Khảo sát về tình trạng lưu ảnh dưới nền của màn hình Super Amoled

longjolly
10/6/2016 11:51Phản hồi: 33
Khảo sát về tình trạng lưu ảnh dưới nền của màn hình Super Amoled
Sau một thời gian sử dụng điện thoại Samsung, mỗi năm đều đổi mới điện thoại nên không để ý nhưng vừa qua do Samsung thiết kế Pin liền khối nên mình giữ lại điện thoại Note 4 để xài và vô tình phát hiện mới hơn 6 tháng màn hình được thay mới lại xuất hiện những biểu tượng lưu chìm dưới nền màn hình và phía bên Samsung có trả lời rằng đây không phải là lỗi sản phẩm mà lỗi do người sử dụng mở màn hình quá lâu nên mới bị và trước giờ Samsung không có ghi nhận trường hợp nào từ phía khách hàng nên đây không phải là lỗi sản phẩm.
Ace tham gia khảo sát giúp mình xem tình trạng này nhiều hay không?
Cám ơn các bạn đã chia sẻ ý kiến 😃

Ace nhập mã *#0*# chon mục Blue và kiểm tra xem màn hình máy mình có bị không?
Nếu bị lưu ảnh dưới nền mà còn trong thời gian bảo hành thì tốt nhất nên lên hãng thay màn hình mới nha ace

Link tham khảo màn hình bị lưu ảnh dưới nền trên Drive sau (do tag trực tiếp trên bài này lại không thấy ảnh):
https://drive.google.com/open?id=0B2Ou8JHlepmKM2YwMVZvdmZPaGc
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dacviet
TÍCH CỰC
8 năm
Lỗi của màn hình đấy, sao lại đổ cho khách hàng dùng được nhỉ, nếu còn bảo hành thì qua làm việc lại đi
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@dacviet Đầu tiên là họ nói do khách hàng mờ màn hình 24/24 nên mới bị, sau đó mình giải thích rằng tối mình phải ngủ, ban ngày phải đi làm 8 tiếng nên phải loại trừ số giờ trên ra thì nhân viên trả lời là do khách hàng mở một hình ảnh để quá lâu nên mới bị.
Đau đầu thật
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng từ Note 1 đến 5, s2, nhưng chưa bị thế này bao giờ. Hiện tượng này có thể do màn hình bật thời gian nhiều (sử dụng quá nhiều). Loại màn nào cũng có tuổi thọ, thời gian sử dụng, để màn hình càng sáng thì càng nhanh già bạn ạ.
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Chính xác luôn đó bạn, mình có nói rằng 3 máy Note 4 cùng mua một thời điểm mới ra mắt, máy xài 6 tháng bị lỗi và được thay màn hình khác nhưng sau 3 tháng đã xuất hiện tình trạng này còn 02 máy kia vẫn bình thường, mình yêu cầu Samsung giải thích tại sao máy mình bị thay màn hình xong lại xuống cấp nhanh như thế thì phía Samsung trả lời đủ thứ kiểu
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@longjolly Màn nào cũng có tuổi thọ và time sử dụng, nhưng lý luận của bên bảo hành vậy ko ổn. Ko ai bật màn hình 24/24 vì ko ai để mode màn hình luôn sáng. Với lại màn hình đt thời gian sử dụng ko nhiều bằng màn tivi. Họ lý sự vậy chỉ để chối trách nhiệm. Mới 6 tháng thì ko thể thế được, bật 24/24 cũng mới xấp xỉ 4000h thôi bạn. Bọn ấy láo thật. Mình dùng thuộc dạng nhiều, máy nào cũng ngày 2 lần sạc mà đã có cái nào bị đâu.
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Họ tìm đủ lý do từ chối trách nhiệm nên mình mới bực, lại toàn đưa ra lý do chẳng thuyết phục chút nào
Mở màn hình 24/24, hổng lẽ tối không ai đi ngủ mà ôm điện thoại mở suốt
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Liệu có khi nào màn thay cho bạn là màn cũ ko? Màn mới và chất lượng chính hãng sao bị nhanh thế đc.
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Màn hình thì nguyên seal và mới lắm nên chắc không phải màn hình cũ nhưng mình có nghe thông tin trên báo là bên Samsung Hàn Quốc có sử dụng màn hình tái chế gì đó để bảo hành chó khách bên Hàn Quốc nên cũng lo không biết màn hình mình có nằm trong số đó hay không?
h.hung
CAO CẤP
8 năm
Dùng nexus 6 trước đó cũng bị
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@h.hung Mình cũng thấy Oppo F1 Plus sử dụng màn Amoled mới ra chưa đầy 1 tháng đã bị lưu mấy Icon dưới nền rồi
h.hung
CAO CẤP
8 năm
@longjolly Nhưng con nexus 6 trước của mình lưu chút là nó hết ah...ko lưu lại lâu, dễ thấy nhất là lúc chuyển màn hình

