Khẩn cấp! Kiểm tra màn hình S3

chillicandy
1/6/2012 14:32Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là bt chứ có bị sao đâu
Silent Hero
ĐẠI BÀNG
12 năm
do bạn quá kỹ tính thôi, con S2 của mình để trong tối loang lổ nhiều lắm. Nhưng cũng đâu có sao nhỉ?
@Silent Hero Là t đây chứ ai =.="
Silent Hero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chillicandy Ý mình là do bạn quá kỹ tính thôi, chứ mình quan tâm bạn là ai làm gì, bạn có là ai thì cũng kệ bạn thôi.

Dùng máy thì dùng lúc nó sáng đèn, ko lỗi là đc, còn lúc tối, tắt màn hình thì lúc đó cũng đi ngủ rồi, kệ nó đi

:">

Sent from my SAMSUNG-SGH-I777 using Tinhte.vn
@Silent Hero Nhung có đôi khi tối không có nghĩa là tắt màn hình đi ngủ bạn ơi 😁
@Silent Hero 16tr với 11,5tr nó khác nhau nhiều lắm đấy. Nên yêu cầu cũng phải cao hơn. Nếu cái máy i777 nó bị thế thì cũng ko vấn đề j nhiều vì với cái giá 11,5tr thì ko nên yêu cầu quá cao và nên chấp nhận những lỗi như thế
trieunam
TÍCH CỰC
12 năm
Bị 1 vết to bằng đầu que diêm. Lúc recovery thì phát hiện. Kệ mài,mắt ông cận,chả quan tâm😆
mình dùng 2 con s2,con màu đen bị lỗi này,ghét quá đẩy luôn,đổi sang con trắng 9100g thấy ko bị.cứ tưởng s3 khắc phục đc,thôi dùng tiếp 4s vậy.
binhk88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con S3 của mình màu trắng ko đều, 2/3 màn hình ám hồng. Thế không biết có phải lỗi không nhỉ để còn đi bảo hành đổi máy.
@binhk88 Ám đc Samsung xem là khuyết điểm của màn hình nên không có bảo hành đâu,theo nhận xét cá nhân của mình màn hình S3 lần này ko hồng thì xanh , bạn chẳng thể nào thỏa mãn dc với 1 màn hình trắng tinh khiết.Dù sao bạn vẫn có thể lấy lý do lệch màu để yêu cầu Samsung thử xem.Theo mình nó cũng không quá quan trọng mà.Con S3 mình đang dùng nó cũng thể hiện màu trắng bị hoi ngã xanh đây 😃
binhk88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x Uh, biết là nó không hoàn hảo, nhưng nếu nó ám đều cả màn hình thì nhìn nó đỡ tức mắt. Nhưng khả năng là đổi máy là không cao nhỉ. Mà mình thì lại không có nhiều thời gian để đi lại. Có lẽ lại sống chung với lũ.
@binhk88 Thật ra cá nhân mình thì ám cũng không quá khó chịu như 1 số lỗi khác như xuất hiện đốm vàng,đốm đen,hở sáng 😃 Ám thì bạn phải tập trung nhìn mới cảm giác chứ bạn cho 1 người nào mới vào nhìn 1 trang web chẳng hạn,bảo đảm họ chẳng biet ám là gì.Bạn nên biết cực chẳng đã phải đi BH chứ sản phẩm săm soi quá chỉ rước mệt vào thân 😃
Silent Hero
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ cần ko ảnh hưởng hiệu suất hoạt động của máy là đc >😃
@Silent Hero qua cái thời an no mặc ấm rồi bác.
thời nay là phải cần ăn ngon mặc đẹp. Cần những j tương xứng với những j mình bỏ ra.
Màn hình đâu có liên quan j tới hiệu suất nhưng nó lại là cái đầu tiên đập vào mắt người sử dụng. Cũng như muốn dùng đt thì phải nhìn vào màn hình thôi. Màn hình là bề nổi còn hiệu suất là bề chìm rồi bác.
nói "chỉ cần ko ảnh hưởng hiệu suất hoạt động của máy là đc" thì quá thiển cận rồi.
@chillicandy Các bạn nào bảo không vấn đề gì chứ thử 1 ngày đẹp trời đứa bạn nào đó hay 1 em gái nào vô tình cầm máy lên : trời ơi màn hình của anh sao có cái gì thế này thì....😁
Silent Hero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x Bác này nói ẩn ý thế, tắt đèn mới nhìn thấy cái này, mà lại có em gái vô tình cầm vào :">

