Khi nào chúng ta bắt buộc phải cắt amidan? Bạn đã cắt amidan chưa?

Hassler
11/7/2018 15:15Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sunrai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì tự nhiên sinh ra cái đó không vô ích, sao phải cắt đi. Hơn nữa đó là lớp phòng ngự của cơ thể, cắt đi chỉ vì thỉnh thoảng nó viêm thì tự mình gây hại cho bản thân.
Mùa đông năm nào cũng bị 1 lần, thuốc vào là hết và nó vẫn còn
Vẫn còn zin bởi vì éo thích cắt
Tritran9893
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì k có tiền
JangMoon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì vì còn tốt 😆
Amidan của mình vẫn còn zin bởi vì mình chưa cắt
kphu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn zin bởi vì
Quang8.3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình đã ra đi về nơi xa lắm bởi vì viêm amidan mãn tính.
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã ra đi về nơi xa lắm bởi vì ho quá nhiều (8x)
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì chưa đến mức phải cắt, và nên chú ý giữ sức khỏe, hạn chế tối đa việc phải cắt amidan
xuantung
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn còn zin bởi vì vì lâu lắm mới bị viêm đau, uống thuốc là ok, cắt chi cho mệt
snolat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn zin bởi vì
nsontung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amidan của mình đã ra đi về nơi xa lắm bởi vì đau đầu kéo dài mấy tháng, tuy nhiên theo ý kiến của các bác sỹ là bất đắc dĩ lắm mới nên cắt vì amidan nó có nhiều tác dụng. Cắt đi không tốt
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan điểm là mình không cắt, siêng súc muối mỗi ngày sẽ không bị viêm họng.
Chia sẻ là không bao giờ bước vào bênh viện TMH SG ở Trịnh Văn C ; Bác sĩ vô tâm, vào là bắt cắt để lấy phí cả chục triệu. Các bạn nên né ra, thân.
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Khi nào phải xẻo bao quy đầu? Bạn đã xẻo chưa?
hsthpt
TÍCH CỰC
6 năm
Rốt cuộc đọc xong bài tôi vẫn chưa hiểu khi nào thì cần cắt amidan cả?!? Không lẽ cứ sưng amidan là đi cắt? Chỉ định cắt đâu có hời hợt như bài viết nói?!?
ducthanhxd5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã theo gió cuốn đi bởi vì viêm suốt ngày
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
đã cắt lúc 23 tuổi 😃
nhẹ nhàng
đc bảo hiểm cover 99% tiền viện phí
khoản đầu nững năm 2000, mình cắt cái này, Y tá lấy máu ở khoen tai xét nghiệp coi có bị chứng ko đông ko... xong ok thì tiêm thuốc tê, tiêm khí thế vào tay và răng nữa. xong lúc sau tê tê véo ko đau thì lên ghế ngồi, ngồi nhé, đéo kính đeo, che thêm tờ báo, xích 2 tay bừng sợi dây như thắt lưng vào tay vịn ghế, há mồm cho bác sỷ cắt, cắt chắc là laser hay điện j đó, nghe mùi khét nghẹt lên mũi, xong ổng lấy ra từng cục nhỏ nhỏ bỏ lên khay inox kêu loảng xoảng đồ... nhớ lại mà ớn lạnh.
máu chảy nhiều lắm, mà ko khạc nhổ dc do cổ họng bị trống trống. xong về thì 2 ngày đầu chỉ uống sữa - lạnh, 10 ngày sau chỉ sữa và cháo nhuyển.... kinh khủng.
nhưng sau đso thì ko còn viêm thường xuyên ko sốt ốm cảm ho khi mưa gió thời tiếc thay đổi.
giọng hát vẫn hay như củ.
Amidan của mình chưa phải cắt nhé, vẫn còn nguyên bởi vì thấy bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019