Khắc phục những hạn chế của Android TV

quancayda
27/5/2018 6:34Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác dùng android tv mà chủ yếu xem phim nước ngoài thì cài thêm morpheus tv này. Từ ngày mấy cái addons kodi hỏng mình toàn dùng để bắt link phim torrent. https://morpheustv.net/
kemphuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
app flytv khi mới ra dùng ok gói vip K+, sau bị sờ gáy bắt đầu teo dần luôn
QuangKa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trình duyệt web nào là tốt nhất vậy mấy bác.? Mình sd android tv của sony.
lâm.app
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuangKa https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cloudmosa.puffinTV&hl=vi
Mình muốn đánh liên quân thì s @@
@darkmaster1 cài thêm APK PURE store, tải liên quân về đánh. Nhưng ko đảm bảo cấu hình Android TV đủ mạnh để chơi nhé. Chỉ xài được bằng chuột ko biết khả thi ko, mình chưa thử.
@quancayda Apk pure cài thế nào vậy?
Vuchungnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đánh dấu xem sau
chuvit
ĐẠI BÀNG
6 năm
minh thấy thăng bạn bảo là dùng androi box lag lắm ko biets là ntn
gis
TÍCH CỰC
6 năm
@chuvit Lưu ý mua đồ "xịn" thì ko bị đâu
ted presley
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuvit Mua Nvidia Shield ah bạn, không lag nữa đâu =)))
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác đừng có xem kênh 512 trở đi của MiTV nhé
@HaLeDa 😁, Có 2 file t_x_t, một bản sạch và 1 bản ko cho trẻ nhỏ. Bản share trong bài sạch nên yên tâm nhé.
@HaLeDa Để về cài thử MiTV. tò mò quá! Sẵn cho xin file txt lun đi!
gis
TÍCH CỰC
6 năm
@HaLeDa Có link cập nhật file txt ko nhỉ. File share trên bài nhiều link lỗi
Battleship
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda
Một số app và website trong bài sử dụng nguồn nội dung không bản quyền. Mod nên cân nhắc hơn khi viết bài.
troy28790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Battleship ăn ở xởi lởi ông trời ổng gởi ổng cho
lâm.app
ĐẠI BÀNG
6 năm
letienhung85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lâm.app Nếu tivi Sony thì dùng app điều khiển TV qua smartphone chính chủ nhé https://play.google.com/store/apps/details?id=com.sony.tvsideview.phone
BlackSheep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói đến xem phim mà không có app bedTV là rất thiếu sót.
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackSheep BedTV đúng ngon, cái BobaTV quảng cáo nhiều mà giờ nó còn bị crash nữa.
Ngoài ra thì bác nào có acc vip Fshare cài kodi coi trực tiếp link fshare là chuẩn nhất 😁
congchi1979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phi Lip Kodi xem chuẩn nhất, nó còn cho cast từa lưa từ điện thoại lên TV, áp dụng được cho mấy cái đầu Android box ghẻ lở khác.
@BlackSheep Ok thks bạn chia sẻ để về thử xem. 😃
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Android tv box có con nào có hdr ngon vậy các mẹ
thanh_hau910
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thomas6688 Mi box 4k nha bác 😃 em cũng đang xài
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh_hau910 Thanks bác, có lần vào mall thấy store nó, có dạo qua thấy cục bé tí ti cũng đẹp hehee
Có cách nào xem youtube hdr trên x8500f của sony không nhỉ?
@minhtrinh08 Tivi nó hỗ trợ đầy đủ, nếu video trên youtube có HDR thì nó phát thôi!?!
@minhtrinh08 Video nào hỗ trợ thì nó sẽ tự phát thôi
@vanlinh2905 mình search youtube rồi nhung play vẫn không có?
tinhte2104
TÍCH CỰC
6 năm
Mình sử dụng App K+ cài bằng File APK lên TV nó bị hiện thị không xoay ngang màn hình được có ai biết sửa không ạ

Mình dùng Mi box TV
@tinhte2104 Bài viết có đề cập vụ xoay màn hình đó bạn thử đi.

Hầu như mọi ứng dụng từ mobile đều có thể tương thích tốt trên Android TV (nếu như ko có phiên bản riêng cho Android TV) nên chúng ta có thể tận dụng nó. Trường hợp có ứng dụng nào ko chạy theo màn hình ngang như TV, bạn có thể xài ứng dụng này để ép nó chạy theo chiều ngang TV Set Orientation
DANGQUOCBIN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng cái mình đang cần hỗm rài, thanks chủ thớt
Hay quá. Đợi mãi mới có bài này
quan tâm
còn cái smart tv samsung thì sao ta ? tương tự luôn ah mod ??
@hoangtugapmay07 Rất tiếc SS chỉ chơi với tizen tv os của nó thui. Nó có gì xài đó ko như android bạn ơi.
Cài đặt ứng dụng ngoài phức tạp lắm ng bình thường ko quen để cài đâu với lại app hỗ trợ han chế lắm chỉ có mấy app quen thuộc youtube, fpt, cliptv,.. thui.
@quancayda hèn gì, mình lại tưởng làm tương tự đc mà mò mãi cái ss smart tv nhà ko có 😁 ko có store nên chịu chết
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang dùng sony adroid mà dùng cái trình duyệt web opera chán quá,tìm googlechrome thì không có,ai biết trình duyệt nào ổn giời thiệu mình với
@quancayda Ah vậy nếu có update mình phải cài lại hay là nó tự update?
@minhtrinh08 Cái APK Pure này, trong phần setting của nó ko có phần Autoupdate. Nhưng khi vào mục quản lý app của nó sẽ hiện tất cả các app đang có bản mới để update bạn, có thể update tùy chọn hay update hết 1 lần luôn.

Hình này mình chụp bên bản mobile, cài trên Sony thì nó tương tự như vậy nhưng nằm ngang (nếu cài phần mềm Set Orientation để ép màn hình ngang).

congchi1979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mackenty Google chrome nó cho cài chính hàng mà, nhưng phải cài qua web, không cài trực tiếp được trên Play Store của Tivi đâu.
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congchi1979 thanks bạn, thả nào mình tìm không thấy
Vitanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
File txt của cái Mitv thì bỏ vào đâu ạ
@Vitanguyen Bỏ vào thư mục gốc bộ nhớ trong của tivi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019