Khi bị giật điện thoại thì nên làm gì?

Duy Luân
12/5/2018 1:3Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghĩ ngay đến việc sẽ được mua điện thoại gig mới thay thế.
Bài viết rất hay và bổ ích "Trộm ngày nay càng tinh vi, thì chúng ta phải tinh tướng"😁
mình đã thử làm chuột bạch, khóa sim, nhập sai PIN sim 3 lần -> sim looked -> gọi tổng đài -> được hướng dẫn tháo sim và đọc số serial của sim ?!? (không cần verify người gọi có phải chủ nhân của sim đó ko) -> đọc xong cho lại mã PUK -> gắn sim lại vô máy -> nhập mã PUK --> unlook sim, cài lại mã PIN mới.
túm lại, nếu có xài mã PIN cho sim cũng ko có tác dụng. trộm vẫn có thể mở lại sim theo cách như trên.
nên tốt nhất phải gọi ngay tổng đài khóa sim ngay lập tức, không chần chừ.
PS: mình xài vina
hươngmv2
ĐẠI BÀNG
6 năm
điện thoại minh bị giật thường mình toan tắt nguôn đi bật lại
hóng cách xử lý
ra báo công an rồi xem định vị đang ở chô nào
phduong25
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Chính vì vậy mình mới nghĩ là vậy khi khoá sim rồi thì mình kích hoạt chế độ mất máy bằng cách nào khi không có 3G 4G, nếu máy khoa bằng mật khẩu hay vân tay thì việc để có mạng wifi để đăng nhập mạng còn khó hơn. Ý mình là kích hoạt xoá dữ liệu máy trước rồi mới khoá sim hay sao 😁
cảm ơn bác nhiều
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
"1. Hãy tìm trợ giúp khoá sim nhanh nhất có thể. Mất SIM cũng tương đương mất password cho mọi thứ. Khi máy vẫn còn chưa bị mất, hãy cài mật khẩu SIM để khi cướp lấy được máy của bạn, gỡ SIM ra gắn vào điện thoại khác thì cũng không xài được, buộc phải gọi tổng đài nhờ unlock nên bạn có thêm thời gian để yêu cầu khóa SIM. Cách cài mật khẩu cho SIM xem ở bài này: Cách khóa PIN SIM"
Nhớ mãi phần này. Trước mình cũng ko khóa PIN của SIM nhưng nhờ bài viết lần trước của tinhte nên mình mới biết để setup. Chứ giờ mất cái phone ko tiếc bằng việc các tài khoản của mình bị ảnh hưởng nghiêm trọng. Mọi tài khoản từ FB,Mail,phone....giờ đều có link đến nhau nên mất SIM là tương đối nguy hiểm. Đúng là kiểu hiện đại thì hại điện. Chính ra các bác chơi kiểu cổ lại có cái hay của nó. Mọi cái đều Manual, ko link liếc gì cả, LOL 😁:cool::p
Cảm ơn @Duy Luân nhé, mới bị giựt điện thoại lúc nãy, vẫn chưa thấy nó mở máy, đã kịp khóa sim chính, sim 4G vẫn để onl.
chaunb97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua cái khác ....
điện thoại thời buổi hiện nay toan xem đinh vị là biết đang ở chỗ nào ngay đấy mà
vienanh288
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhanhle205 Thật á
@quynhanhle205 Xác cmn định mua cái mới cho nhanh.
tân UPS
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình cũng từng bị trộm vào nhà lất mất con ip6s+
mà phải công nhận việt nam mình giỏi thật, chỉ trong vòng 30 phút đã mở khóa được mấy mình, mình đang nhập icloud vào find iphone thì nhận dc thông báo tài khoản không được đăng nhập ở các thiết bị.
Thế là đi tông con ip mới mua
😔:(:(
Cảm ơn bạn, lời khuyên rất hữu ích. Giờ mọi người hay cài app ngân hàng trên máy cũng rất nguy hiểm 😔
Bạch Lăng
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua cái mới cho nó mat he he 😃
khanhvlxd
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm ơn tinh tế. đã đọc bài này và đã lưu bookmark. Ai ngờ hôm nay lại lấy ra xài. Vc em mới bị mất 2 cái điện thoại, giáp tết rồi cẩn thận nha mấy bác
dopod800
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanhvlxd Xin chia buồn cùng bạn! 😔
CÒN TÙY VÀO CHỦ SỞ HỮU CÓ THẬT SỰ QUAN TÂM VÀ NHẬN THỨC ĐƯỢC ĐẶC THÙ QUAN TRỌNG CỦA VIỆC :
- NHỮNG THỨ TRÊN ĐIỆN THOẠI, VÀ NHỮNG THÔNG TIN CÁ NHÂN / TẬP THỂ CÓ TRÊN ĐIỆN THOẠI & SIM, VÀ SIM ĐIỆN THOẠI / SIM DATA RƠI VÀO TAY KẺ XẤU ?

NHƯNG, NÓI CHUNG, NGƯỜI DÙNG NÊN LUÔN CÓ THÓI QUEN THIẾT LẬP NHƯ SAU ĐỂ GIẢM THIỂU RỦI RO TỐI ĐA :
1. LUÔN LUÔN BẬT CHỨC NĂNG "KHÓA SIM BẰNG SỐ PIN BẠN TỰ CHỌN"
- CÓ SIM , CÓ ĐIỆN THOẠI MÀ KHÔNG CÓ PIN ĐỂ UNLOCK THẺ SIM THÌ VÔ PHƯƠNG DÙNG SIM ĐÓ.

2. TRANG BỊ BKAV BPHONE 3/PRO THÌ BẠN ĐƯỢC THÊM CHỨC NĂNG "CHỐNG TRỘM /CHỐNG KẺ KHÁC DÙNG ĐƯỢC BPHONE 3 BỊ THẤT LẠC CỦA BẠN"
- MỘT CÁCH TUYỆT ĐỐI.
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Bị giật thì đuổi theo xin lại cái sim
chấm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095