Khảo sát nhỏ tại Anh: chỉ 10% mong muốn có smartphone của Nokia

niky
13/7/2010 16:0Phản hồi: 67
Khảo sát nhỏ tại Anh: chỉ 10% mong muốn có smartphone của Nokia
YouGov - một công ty nghiên cứu thị trường có tiếng tại Anh đã công bố một loạt các số liệu điều tra khảo sát thị hiếu người dùng smartphone tại bản xứ hồi đầu tháng 6 qua. Các con số kết quả công bố được tính toán dựa trên câu trả lời của 2.121 người dùng ngẫu nhiên. Và thật thiếu may mắn cho Nokia khi chỉ có 10% người được hỏi mong muốn chiếc smartphone tiếp theo mà họ sẽ sử dụng là sản phẩm của hãng gốc Phần Lan. Smartphone có kết quả mong muốn cao nhất là Apple's iPhone.

Đối với câu hỏi về chiếc smartphone tiếp theo mà người được hỏi sẽ chọn mua thì các con số kết quả chi tiết được công bố, xếp theo thứ tự lần lượt từ cao xuống thấp là: 56% trả lời là Apple's iPhone, 34% chọn Nokia, 31% chọn BlackBerry, 28% chọn HTC... Riêng đối với câu hỏi về chiếc smartphone mà họ mong muốn có được trong tương lai thì Apple's iPhone vẫn dẫn đầu với 41% (tăng 2% so với khảo sát hồi tháng 3), còn Nokia thì lại hoàn toàn "trái chiều" với Apple, với chỉ 10% người được hỏi sẽ chọn smartphone mang thương hiệu này (giảm 2% so với khảo sát hồi tháng 3).

Biểu đồ thống kê kết quả khảo sát nói trên do YouGov cung cấp:

Nguồn: UnwwiredView, YouGov
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần gì phải khảo sát nhỉ? Mình ngồi ko cũng đoán được mà 😁
Nhìn những con số của các hãng so với apple mà chạnh lòng,
BB thân yêu cũng yếu quá 😔
Giữa mong muốn và hiện thực là cả một vấn đề 😁
Khảo sát này đáng tin không vậy cụ, dân Châu Âu không ủng hộ gà nhà hay sao o_O

Btw, em phản đối kiểu so sánh này, thử bỏ smartphone ra xem ai mới là số 1, iP với BB làm gì có dòng thường =))

@casca: Ngồi không mà đoán người ta nói mình không trung thực, chí ít cũng nên có cái biểu đồ cụ ơi 😁
giống cái vụ bên đth khảo sát trương trình diệt vi rút nào tồi nhất ấy, ko cần vào cũng biết BKav nhà ta đang chiếm iu thế :D:D
chả hiểu bạn này đang nói gì....?
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Ở VN mà được hỏi vậy chắc Apple mở Store đất mình rùi, 90% chọn iP.......
Bác này ko bít có khảo sát chưa mà mạnh miệng nói 90% dùng iphone. Thế còn 10% trải dài cho các hãng nokia, samsung, sony ericson, motorola, LG và Rim ah. Châu Á thị trường khác Châu Âu bác nhá, nói zay người ta cười cho
Nhưng để được như thế Apple đã làm rất giỏi ^^
nếu hỏi em muốn có cái smartphone thì em trả lời là iphone vì sao ư ví bán nó đi dư tiền mua BB(nếu ai noi là sẽ cho)
Bác này giống em nè, ai cho Iphone thì bán lấy tiền mua BB liền
louis213
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đặc biệt là Iphone 4 tại Việt Nam =)) 😆
muốn có chứ không phải là mua
sumboy
CAO CẤP
14 năm
nếu khảo sát ở VN chắc sẽ có câu trả lời là điện thoại có xem được tivi hok, nghe nhạc có lớn hok, có FM hok.
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
😆 Có IP 4 bán đi dư tiền mua 1 em HTC để vọc, 1 em BB để xài, 1 em máy bộ kùi kùi cho thằng nhỏ ở nhà xài nữa chứ
Theo mình thì IP được nhiều người mong muốn là vì nó mới thôi. Nếu thời gian nó xuất hiện = với thời gian của các hãng còn lại mình tin chắc nó sẽ ko thể đạt được mức độ mong muốn như thế.
ở VN chắc là chọn IPHONE nhiều , nhưng cũng sẽ có nheiefu a e chọn BB nhé
😁 Ip thì vẽ ngoài thì gần nhưng ăn chắc BB.
Nhưng theo em ở Việt Nam người ta mua Iphone để làm gì :
Để thể hiện ta đây là dân sành điệu ?
Để cho mọi người biết ta có nhiều tiền ?
Đa phần dân xài Iphone ở Việt Nam mình đều chỉ là để giải trí .
Còn làm việc trên Iphone hầu như mình không thấy ai làm cả ?
Em không bênh BB hay Iphone đó chỉ là suy nghĩ khách quan của em ! Vì sao à : 😆 vì hiện tại em chỉ xài 1202 😔
Theo quan sát xung quanh em, nhiều người dùng iphone (em ko có tiền, dùng ipod touch thôi) có cái quan trọng nhất mà khiến họ bỏ ra đống tiền đó là kho App đẹp lung linh, thỏa mãn tất cả trong 1 (làm việc, giải trí, ...) đồng thời dễ sử dụng, còn nhiều tiền với sành điệu thì ai bảo thằng iPhone nó bị như thế đấy chứ, em tin cái này có ý nghĩa chỉ đứng thứ 2,3 đối với nhiều người.
Còn trường hợp mua chỉ để đem khè thì....chịu thua, dù sao đó cũng là định hướng của Apple - đẹp, hữu ích, đơn giản và sành điệu, những người như thế cũng là khách hàng mục tiêu của họ. ;)
lauxanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ifan dây rồi 😆.....
nói j nói chứ củng ao ước có 1 e aiphone đi khè với người ta.....
Điện thoại thì chỉ để liên lạc và một phần giải trí thui mà, bất quá thì mới phải làm việc trên nó thui chứ laptop, cpu đâu mà phải làm trên dt, bất tiện dù là bất kể dòng dt nào mà. Chưa pải thời để mọi ng dùng dt phục vụ cv là chính.
haha, Moto đạt kỳ vọng 0% kìa, khổ thật...
quyet12b
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm con bb 8700 cho khoẻ. 8700 có wifi, gps, 3g, có được gọi là bold 8700 không nhỉ. Hehe
BlackBerry vẫn được chuộng lắm, các bác nhỉ!😁 Chắc năm tới ngang IP quá! :rolleyes::rolleyes:
antlovely
ĐẠI BÀNG
14 năm
giải chỉ trên Iphone quá tuyệt chưa dùng con smartphone mà giải trí ( chơi game, nhạc ,web,phim) đã như Ip mặc dù em là anti táo (vì ghét một số fan phát cuồng một cách ngu dại) cũng phải công nhận như vậy .

