ VT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải đợi tới Note 9 lận à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119