Khám phá Gương cầu trên Airblade 125 2013

kemmynguyen
17/1/2013 16:21Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việc đồn đại GC của AB125 là GC dởm bấy lâu nay khiến cho nhiều người ban đầu định mua nhưng khi nghe thông tin nói GC nó là lởm thì quay ra tẩy chay nó đâm ra lại hay, nhiều người tẩy chay, thế nên bọn HEAD bớt chảnh và kết quả là buộc tụi nó phải giảm giá xe, đưa chiêc xe về gần giá trị thật của nó. Hehe
Bây giờ anh em hết lăn tăn nhé, giá xe xuống, GC ko phải là GC lởm (nhưng cũng chẳng xịn). Nếu đã chuẩn bị xong súng đạn thì ra HEAD lôi cổ em nó về được rồi, Roda dầnn tết có chạy vi vu. Hehe
Thanks chủ thớt vì bài viết vô cùng bổ ích, giải quyết thắc mắc cho rất nhiều người và đóng hòm cho nhưngc tin nhảm về GC của AB mới bấy lâu nay.
PS : khoe tý, tuần trước (khi bài topic này chưa ra đời) mình xúc 1 em CCĐB Vàng đen trắng, bao giấy 43,5. Hehe.
các a mổ sx ra chưa mà hóng ghê z... cấu tạo của sx kũng k khác wá nhiều đâu mà các ae cứ làm quá lên.
Ban aplvn mua o dau the chi anh em voi, ma CCDB co mau vang den trang nua
p/s: dang ngoi ke may ng khac ko co unikey, sr a em nhe 😃
hóng bác chủ phẫu nó ra tiếp, bài viết công phu
vote
Bác mua ở đâu mà ccdb bao luôn giấy tờ có 43,5 vậy???
e thấy các bác chém ghê wá... có lẽ vì lòng ích kỷ của cá nhân... riêng e đang đi ex gp nhưng nhìn các bác phang gạch con ab 125 cũng thấy khó chịu vì thực tế ab 125 ra sau là bản sửa lỗi đương nhiên nó hoàn hảo hơn sx
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
lol
đây là hình ảnh về cấu tạo của 1 GC chuẩn

Đem so sánh vs đèn của AB 125,ta thấy phần Reflector của AB 125 chỉ là BÁN ELIP trong khi của GC chuẩn thì là nguyên cả hình ELIP.
Tác dụng chính của Reflector hình Elip này là để giúp GC hội tụ được ánh sáng từ nguồn phát ra,khiến ánh sáng phát ra ngoài tập trung hơn và sáng hơn so với đèn dùng choá bình thường.
Việc Honda cắt 1/2 của Reflector đi gây ra các ảnh hưởng sau:
1.Mất đi 1 phần ánh sáng hội tụ,khiến ánh sáng thoát ra ngoài GC sẽ tối hơn so với GC chuẩn
2.Vì GC của AB 125 có màn chắn nên vẫn sẽ có các đường cắt sáng,nhưng do có 1 phần Reflector bị cắt nên ánh sáng thoát xuống dưới,qua choá và phản xạ về phía trước,làm mờ các đường cắt của GC,mọi người có thể thấy rõ điều đó ở hình của chủ top:
3.Mục này chỉ là mình dự đoán,vì ko có điều kiện để test cụ thể như chủ top.Ánh sáng của cụm đèn AB 125 phát ra sẽ chủ yếu là từ phần choá phía dưới chứ ko phải từ cụm GC bên trên,đồng nghĩa với việc cụm GC chỉ có tác dụng chủ yếu là tạo đường cắt sáng,tăng tính thẩm mỹ và giúp Honda Vn lừa tình là 2 GC xịn =)
Muốn kiểm chứng cụ thể mục này thì chủ top thử lấy giấy che phần choá phía dưới lại xem phần ánh sáng thoát ra từ GC ra sao,rồi đem so với hình gốc là biết ;)
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
nhìu bác cũng lạ: GC trên xe máy mà cứ đòi hỏi chất lượng ngang với GC trên xe hơi😕 ?? e nghĩ thằng honda cho ra loại GC với công nghệ đuôi 4H tích hợp fa. cos nên cũng đó là cái riêng của nó chứ...chẳng lẽ làm cái GC y chang như no 5 thì các thánh lại bảo: bắt chước, ăn cắp ý tưởng...về độ sáng a e xem thử 2 hình dưới đây của xe em (cắt trong clip ra, vì hồi tối em bấm nhầm chế độ video)
cái này là cos
còn đây là fa
ko bik như vậy đã đủ sáng chưa?????
ancgkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đăng cái video lên luôn đi bạn
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này là cos
View attachment 908075

Đúng rồi chế độ đèn Cos qua gương cầu tạo thành vệt cắt có hình Chiếc nón toả rộng ra hai bên rất đẹp, đi đường rất sáng, chế độ đèn pha thì bình thường
soledas1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là ok quá rồi . Nếu mún sáng thì thay xenon hoặc đèn w cao hơn tí . Không biết gắn vòng AE vô nhìn nó ra sao ha 😆
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy để lên xeon vàng nắng cho ab 125 thì chỉ việc mua bộ bóng chân H4+balast hả bạn?Chi phí bn nhỉ?
Lừa tình 1/2 thì vẫn gọi là lừa tình thôi các bác àh 😁
Không có dùng thì đừng dìm hàng người ta nha bác. Muốn gương cầu xịn thì mua cái khác về thay, không vừa lòng thì mua con oto về dùng.
gaconhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái chuẩn mọi người đều biết ở đây là 100%, họ chấp nhận cái chuẩn ở đây là chất lượng. A Honda đã làm được phân nữa cái chuẩn rồi tuyên bố vung vít là 100% nếu chỉ có thể thì tội chưa lớn. Đằng này tát nước theo mưa, tăng giá vì công nghệ mới . Trong chi chỉ làm tốt có phân nữa công việc => chẳng là lừa đảo thì gọi là gì. Từ cái gương cầu suy ra những cái khác, đừng để bị lừa lần 2 các bác àh vì Honda trước giờ có thật thà với người tiêu dùng đâu VN đâu. Người VN yêu nước VN , Honda viêtnam yêu tiền VN chứ nó chả có cái tinh thần VN ngoài cái miệng leo lẻo
bac jai thik qua hop lý roi, riêng e nghĩ thì bản thân đèn projector đã có phần phản xạ dồn ánh sáng về truoc như Sx là chuẩn chứ ai lại vác cái chóa to đùng như Ab=> gc của Ab lởm thì ko lởm mà kiểu như dân chơi nửa mùa/ bận bộ vest mà mang dép lào vậy😁
bạn luankaka noi vậy không đúng , nếu honda quảng cáo đúng sự thật thì ai dìm hàng được . 😃
Nó chẳng qua chỉ là 1 cải tiến à không có thể gọi là sáng tạo của người việt đi. Nếu thực sự bạn thích xe cái gc hiện tại nó chắc chắn không làm bạn thất vọng đâu. Nó vẫn sáng tốt, no vẫn đảm bảo nhiệm vụ của nó. Nếu như bác thích công nghệ thì bác cỏ thể chi thêm tiền để thay cái như trên ô tô.
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thích SX nhưng mà Ab thế này là hơn đứt rồi. SX mà cứ để tầm 3, 4 năm nữa mới ra mẫu mới thì muôn đời chạy sau HD thôi. Ps: em đi No 4 😁
ai thích thì mua . cho nên head càng ngày càng ú (mập) . miễn bàn :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019