Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khi hạ băng thông, tốc độ mạng nào là nhanh nhất.

tranbinh198074
3/7/2017 1:34Phản hồi: 2
Khi hạ băng thông, tốc độ mạng nào là nhanh nhất.
Chào các bạn.
Hôm nay mình sẽ cho các bạn xem tốc độ 3G/4G của các nhà mạng, khi hết băng thông thì mạng nào có tốc độ ổn nhất. Ở đây mình sẽ so sánh tốc độ của 2 mạng viettel và vinaphone, còn mạng mobifone thì ở tốc độ lý tưởng sẽ ngang với viettel nên mình không đưa lên ( hạ băng thông nhé).
Hiện nay mình đang dùng gói cước youtube của mobi 130k/tháng, và gói cước D250 của vina 250k/6 tháng có 4GB/tháng hết băng thông hạ tốc độ và mình đang test gói này. Còn viettel thì mình mình không xài nhưng mình nạp vào đăng ký gói cước hạ băng thông để so sánh.
Đây là mạng vina

Đây là mạng viettel

Các bạn để ý xem, ở mạng vina khi ta lướt web lúc nào ở những giây đầu thì nó sẽ cho tốc độ khoảng trên 100KB/s ( tức khoảng gần 1Mbs/s) sau đó mới hạ xuống còn gần 70KB/s. Còn mạng viettel thì chưa khi nào lên được 100KB/s cả và lúc nào cũng ở khoảng 17 đến 20 KB/s. Nhưng đọc báo thì vẫn tạm chấp nhận được vì vẫn có chữ để ta đọc.
Sang đến phần youtube thì mới thấy rõ ràng, mạng vina khi mình chỉnh về độ phân giải 240pi thì không hề có hiện tượng giật lag tốc độ ổn định ở mức 68 đến 72 KB/s. Mạng viettel thì cho dù ở độ phân giải 144pi cũng không load nổi, tốc độ ở mức 17 đến 20 KB/s.
Hiện tại các nhà mạng đang ra các gói cước 4G với ưu đãi dung lượng lớn, nhưng mình không thích dùng vì lỡ một hôm đẹp trời nào máy tự dưng update phiên bản mới, hay con mình nghịch 3G mà mình không kiểm soát được hay do lỗi hệ thống mà tự dưng nhà mạng báo là mình vừa tiêu một khoảng data cực lớn ( cái này có bạn bị rồi) thì tiền trong tài khoản mình coi như xong. Cho nên mình chỉ dùng gói nào khi hết dung lượng hạ băng thông thôi.
Và với so sánh như thế này nên bạn bè của mình có ai than phiền về tốc độ khi hạ băng thông mình đưa ra so sánh này thì họ nhờ mình đăng ký mạng vina hết.
Mình mong có bạn nào là nhân viên viettel xem được thì chuyển ban lãnh đạo mong muốn của mình là đừng bỏ gói cước hạ băng thông mà nên cải thiện tốc độ khi hạ mà cước phí có cao hơn 1 chút cũng được để người dùng lựa chọn.
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là sim chuyên 3G vina gói D250
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ 2014 toàn 3G của Vinaphone. Vt thì nghe gọi nhắn tin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế