Khắc phục lỗi iOS 9 giật, chậm trên 6 và 6 plus

Quick2Silver_Mx
18/9/2015 16:27Phản hồi: 9
Ngày qua thấy anh em phản ánh rất nhiều về tình trạng ios 9 giật, chậm ngay cả trên các thiết bị mới như 6, 6 plus. Mình lúc đầu lên qua OTA cũng bị hiện tượng trên. Sau khi thử restore và thử các kiểu thì có một số nhận định sau:
1. Giật là do anh em lên qua OTA ko restore sạch sẽ
2. Nếu DFU mà vẫn giật, thì nguyên nhân chính là do các bạn ĐANG BẬT CHẾ ĐỘ TIẾT KIỆM PIN. Thằng này là nguyên nhân chính khiến khá nhiều bạn phàn nàn về sợ chậm chạp trên thiết bị. Có nhiều vài test thử nghiệm, iPhone 6 hay 6 plus chậm đi gần 1 nửa khi chạy ở chế độ này. Vì vậy nếu các bạn ko quá bận tâm về pin thì đừng dại mà bật. Cứ dùng nó như ios 8 thôi. Pin bình thường khi ko dùng TIẾT KIỆM PIN vẫn rất ổn rồi đấy. Có khi vẫn nhỉnh hơn ios 8 nữa kìa (cái này đọc báo thấy họ test thôi).
3. Có thể ios mới yêu cầu hiệu năng cao, nên các bạn có thể vào TRỢ NĂNG, bật GIẢM CHUYỂN ĐỘNG và giảm độ tương phản xuống. Máy sẽ đỡ một phần gánh nặng đồ hoạ. Kế đến mấy khoản như Spotlight thì các bác chỉ để danh bạ, ứng dụng thôi, đừng có BING SEARCH,v..v... cho nó lag.

Sau khi done 3 cái này đảm bảo 6 / 6plus của bạn nhanh phà phà như 8.4.1 vậy đó. Anh em có 5s,5, hay 4 thử xem sao rồi phản hồi lại nhé. Đúng là cái chế độ tiết kiệm pin này rất cùi mía. Android dù giới hạn xung nhịp nhưng những hiệu ứng cơ bản của nó vẫn đảm bảo chả lag đến mức này.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình bật tk pin nhưng ko hề thấy lag. Có thể là hiệu năng giảm đi 1 ít. Nhưng ko cảm nhận đc. 6+. Mà hqua up qua OTA nhưng ko hề lag, giật hay lỗi lầm gì 😃
royal19
ĐẠI BÀNG
9 năm
5sqt 32gb lên bằng DFU mà vẫn lag rật đa nhiệm chán thật.
@royal19 giống mình
daonam91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cứ nói quá. Của e ip5 thôi mà chả thấy gì khác so với 8.3. ( em từ 8.3 lên)
Giật lag và crash ứng dụng liên tục. Đặc biệt là Facbook.
Cái chế độ tiết kiệm pin là giảm tối thiểu các tiện ích khác ưu tiên năng lượng cho nghe gọi và nhắn tin thôi. Đơn giản chỉ có vậy.
rồi lỡ lên roi mình phải restore hả bạn
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm qua nghịch thử con 5s thấy mượt kém hơn ios8 chút, thanh công cụ lúc trượt lên thấy ko mượt lắm, còn lại cũng ok . Nói chung lên cũng đc nhưng tốt nhất là ở nguyên ios8/7 cho nó lành.
giangpt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mac18 Về đc 8 lại ngon quá. Lúc e mua máy nó đã ở 9 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019