nhưng nếu đc lựa chọn và mong muốn vẫn mong muốn BB hơn . một smartphone đích thực và trâu bò 😆
Chuẩn đó bác! 😁 BB ổn định và tiện dụng(cái này ko phải em bán BB mà nói vậy đâu nha!:D)
Như bác người ta gọi là anti cuồng. Ghét một hãng chỉ vì người khác cuồng trong khi đó dùng sản phẩm của hãng đó lại bảo đã
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Làm tiếp cái poll "những người chắc chắn sẽ bỏ tiền của mình làm ra (không phải từ trên trời rơi xuống) mua điện thoại của hãng nào nhiều nhất" đeeee
Chứ kí của bác hay thế! 😁:D:D:D
@trunkz: Em quan tâm đến chữ ký của bác, đã sắm iP4 chưa bác, hay treo đấy đợi mua thôi 😁

Cụ ạ, nếu là em thì em sẽ thay chữ HTC trong câu của cụ thành iP3G(s) ~<16Gb để vọc appStore cho đã, cũng không phải mua PC bộ cùi mà là laptop ^^!
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Treo đấy thôi bác à. Mua từ lúc nó chưa bị phát hiện ra lỗi gì đã là điên rồi (dính cái giá điên), sau khi phát hiện ra mớ lỗi vẫn mua thì điên thêm tập nữa, giờ lòi ra thêm cái vụ bể vỏ nữa thì thôi chắc treo luôn vì em xài điện thoại nào hầu như cũng lỡ tay làm rớt vài lần cả, mua cái này về làm rớt không khéo đã không được an ủi rồi mà còn bị chửi "mày ngu thế, xài iPhone 4 sao không để lên bàn thờ mà cầm trên tay để em nó rớt" thì tội lắm ạ :giggle:

Với lại bây giờ tự nhiên em thấy mình đủ về vấn đề điện thoại rồi, giờ gom lúa nhảy qua tập chơi máy ảnh thôi, thích lâu rồi mà chưa dám chơi :D
Nhảy qua máy ảnh đi bác, bước qua con đường đau khổ khác. Bên đt có iFan với anti-ifan cãi nhau ỏm tỏi suốt ngày còn bên máy ảnh lại có các đồng chí Canon với Nikon phang nhau xôm ko kém. Chỉ khác là bên máy ảnh ko có 1 phe idiot nên cãi nhau đau đầu hơn, kém buồn cười hơn😆.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Gom lúa cái đã, dạo này mùa màng thất bát quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019