Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khẩn cấp! Kiểm tra màn hình S3

chillicandy
1/6/2012 14:32Phản hồi: 315
Hiện tượng sao chổi đen (tạm gọi là vậy =))
Edit lại: hiện tượng đó là bthg và con nào cũng gặp phải.
Kết lại là S3 NGON 😆
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng mới bị. Cài hình nền màu đen cho nó oách thì thấy đèn phím back rọi thẳng từ dưới lên trông như sao chổi vậy 😁. Đóng hộp lại tính mai đổi vì hàng công ty hàng hơn xách tay mỗi chỗ đó. Giờ nghe bác nói vậy chắc xài luôn. :oops:
@whlonghai bác mua ở đâu đấy. Nếu mua của viettelstore hay xếp hàng ở vincom hôm qua thì chỉ được đổi mới trong 24h thôi đấy
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chillicandy Của viễn thông A. Cho test trong vòng ngày mai nữa. Hiện tại chỉ phát hiện mỗi lỗi đó.
Có phải máy nào cũng vậy không???. Giờ mà đổi sợ phát sinh lỗi khác thì khổ.
@whlonghai Có khả năng là con nào cũng bị vậy rồi bác ah. Mà với cái lỗi này đi đổi rách việc lắm. Rất khó nhìn ra nếu ko ở trong phòng tối. E phải mất cả sáng nay để bọn SS nhìn ra được mấy cái vệt đấy. Đổi được con khác cũng bị nhưng chỉ bị vài chấm nhỏ. May thì máy bị ít hơn máy cũ. Nhưng mà các máy có sự khác nhau về màu sắc đấy. Ám tím đỏ là chủ yếu
@chillicandy Sao lại 24h. Một tuần bác ơi. Máy e 10 ngày vẫn đổi kìa (nhưng phải biết cách ăn vạ 😁)
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
cái này con nào cũng bị may lắm thì không có thôi. S2 đã có rồi mà
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
S2 cũng bị mà, chỉ có nền đen là bị thôi
S2 trước e dùng đâu có bị vậy đâu. Để trong tối, đen cứ phải gọi là đen kịt, ko loang lổ như S3. hix
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@chillicandy hồi S2 mình test 4 con lun con mình, bị đều hết khác mật độ loang thôi. S2 còn loang nặng hơn do nó dự trữ màu bù nhiều mà
Em nghĩ bị chung rồi
cái này thì e ktra r` ! e nghĩ 10 con thì cả 10 con bị e chỉ bị 1 vệt đen nhỏ = vết móng tay thôi ! k đáng kể nên chả sao cả
ơ thế các bác kiểm tra cũng bị hết ah?
nhẹ cả người =))
cơ mà hôm nay lên trung tâm bảo hành thì có 1 con S3 của 1 ông ở đó đem ra so sánh với con của e, con đó chả bị lỗi lầm j cả. Đem 2 con vào kho, đóng cửa tắt đèn để soi thì có mỗi con e bị như vậy, con ông đó thì chả sao @_@. Hỏi ra thì ống ý bảo con S3 này là hàng xuất châu âu @_@
WTF????
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@chillicandy TT bảo hành VN mà sao có hàng xách tay nữa vậy.
@tuan9632 ko phải hàng xách tay bác. Mà là hàng Bắc Ninh xuất Châu Âu
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@chillicandy vậy cũng đâu được bảo hành tại VN đâu sao lại đem lên TT bảo hành VN
Có cái gì mà khẩn đâu bạn. Cơ bản là con nào cũng bị nhưng vấn đề là SS sẽ ko xử lý gì cho bạn!