Mình bị dưới 3 nút điều khiển của android, trên status bar ko bị
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@h.hung Bình thường khó phát hiện lắm bạn, mình vô tình mở màn hình trắng và phát hiện ra nên mới vào test với màn hình xanh dương thì mới lòi ra lỗi này trước giờ mình xài mà không thấy
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
8 năm
@longjolly Xem youtube clip nào màu trắng là thấy ngay
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn tham khảo tin này coi tuổi thọ màn hình AMOLED của sam nè:
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/samsung-tang-tuoi-tho-cua-amoled-len-gap-doi-1486586.html
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Vậy là màn hình Super Amoled hiện nay tuổi thọ rất ngắn rồi, nếu anh em nào mở độ sáng không để Auto xài mấy tháng xem thử thời gian có bị díng không?
Ae nhập mã *#0*# và bật màn hình xanh dương kiểm tra xem máy mình có bị không nha
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy là có cả màn tái chế. Chết thiệt. Nhưng bọn nó lý sự láo, khi bán ko ai cảnh báo khách hàng ko đc bật máy liên tục (cái này hình như tài liệu đi theo máy cũng đâu nói). Thêm nữa đã là smartphone là dùng cho nhiều mục đích, ko chỉ nghe gọi, vì vậy time bật máy sử dụng là nhiều. Ko đáp ứng đc mấy cái đấy thì sản xuất làm gì và tích hợp nhiều chức năng làm gì?
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Thì đó, mình cũng trả lời là anh mua điện thoại nghe gọi nhắn tin, lướt web và chụp hình, không chơi game vì game đã có Ipad rồi, nếu em nói vậy hổng lẽ khách hàng mua điện thoại về nghe gọi thì thanh tình trạng sẽ hoạt động liên tục và bị lưu ảnh là do lỗi khách hàng hay sao
Em nhân viên nghe xong đuối lý thế là nói sẽ phản hồi lại cho bên kỹ thuật kiểm tra lại... và cứ lòng vòng vậy hoài cho đến giờ
longjolly
TÍCH CỰC
8 năm
Hôm nay được người bạn Share bảng giá thu đổi máy của Samsung Vivo quận 7
Samsung Vivo.jpg
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
8 năm
màn hình bác chủ bị thoái hóa di ốt hữu cơ tất cả các màn amoled điều bị sau một thời gian sử dụng mà màu xanh thoái hóa nhanh hơn màu đỏ test *#0#* màu blue là biết ngay,nexus 6 bị còn nặng hơn note 4 nữa
Lỗi chung của các máy samsung galaxy nhé, mình thử 3 máy rồi, anh em cứ yên tâm
xukxikx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hai máy note 4 mình dùng đều bị cả. Lưu nguyên cái bàn phím và vạch trên luôn.
Hôm rồi tính đi mua cho mẹ con A5 2016 2 sim cho tiện ai ngờ lên Nguyễn Kim thấy con máy test màn cũng y chang. Chán quá
@xukxikx mình giống y chang bạn luôn nhưng trên s6e, in nguyên vạch ngang phía trên và nguyên bàn phím phia dưới @@
Lởm nhờ, vào tgdd xem mấy con máy demo con nào cũng bị.
ledinhquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dang xai con note 4 han cũng bị lưu ảnh .không biết xài lâu ảnh có đậm lên không ?
S7 edge mình xài cũng bị....
ducnsh
CAO CẤP
7 năm
Nhược điểm cố hữu của màn amoled r mà mãi k thấy ss khắc phục được
Em bán cay s7 edge chính hãng bị lưu ảnh màu gold 7tr9 ai mua ko?
Khoa81
CAO CẤP
6 năm
Dm Samsung. Máy mình S8+ chưa bị nặng như bác nhưng nhìn kĩ thì cũng đã thấy hơi có bóng mờ. Đt mới xài 10 tháng, chắc chia tay samsung thôi
@Khoa81 Năm ngoái đem ra FPT LVS đổi S8Plus nó thu 7tr2 nhưng phải mua S8plus của nó giá niêm yết cay VL,trong khi hàng chính hangz S8Plus ở ngoài bán có 17tr mấy.
@Khoa81 Mình cũng mới bị con Note 8 đem qua trung tâm bh của samsung, mới xài được 11 tháng. mua hơn 22 củ chứ đâu có ít. Cay quá bạn à. Chắc chia tay samsung thôi.
popmusic0410
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài S7 Edge được 2 năm và S8 được 15 tháng, cũng bị tương tự. Cũng đang mất niềm tin vào màn hình OLED.
popmusic0410
ĐẠI BÀNG
6 năm
S7 edge và S8 mình cũng bị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019