Khi nào chúng ta bắt buộc phải cắt amidan? Bạn đã cắt amidan chưa?

Hassler
11/7/2018 15:15Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtin_pc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
Cách đây 20 năm mình cắt bằng kiểu gì mà cho vào khét lẹt xè xè nhang khói nghi ngút. Sau về thì vẫn ăn uống nói chuyện vui vẻ không như đám bạn ko dám đi chơi vì sợ bị trêu cho cười :eek:😁
@ZeusFate bác cắt thì có cải thiện sức khoẻ gì ko, hay là cắt nó làm sức khoẻ minnh2 yếu hơn. em bị viêm amidan hơn 10 nam nay rồi mà ko dám cắt😔. bây giờ khó thở quá:(
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangphithanh Thấy nó cũng chẳng khác gì. Còn hiện tại thì khỏe như chó Husky. 1 năm bị ho sổ mũi 1-2 lần nhưng toàn tự khỏi do mình ko dùng thuốc bao giờ. Mình hiểu cảm khác mỗi lần bị sốt nó sưng lên phải lấy thìa ép vào để mà thở khổ vãi chưởng
@ZeusFate ả cắt xong sau 3 tháng trở lên bác co1 thấy giọng nói mình thay đổi ko
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphithanh Mình cắt rồi và có thể trả lời bác như sau: cắt thì chủ yếu giờ ngta sử dụng các biện pháp hiện đại, có gây mê hoặc gây tê nên bác yên tâm là không đau, sau đó thì bác phải uống sữa, ăn cháo khoang 4 hoặc 5 ngày, hạn chế nói chuyện, cười. Tất nhiên khi hết thuốc tê thì cảm giác có đau nhưng cũng không đến nỗi tệ đâu, bác cứ yên tâm, nếu đau quá thì uống thêm thuốc vào. Còn sau khi đã lành thì khoẻ hơn vì bác không còn phải lo viêm amidan, ho, sốt gì nữa hết, uống nước đá thoải mái, giọng vẫn bình thường không thay đổi gì cả nhé.
Trước đây mình bị viêm liên tục, amidan rất to thế là mình đi đến bệnh viện kêu bác sỹ cắt cho chứ chả phải đi khám để hỏi bác sỹ gì cả, từ khi cắt đến giờ thì khoẻ hẳn, không còn cảm sốt nữa, rất ít khi phải dùng thuốc tây, uống nước lạnh thoải mái. Nếu của bác bị viêm thường xuyên thì khuyên bác nên đi cắt, bác sẽ thấy sung sướng sau khi cắt xong.hehe
@saocodon_t48 thấy bác nói em yên tâm quá. chắc lên BV tai mũi họng em cắt gấp
shojijo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình vẫn còn zin bởi vì
Gió!
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì mình không thích cắt.
bermuda2811
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì sinh ra cũng có lý do cả .
Vẫn còn zin tất tần tật từ amidan, răng khôn tới ruột thừa, mong là zin mãi chớ ko muốn cắt xén làm chi khổ. Tiền sử bịnh thì cảm cúm chắc 1 năm 1 lần, sỏi thận do lười uống nước
Cả amidan và ruột thừa vẫn chưa cắt cái nào.Chắc rồi cũng đến lúc phải cát
Mỗi lần đi bv mà khám họng là bs bẩu cắt amidan nha :eek:. Vẫn chưa dám cắt @@
Thành Tis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình đã theo gió cuốn đi bởi vì hay bị viêm
@Thành Tis cắt xong có cải thiện sức khoẻ ko bạn hay là hay bị ốm hơn
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì
Amidan của mình vẫn còn zin bởi vì nó chưa cần cắt
thinhint
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn zin bởi vì
trutan
TÍCH CỰC
6 năm
C_zo
ĐẠI BÀNG
6 năm
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình vẫn còn zin bởi vì sợ không dám cắt
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì
hongphuc9x
TÍCH CỰC
6 năm
Amidan của mình vẫn còn zin bởi vì mình cực hiếm bị viêm amidan, chắc tại sức khoẻ tốt
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
Đã theo gió cuốn đi bởi vì viêm amidan từ bé. 20t cắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019