Chuyện này ZZ nói rồi! AE ko để ý thôi!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Zanr Zij Đúng là trước giờ ko để ý đến cái này thật. Hoá ra là có từ thời S2. Chấp nhận đây là điểm yếu công nghệ vậy =))
@chillicandy Ấy , đâu phải!
S2 của mình ko có bị tý tị tì ti nào đâu. Sau đó do ktv làm vỡ màn của mình lúc thay vỏ (full) nên đền cho cái khác (khiếp, lẽ ra hội ấy phải nộp thêm 1tr cho mình chứ ko phải mình nộp) và cái này mới bị. Tinhs theo tg sx thì hai cái cũ và mới cách nhau gần năm, một thời ám màu (nhưng ko bị) , một sau thời ám màu.

Về căn bản, nhận xét dựa trên hai cái màn này thì :
Con đời đầu
"Sao chổi" ko bị .
Dị ứng sạc(tùy mạng lưới 220) , tức cảm ứng đơ giật khi sạc, rút sạc lại hết, chỉ bị theo mạng lưới
Ám màu có thể có với các mức độ
Độ tương phản tuyệt vời, full back

Con đời sau :
Hết ám hoàn toàn
Hết đơ giật dị ứng khi sạc, vẫn mạng lưới điện, ko đơ giật trong lúc hai con đời đầu đơ giật
Mọc ra "sao chổi" kiểu chủ thớt
Tương phản kedm hơn, trong bóng đêm hiện hình bóng đêm ko còn đen bằng cái màu sơn đt được like con đời đầu
Màu sắc nhợt hơn so với con đời đầu, hơi giống phủ bùn lên màu sắc và hơi loang dầu trên color

Mình biết "sao chổi" có thể mọc trên màn hình, và post bài kt màn khi đi mua máy,,,,,,, có ae nói vui là phải nhét vào ống quần để tạo bóng đêm mà (ở shop sẽ lắm đèn)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@chillicandy Cái này không phải là lỗi. Điện thoại không dùng ở chế độ tắt hết đèn ban đêm rồi lại để màn hình màu đen. Nếu mà là lỗi thì tất cả các máy dùng Lcd lỗi 100%, vì không bao giờ có màu đen được, hi,

Giống lúc trước ipd 2 lỗi hở sáng, chỉ có thể phát hiện khi tắt máy trong phòng tối, khởi động lại mới thấy viền sáng do hở. Bình thường không thể thấy nên không gọi là lỗi, mình dùng bình thường rồi bán đi vẫn bình thường.

Nếu săm soi kỹ thì chắc one X và Xs chắc chẳng bán được em nào đâu, hi!!!
aconghaysh
ĐẠI BÀNG
12 năm
không quan tâm không ảnh hưởng đến nhu cầu dùng ok là được
maquan
CAO CẤP
12 năm
Em tắt hết đèn đi nó hiện lên mấy cái vạch như là dùng bút dạ vẽ lên vậy 😁 chỉ tối om mới thấy thôi và chỉ nền đen kịt mới thấy. Có bao giờ em cần nhìn một cái màn hình đen kịt trong trời tối như thế bao giờ đâu. Ko care lắm
QUYPHAN8X
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỗi tý như thế thì không sao đâu,máy dùng không lỗi lầm gì mà,kỹ tính lắm thì mới phat hiện ra thôi

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@QUYPHAN8X em thì hay xem phim buổi tối, ngoài khung phim ra mọi thứ nền là đen nên .....
@QUYPHAN8X Chiều e đổi con máy khác cũng bị nhưng ít hơn nhiều. Giờ cũng hài lòng rồi 😁
Máy mình củng bị 3 đốm,vụ này y như màn hình n9 vậy,khi tắt đèn nền đen màn hình n9 củng xuất hiện các đốm đen này nên mình nghĩ đó là bình thường nhưng thật sự ko biết bị như vậy thì có ảnh hưởng đến màn hình không
cái này note cũng bị mà,của mình k phải vài ba chấm mà từa lưa chấm ấy chứ,có 1 chấm dài gần 1cm cơ...rõ nhất là trong tối khi shut dowm mà máy chưa tắt hẳn còn đèn màn hình ấy..nhưng mà chả vấn đề gì..có điều khi tắt máy thì mới nhìn thấy còn khi để wallpaper màu đen thì k thấy, lạ thế
@Apocalypse8888
Yes. Đấy là một trong các cách test màn khi mua máy bạn ạ. Ngại cái lấy đâu bóng tối.
Khi máy đơ cũng quan sát đưoejc

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
Super Amoled là bị tất, ít hay nhiều, với các hình dạng khác nhau. Có cái là đời thường sử dụng thì gần như chẳng thấy. Vẫn là 1 trong những màn hình đẹp và ấn tượng nhất thế giới 😁
@Zanr Zij Anh ZZ hôm nào tổ chức bữa off đọ màn hình như hồi SII năm ngoái đi. Ko biết con của em mua có lỗi lầm j không ... tò mò !!!
@samsunggalaxy Năm nay A nghĩ việc đó ko quá hữu ích, ko quá được quan tâm và nên off vì cái khác thì hay hơn. Dù sao thì A cũng đã ghi nhận SS đã xử lý vấn đề đó tốt hơn nhiều 😃
maquan
CAO CẤP
12 năm
Sao nó ko cố tình làm thành cái hình gì đó hay hay có ý nghĩa nhỉ (con ma chẳng han). Đến lúc tắt đèn tối om, màn hình bỗng nhiên hiện lên cái mẹt quỷ chắc tương luôn cái điện thoại vào tường keke
Tắt điện nhìn đau hết cả mắt mà chả thấy lỗi lầm j ???
Muốn test cái lỗi này (HTC Amaze cũng nhiều máy bị) tải ứng dụng Google Sky trên Market và xem ở chế độ Night mode là biết ngay, không cần vào phòng tối.
@ancola66 Vào nhà tắm tắt đèn tự kỉ 5p, nước mắt chảy dòng dòng vẫn ko thấy j. Tạm an tâm, số mình chắc ăn ở có nhân có đức.
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@samsunggalaxy bác screen off hsao mà k thấy j`thế?:p:p
@ancola66 Không nhìn đc anh ơi,mình down và test như anh rồi nhưng nếu không tắt đèn thì chẳng nhin ra đc đâu,chỉ có khi tắt đèn,ánh sáng đèn của em nó dội lên bắt đầu thấy loang lổ vài chổ trên nền đen 😁
@clic2x Có phải trên cái nền google sky màu đen hơi sáng chút, có mấy điểm chấm đen xì giống như nốt ruồi phải không. Ngoài ra ko thấy loang nổ hay sọc dưa sọc cà j cả.
Ôi trời em phải nhìn căng mắt ra mới thấy. Nói thật là em ko biết mấy điểm đó là cái j nữa nhưng mà mọi ng ko nói chắc cả đời e cũng chả bao giờ biết. Bật cái Gsky nên mới nhìn đc chứ đọc tin nhắn hay xem video , xem ảnh đố mà nhìn ra được. Chuyện này nhỏ chỉ như ti con thỏ mà thôi, chả ảnh hưởng j cả
Bac nao muon giai thich hien tuong nay thi alo e nhe 01679887830

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy 100% là Super Amoled bị, bị từ thời Note, test em nào cũng y chang, Note -> Galaxy Nexus -> HTC One S -> giờ đến S3 , con nào của em cũng thế, nên chắc đặc trưng của Super Amoled vậy rồi,chưa thấy em nào không bị hoàn toàn ^_^, lần đầu thấy Note vậy tưởng xui mua trúng cái lỗi, buồn mấy ngày, nhưng ra đổi tè le hột me cũng vẫn thế, nên an tâm máy mình chẳng phải xui, từ đó đến giờ mua điện thoại nào mà màn Super Amoled test bị cái đó là bình thường, thấy giới thiệu S3 dùng màn này là nghi thế nào cũng bị, y chang vác về là thấy liền không khác gì con HTC One S trước cũng như mấy con có màn Super Amoled đã xài qua ^_^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019