Khắc phục các vấn đề thường gặp trên Android

Duy Luân
13/6/2018 23:54Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước dùng Nokia 8 chạy 8.0 và 8.1 nguyên bản chẳng gặp vấn đề gì. Từ hồi root xong cài Magisk với Xposed nghịch mới hay bị crash ứng dụng với laucher 😆. Giờ để mỗi Youtube Vanced 😃)
Xài android thì cố gắng mua con máy ngon nhất thôi, mấy con giá rẻ xài chậm dần đều =='
huancoi216
ĐẠI BÀNG
6 năm
System UI not working
Chỉ cần vào Setting->App-> tìm app chịu trách nhiệm về System UI (tùy mỗi loại sẽ có tên khác nhau) -> xóa cache, xóa Storeage, hoặc xóa update là đc.
Các vào Setting thì qua biểu tưởng tượng bánh răng trên notification bar
@huancoi216 Bên mình không có app nào tên vậy luôn. Tìm như nào bác?
huancoi216
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Với Samsung thì nó tên là samsung experience home (s7 Andorid 8). Nói chung mình từng ngịch ngu với cái ứng dụng này nên biết vậy thôi.
phong9391
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào dùng S8 thi thoảng có bị giật lag khi mở media ko (nhạc, video,...), có cách nào khắc phục triệt để k ạ?
@Đình Phong (大和) Mình không. Bạn quay video màn hình khúc đó được không>
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@Đình Phong (大和) Mình ko bị lỗi này. Có người quen cũng dùng S8 thì bị lỗi máy ảnh thỉnh thoảng ko lấy nét - bật lên cứ mờ mờ. Thoát ra vào lại thì lại okie, chắc lỗi phần cứng
phong9391
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Mình thi thoảng mới gặp thôi. Mình ko chơi game, k hiểu sao vẫn lag. À mình đang dùng bản snap 835 của nhà mạng nhật nha
android không cần cập nhật phiên bản hệ điều hành thì vẫn cài app ngon lành nhé, giờ ai cũng iphone, nhạc chuông tin nhắn, gọi điện thì mặc định y như nhau, ngồi quán nước mà chẳng biết dt của ai đang reo. Vẫn thích samsung vì cách họ tuỳ biến dt theo bản sắc của họ, mỗi năm mỗi khác không lẫn vào nhau được. Chạy đua theo Android gốc thì lại giống kiểu iphone bây giờ.
Thật ra lỗi trên android chỉ có 2 nguyên nhân thôi:
-App làm như cứt(dùng miễn phí nên thôi không giám chê)
-Phần mềm viết chung + nhiều dòng máy khác nhau+ anh GG đếch quan tâm dev làm cái vẹo j=Đống CH toàn rác
+Đến cái Youtube cũng giật dc thì chịu
Chốt Toàn do phần mềm bên thứ 3 là chính,bên thứ nhất có nhưng ít còn lại Máy để không thì chạy nuột
-Face thì chưa thất giật bao giờ
huythaikl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanoraman-1 Bác nói chuẩn quá. Tầm nhìn cũng gọi là vĩ mô xíu chứ đâu như mấy thánh phán kia mình thấy não họ ngắn quá
@duy Luan giúp anh ca này nhé : Anh mua Galaxy S5 LTE bản xách tay, bên XTMobile đã cài hệ điều hành bản gốc của dòng này, dùng tiếng Anh nhưng máy vẫn bị sập nguồn, tự khởi động lại liên tục (2~3 phút/lần). Giờ anh phải làm sao để sử dụng lại con S5 này? Tks!
@Mạnh Tùng Khả năng bị phần cứng rất cao a ah. Để ktv tháo ra sẽ biết chính xác hơn.
@tuananh.today Mình có mang máy lên XT 2 lần nhưng đều không xử lý được, đành vứt xó tủ hơn năm nay. Vì tiếc cái màn hình đẹp nên chưa nỡ quăng vào thùng rác, hy vọng có ngày cứu được em nó để đọc báo.
Chung Tú
TÍCH CỰC
6 năm
Galaxy S8 mất sóng 2 sim liên tục.
Reset mỗi vài bữa :|
Đang muốn quay lại iOS vãi
@Chung Tú chắc hỏng rồi, đi bảo hành đi bạn ơi.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@Chung Tú Bạn lắp 2 sim lâu chưa? Hồi mới lắp 2 sim mình cũng bị thế này 1-2 ngày. Vào cài đặt - kết nối - quản lý sim tắt bật lại sim để dùng. Qua 1-2 ngày ko bị nữa, ko hiểu nguyên nhân 😁
Máy Htc của mình chạy video của face với youtube bị hiện tượng âm thanh chạy trước hình ảnh h nó còn bị hiện tượng thi thoảng tự khởi động lại ???😁??? Chán luôn chắc sau này đổi qua iphone quá ~.~
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Mà hình như topic này đặt sai chỗ, nhầm sang CSKN của iOS? :|
SpyHunter
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân

Android đâu cần xoá app cài lại.
Vô setting/App manager/Facebook và clear data là như mới cài đặt mà
histyle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nexus 6P thần thánh của anh @Duy Luân đây mà.
Em cũng đang dùng N6P, vẫn ngon lắm
@histyle Chụp hình HDR đã, chạy siêu nhanh. Có khi con Android kế tiếp mình quay lại Pixel không chừng
Xài 5 năm nay chưa gặp luôn
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
dùng note 5 hơn 1 năm chưa cần factory reset lần nào, cơ mà vẫn bán để mua nokia 8 😁
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không like bài này Luân nhé!
Tiêu đề là khắc phục VẤN ĐỀ thường gặp của máy Android, đọc nội dung xong thì thấy đúng kiểu giật tít của nhà báo thời đại mới!
"Web chuyển hướng..." sao lại là vấn đề của Android? Đây là vấn đề của người dùng. Bất kể OS nào cũng có thể dính.
"Factory reset.." là giải pháp cho 1 số vấn đề, nhưng mà vấn đề nào trong đó là thường gặp? Đa số là do nghịch dại hoặc dính virus và OS nào cũng có thể phải làm. Còn OS nào ko cho nghịch dại thì ít phải làm hơn.
"Tắt thông báo của app..." là tùy chỉnh người dùng, ko thể gọi là giải quyết vấn đề. OS khác có khi nào cần làm ko?
Cái tiêu đề đi kèm nội dung cho mình cảm giác gặp 1 ông seeder trong khi mình chưa bao giờ nghĩ Luân như vậy.
@vuquan2008 Vấn đề thường gặp khi xài điện thoại Android thì gọi là vấn đề thường gặp, có gì mà phải ngại hay phải nói vòng vo. Tại bạn nghĩ xa quá thôi. Vấn đề đó có khi là lỗi của người dùng, đâu nhất thiết phải là lỗi của hệ điều hành. Lại một lần nữa cũng do bạn nghĩ quá xa, rồi seeder gì gì đó thôi
Đã có rất nhiều trường hợp người dùng báo sử dụng app Facebook rất lag mặc dù điện thoại của họ chip không hề yếu. Mình đã sử dụng Mi4 (801 + 2GB ), Redmi note4 (Helio X20 + 3), F1s ( Mediatek + 3, Redmi5 plus (625 + 4). Tất cả đều gặp trường hợp app facebook không mượt dù mới mua máy tải về lần đầu sử dụng. Vuốt cứ giật giật. Gần đây khi tham khảo ý kiến thì có cả mấy bạn xài Snap 820 cũng bị tương tự. Thật sự cái app Facebook này có còn nặng và lag hơn cả game 3D mạnh nhất hiện giờ. xóa tải lại vẫn lag thôi
@hạnh lê151194 Máy tính core i5 còn bó tay với fb, ios đang vuốt còn văng ra, vuốt nhầm camera còn lag lòi thì android ăn thua gì.
@hạnh lê151194 Do facebook làm chưa tốt thôi haha
bomy
CAO CẤP
5 năm
@hạnh lê151194 confirm với bạn là note/s của ss xài app facebook vẫn có độ lag chứ ko phải mấy con chip kia mới lag đâu, do app nó làm cùi bắp thôi, đổi sang facebook lite thì mượt hơn nhưng ko đẹp bằng, còn nếu ít xài thì remove luôn cho nhẹ đầu 😃
máy tính đôi lúc kéo trang facebook còn lag nữa là cái fone 😁
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng s8 , rồi s9+ cả năm nay ổn định mượt chả thấy lỗi gì như trên cả ?! Wifi bắt cực tốt cùng 1 chỗ s9+ bắt đc , iphone X thì ko ^^ .. về độ mượt thì X vẫn nhỉnh hơn , về phần mềm mỗi thằng có cái hay riêng
Fb có gỡ đc k nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019