Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khám phá dây chuyền sản xuất động cơ i-Get của Piaggio Việt Nam

Tuannph
11/12/2018 4:43Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acquy là bộ phận hơi khó lường. Nếu chạy đều thì mới bền được. Cái giống đó sơ sẩy để vài lần yếu điện thôi là xuống cấp nhanh lắm. Cứ như Yamaha lại lành, nổ máy mới bật đèn được, bền acquy hơn
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VietHoang2612 Đồng ý tôi có con Nouvo 5 đi trên 5 vạn vẫn chưa phải Thay Aćquy trong khi đó con xe Lead của vợ trên 3 vạn gần 4 vạn thay 3 lần Aćquy rồi.Đấy hai con đó.Còn Piagio thì mình chưa thử nghiệm.
@Chu Q Tùng Bác giống em, cũng con này đời 2013. Giờ đi gần 8 vạn r, mới thay 1 lần lúc odo gần 5 vạn.
@Chu Q Tùng con air blade mính đi gần 3 vạn 3 năm cũng chưa thay acquy, novo 6 thì đi cũng 3 nam chua thay nhưng bán rồi. chắc do cách chạy mỗi người
@VietHoang2612 Acquy để qua đem hư bt, sh nhập của mình còn đứt, còn loại pinaco hàng viêt cjua tới 1 năm đã gãy nhưng ko vấn đề gì cả ra mua cái mới rẻ òm mà
mandiesel
TÍCH CỰC
5 năm
xe mới không biết thế nào chứ đứng gần mấy con xe cũ mỗi lẫn đề là em cứ tưởng xe tải.
vantoannn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mandiesel Có chê cũng đừng dìm quá tay như thế chứ =)) Xui xui gặp xe mấy thằng đi xe ko biết giữ thì nó cũng kêu thôi chứ xe máy nào mà kêu như xe tải
Lùn lùn xuống chút cho mấy người lùn đu theo với. Thích lắm nhưng xe cao quá. Bớ Piaggio có nghe tui nói không?
@tan_tinh_tuong Vừa cao vừa nặng thôi bỏ đi!
@tan_tinh_tuong Dòng Liberty cũng thấp mà b, nhiều xe vẫn dánh cho người dưới m53 đó
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tan_tinh_tuong Lòng Li cũng thấp chứ cao gì lắm đâu bác
Đã mua và dùng hãng này. Chốt lại chỉ đc cái mã, dùng khổ vl. Xe phục vụ mình mà mình lại phải phục vụ nó
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanjuninho Làm j mà "phục vụ" ghê vậy bác? Cứ bảo dưỡng, thay nhớt định kỳ thôi
Mình thấy khá bình thường sao mấy bác chê quá nhỉ?
Êm hơn esp của honda rất nhiều nếu chịu khó bảo dưỡng.Chạy thì chán hơn nhưng bù lại linh kiện khá rẻ mà lọc gió 70k vào hãng nhiệt tình chẳng như a honda vào làm tòan kêu trong phạm vi cho phép, đổ thừa do curoa 2 mặt.Nói chung xe cũng như cục c mà bà con súm vô mua do thấy đi nhiều với chữ honda.
@binbin29091989 đồng quan điểm, mình đi con GTS 150 iget thấy có vấn đề gì đâu, máy êm, bốc, đầm, xăng cộ cũng bình thường. Bảo dưỡng, thay thế này nọ thì cũng đắt hơn tí so với Honda, Yamaha nhưng chấp nhận dc. Lúc trước mình đi con LEAD mang vào HEAD nó cũng chặt chém kinh hoàng chứ có rẻ rúng chi.
@Samsungjapan rẻ mà chie có những thứ thay như khoá đồ đắt lọc đồ chính hãng 70k đắt gì.Nhiẹt tinh nữa chả lấy 1 ngàn thay nhớt free đem tới thay hết ko lấy 1 xu của em.Chỉnh đồ free luôn
@Samsungjapan Thực chất thì bên Pi CSKH tốt hơn, linh kiện kể cả có đắt hơn nhưng nó bền. Nhiều người cứ auto chê trong khi chưa cả đi 1 lần
leo007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ thắc mắc vì sao pi nặng điên cuồng
luctieuphung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leo007 Vì khung sườn bằng thép đúc nguyên khối, và trọng lượng hầu như dồn phần lớn về phía sau nên mới nặng như vậy.