Sent from my SGH-I777 using Tapatalk 2
@Silent Hero Cầm điện thoại lúc tắt đèn chỉ có thể là vợ (soi tin nhắn của ông xã) thôi. Mà vợ thì chả để ý đến màn hình đâu.
Còn em gái khác thì chỉ để ý đến ví thôi bạn nhỉ :-D
@Silent Hero tắt đèn em gái cầm cái cây chứ cái điẹn thoại gì hehehehehe
kể cũng buồn cho 1 siêu phẩm...đẹp,khoẻ nhưng dính tý tàn nhang
Mọi người nói hay quá,ngay cả lúc mình viết cũng không nghĩ đến đấy,nhưng giờ đọc lại thì đúng là chỉ có Samsung mới có sự giúp đỡ này,mua tặng bạn gái 1 cái ngay thôi .
-Anh ơi chết rồi,máy anh tặng em nghe nói có lỗi...
-Lỗi gì vậy em,anh có thấy gì đâu? 😁
-Anh phải đem vào tối mới tháy...
-Đâu nào,chưa thấy...anh tắt đèn nha ...:D
.....
@clic2x =)) tắt đèn làm cái chi ấy nhể =))
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới được đổi sang em S3 mầu trắng, kì lạ là kiểm tra hoàn toàn không thấy sao chổi hở sáng đâu, và bị đốm rất ít, buồn ghê, không có cái vạch sáng đấy lại nhớ mới chết ^^
Tôi không đôi co với bạn, nhưng bạn viết bài ăn nói cho cẩn thận, bạn nói ai là "bầy heo"
cự cãi nhau làm gì,máy mình củng bị một đóm đây thấy bình thường có gì đâu còn những ai có máy không bị như thế thì úp vài tấm ảnh lên cho anh em xem với,chứ nói không có gì làm anh em hoang mang
@nhuankhom Thằng nhãi ranh javimobile lên diễn đàn chia sẽ mà ăn nói hổn xược,

Có j đâu mà nặng nề các bác.

Tôi thực sự tự mình phát hiện ra việc đốm này trên các màn amoled. Ban đầu wave của tôi ko bị, sau do đập , vỗ màn hình nhiều nên nó sinh ra , nhưng hình ảnh ko ảnh hưởng.

Sau đến s2 của tôi ko bị, thì cái màn ấy lại bị ktv của ttbh làm vỡ mất khi tôi đi thay vỏ. Khi đó tôi được thay cái hoàn toàn mới nhưng vẫn bực và tiếc cái màn cũ. Màn mới mang đến một đống đốm chó mực , vệt dài nhất hơn đốt tay. Bù lại là nó lại hiện màu sắc rất tốt, chính xác hơn con s3 nữa (con s3 kiểu j cũng hơi hồng), bệnh đơ giật cảm ứng (xảy ra ở giai đoạn lô 2000 và gần tgian đầu, chỉ xảy ra với một số nguồn lưới).

Vậy là cái màn này lại hay hơn!

S3 cũng có thì tùy mức độ mà đổi được hay ko, gọi là lỗi hay ko. Ngay các lỗi khác cuzng vậy. Dead 10 pixcell bạn đổi được chứ 1 pixcell ai đổi cho bạn.

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Vào đọc mới biết là màn hình con S2 cũng bị mấy lỗi này, mình cũng có thời gian suốt ngày chỉ đi soi lỗi của con S2 mà không biết. Hý hoáy dùng nền đen, cài google sky, kindle soi hoài cả buổi chả thấy gì 😃, hở sáng cũng không.
=> Thôi thế cũng là cái may. Tâm lý con người ấy mà, nếu không biết thì không sao, có khi cả đời chả phát hiện ra, nhưng đã biết thì lúc nào cũng chỉ chăm chăm soi vào cái lỗi ấy => Đâm ra gây khó chịu, bực mình, đúng là tự thân làm tội đời 😔 Chính ra cứ lạc quan như mấy bạn iFan lại hay, mình ở công ty mang 3 con iphone 4, 2 con 4S ra so sánh thấy màn hình của 2 con có mầu ám vàng và hơi tối hơn so với những con còn lại (để cùng chế độ và hình ảnh hiển thị như nhau) nhưng thấy mọi người vẫn vui như tết chả thấy làm sao... 😁
DonZeno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả cái gì ko có lỗi cả, cầu toàn ghê gớm.
Cái điện thoại duy nhất mà không ai chê đó là Nokia 1110
MẤY THẰNG ĐÀN ÔNG MÀ SUỐT NGÀY ĐO LÔNG ĐẾM TÓC😁
Vãi chưởng. Sao lại cãi nhau thế này @_@
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
nay mình nhận máy thì màn hình chỉ có mấy chấm đen nhỏ thôi-->vậy là ổn nhỉ các bác
@cauchunho93 Có thể xem là như vậy, yên tâm
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenvanphuoc1981 nghe tên bác này trên TGDD quen quen thật , hình như dt nào mới ra mà có giá cao cao thì bác đặt hàng luôn đợt hàng đầu tiên😁
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay cũng vừa xúc 1 em cty xong ,hàng ngon nhưng vẫn bị chó đốm vài chấm =)). cơ mà em thấy ở display chọn chế độ Natural xong chuyển qua Standard thấy nó rực rỡ quá các bác ạ,k thật màu. để Natural nhìn lâu vẫn dịu mắt hơn.:rolleyes:
cái khó là làm thế nào kiếm ra chỗ nào tối để kiểm tra đây...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019