Khó chịu với phím điều hướng trong màn hình - hư liệt 1 nút cứng - thích activator nên vào đọc

andy_mylove187
22/6/2014 4:25Phản hồi: 7
Khó chịu với phím điều hướng trong màn hình - hư liệt 1 nút cứng - thích activator nên vào đọc
hiện tại thì điện thoại android ngày càng nhiều cái được tích hợp luôn phím điều hướng vào bên trong màn hình cảm ứng. 1 số người dùng thì thích vì tiện + ko sợ hư như phím cứng 1 số lại ko thích như mình vì:
nó chiếm 1 phần diện tích màn hình sử dụng
  • đôi khi nhắn tin hay việc gì đó liên quan đến bàn phím hay bấm nhầm
  • 1 số ứng dụng ẩn đc 1 số ứng dụng không cho ẩn
ứng dụng yêu cầu quyền root - ứng dụng đã được 1 số anh em post bản cũ rồi nhưng chưa được hướng dẫn cụ thể cho lắm
mục đích của ứng dụng:
  • tương tự như sb setting trên iOs ( anh em nào dùng iphone thì khá quen thuộc ) nhưng hay hơn nhiều
  • ẩn thanh điều hướng xài toàn màn hình cho đã
  • tạo gesture theo ý thích để làm nút back, menu, home, launch apps, bla bla bla
  • giúp 1 số anh em bị hư nút cứng như nút home , back , menu do up rom hay hư theo thời gian giải quyết mà không cần thiết phải đi sửa chữa
link download:
GMD GESTURE
HIDE SOFTKEY PRO

video hướng dẫn cách sử dụng ( dành cho anh em chưa biết hay sử dụng lần đầu )
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng G2 mà cũng phải tạo cử chỉ để tắt màn à bạn ? Hj hj. Bài viết rất hữu ích,cảm ơn bạn nhìu
@heen cái knock on chỉ làm đc khi ngoài home thôi nên mình mới tạo đó bạn ^^
Trong chương trình muốn knock off thì bấm 2 lần vào status bar nha bạn 😃
@quanghaiktkt 😁 vừa thử được r :D tại có nhìu tool nên làm hết cho anh em coi luôn :D tks bác
@quanghaiktkt Trời ơi phải đăng ký ngay 1 cái tài khoản để đc trả lời. Ôi em cảm ơn bác nhiều lắm, lâu nay rất khó chịu vì ko biết knock off trong chương trình thế nào 😃)) đa tạ đa tạ
Con galaxy tab 3 10.1 của mình nút back cảm ứng rất kém . Không biết có phần mềm nào giả lập được thanh điều hướng nhỉ?
Ban oi ko co cai dc go 2 cai thi sang man hinh len ha ban? Tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019