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leo007 Nặng thì đi xe nó đầm, lái vững tay. Cái gì cũng có cái giá của nó mà bác 😁
Sommeil
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu dáng tuyệt vời, máy móc tệ hại là nhưng j mình trải nghiệm ở piagio vespa. Bao nhiêu năm rồi vẫn ko khá hơn được
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sommeil Vậy đã từng trải nghiệm những chiếc đời iget chưa b
hoành tráng phết
Đông Cồ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con đời trước đi sau nghe như máy cày
@Đông Cồ Em đi đời mới êm ái hơn nhiều
Manh.Duy
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm qua thấy 1 nhóm 3 người chạy thử Liberty 150cc thấy xe to đẹp lắm, chắc cũng dùng động cơ iget này
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con em vợ nhờ thay nhớt giùm chiếc Liberty , chạy ra tiệm mua bình nhớt về định thay thì hỡi ơi, sau khi vật vã 2 ngày trời mới thay xong (mình là dân kỉ thuật có xưởng cơ khí với đủ loại đồ nghề). Kết luận: không con xe nào thiết kế ngu như con xe này.
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bqthinh72 Giờ chạy xe này là biết dân giàu mà ngu. Tianf là con ông cháu chau hay là của ông bà bán đất để lại không à.
@hncmvncm Lại xàm rồi.Họ đi chán chê mới mua con này chạy.Về cơ bản có con xe nào ở vn đẹp bằng piagio,êm ru ok có điều chạy hơi chán bù lại.Thích thì mua honda kêu như xe bò chứ được gì.Nói chung thích thì mua đừng bày người giàu cách xài tiền
@bqthinh72 Khổ thế lên hãng thay ko tốn 1k tiền công
@bqthinh72 Do bác thôi, tự mua dây buộc mình làm gì cho khổ. Sao bác không mang ra hãng cho KTV thay mà tự thay ở nhà, dân kĩ thuật nhưng chắc gì bác đã nắm rõ về Liberty
@bqthinh72 Sao ko mang ra tiệm cho khỏe, chả mất đồng nào. Đâu phải xe nào cũng như nhau
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngoài tiếng đề hơi lớn thì máy khi hoạt động êm chứ (dòng iGet đề cũng êm luôn rồi nhá) .... mấy bạn chưa đi dòng máy mới nên phán thế thôi. Chỉ hơi điên máu cái vụ bảo dưỡng xe thôi, đúng là có nhiều tiền chưa chắc đã dám mua vespa mà phải rất nhiều tiền mới dám mua. Đúng là dòng xe Ý có khác ... đi Ducati cũng thế bảo dương chính hãng khuyên 15k km bung máy làm lại, mà mỗi lần bung ra làm lại thì hỡi ôi vài chục chẹo ra đi như chơi
Gold1111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngheokieumy Mình thấy đơn giản thôi không gì ghê gớm, hãng có chế độ bảo hành và mốc bảo dưỡng cả, cứ thế mà mần
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thấy xe đi ổn, các bác chê không biết có đi chưa
minhhuee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ProVipSIT Xe mới đi sướng mà. Cứ phải trải nghiệm đã mới biết được
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn chuyên nghiệp thật đấy, sang nữa
minhluannn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khiếp, mấy bác làm gì mà chê vãi. Xe mới đi sướng chứ đâu đến nỗi
@minhluannn Công nhận, nhiều bác chém quá. Đi, trải nghiệm rồi hãy nhận xét
@minhluannn mấy chiếc iget sau này thì đúng là đi sướng thật, êm mà ko hao xăng
Hình như cứ có post Vespa là auto có anh hùng bàn phím vào chê thì phải
@Ngọc Quang 0028 Mà đấy là còn không biết 10 người chê có mấy người đã đi xe rồi
phungminh87
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết đời cũ ra sao, mình đi đời mới ( iget mua 2017) cứ êm như con xe đạp 😆 xăng tiết kiệm, nhất là cái phanh ABS thần thánh nữa
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đời mới iget rồi thì bao êm, khỏi chê j luôn
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn chất quá, cũng đẹp đấy chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế