Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khóa chống trộm an toàn cho Ex 150

SaranViet
18/10/2015 11:41Phản hồi: 36
Tình hình là em mới rinh 1 em ex 150 camo . Em đang ở sài gòn mà mấy bác biết SG thì trộm cướp ntn rồi đó .Xem mấy clip trộm bẻ khóa 3s mà thót cmn tim ra . Mong các bác tư vấn khóa chống trộm loại nào để khi ra đường hay vào cửa hàng mua đồ đi ra em nó đừng không cánh mà bay :v .thank ạ
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang hóng cái này mà chưa biết nên gắn loại nào 😔
dựng xe tháo cần số đem cất 😁
@Kiss The R@in vãi thím :rolleyes:
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Kiss The R@in Chuẩn cmnl. Đố cha nó chạy ddược :D
khoá đĩa thấy cũng ok mà bạn
@hainam2015 khóa đĩa thì chỉ để dùng ở nhà chứ ra ngoài hoặc vào nhà gửi xe thì bất tiện lắm bác :3
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@SaranViet Bạn muốn an toàn chắc ăn mà sợ bất tiện thì còn gì nữa, cái gì cũng có cái giá của nó, tiện lợi thì kém an toàn, bất tiện tí nhưng ăn chắc mặc bền
Mà cái khóa đĩa là an toàn mà tiện lợi lắm rồi, cái khóa nó nhỏ chứ đâu có bự, lúc chạy kẹp vô baga, lúc nào dựng xe lâu thì khóa lại
Còn không thì đem theo cái bộ đồ nghề theo xe, nào dựng xe tháo cmn cần số ra đem cất. Chuẩn luôn đó bác 😆))))))))))
@Chung Tú yêu bác rồi nhé :v
Làm chống đoản và 1 cái bộ chống trộm cướp như hyperion chẳng hạn.
Định vị 😃
xichumboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn làm combo thế này là ổn :
- Khóa chống đoản (A.Lý hay A.Tú hay A.Nghĩa gì cũng dc)
- Khóa từ (cái này mẫu mã rất đa dạng, tùy theo túi tiền mà chọn thôi, miễn khóa từ là được)
- Khóa đĩa (có tiền thì quốc con masterlock 8305, ko thì cứ z-con hay loại chữ U ...)
Về cái khóa chống đoản và khóa từ thì nó luôn trong tình trạng bảo vệ bạn rồi, khi nào để xe ngoài tầm phủ sóng của bạn thì quốc cái khóa đĩa vào. Ko bảo vệ dc 100% nhưng cũng tầm 90 95% rồi. Còn nếu hay đi khuya nữa thì chơi thêm sợi dây xích ngay baga, đi đêm có biến thì móc ra chơi luôn.
@xichumboy vote cho bạn 😁 , thank nha
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xichumboy =========
ALy rất tào lao nha, mình làm rồi, xài 1 thời gian chia cong queo. nếu làm thì làm bên aNghia Q4. khoachongtromxesh, bao ngón
qtm07
TÍCH CỰC
8 năm
@xichumboy trường hợp hay quên như em hay cắm chìa khóa trong xe thì sao nhỉ , cái khóa từ có GPS ko bác ,
@xichumboy Bác này nói chuẩn nè...hiện tại con ex mình đang áp dụng cả 3 loại trên.
Chống đoản A Tú, Khóa Từ FSK125 + Marterlock 8305...😃 Giờ đi đâu để xe ngoài cũng hơi an tâm.
xichumboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe mình vẫn đang chơi theo combo trên, chống đoản 300k, khóa từ gosu 1tr2, khóa z-con 220k, tổng khoảng 1tr7 ... làm thêm sợi giống vậy móc baga nè, gặp cướp quốc luôn
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
e cũng đang chưa biết xài loại gì cho xe. đang định thứ 3 ra lấy biển rồi lắp khóa từ của bọn YAM ko biết nó có ra gì ko nữa. nhưng chắc vẫn làm cái khóa chữ U thêm ko nó dắt xe chạy mất
cái này chơi bộ chống trộm bít ổ khóa đi,, chống trộm, điều khiển= remote. khỏi xìa chìa, xài điều khiển như oto ý. trộm ko thấy khóa, bít đường nào mak bẻ khóa, có gì bấm nghe cái xe kêu tít tít là bít xe còn =))). l
Sh mới ra cũng xài = điều khiển ko xài chìa mak.
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào dùng thử cái khóa từ OSUNO chưa cho e xin ý kiến với
lúc mới lắp vào mang ra rửa xe cái nó tèo luôn, đề máy ko lên nhưng báo động vẫn kêu😕, vác ra 3s cách đó 80 cây thay cái mới dùng hơn 2 tháng nay ổn, ko lỗi lầm gì.
:D
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in e thì chưa rửa nhưng ko biết là có chịu đc nước ko. cái này có ảnh hưởng gì đến điện bình ko bác
@Dupberkill chịu đc nước nha bác. bình thì có nhưng ko đáng kể, nói chung là xài ổn nhưng ko bảo vệ xe 100% được.
@Dupberkill Lúc lắp khóa từ thì kêu thợ quấn keo kỹ vào, mình lắp xong về nhà tháo ra xem rồi tự quấn lại hết, bọc luôn cả bộ vào bị ni long, sài 1,5 năm rồi, đi mưa gió + rửa xe tẹt ga, chưa thấy vấn đề gì lo ngại cái...mình dùng FSK125 nhé cho 2 con EX13 + Elizabet EFI, đang tính cuối tháng đi lắp luôn cho con Grande nữa.
p/s: mình ko phải pr cho nó nha, chỉ là đang dùng thấy an tâm nên tinh tưởng 😁
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in nó yên tâm hơn thôi bác ạ. để trước cửa nhà hay để trước cửa quán đỡ bị nói nhảy lên xe đi
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cau2.online e thấy cắm dây xong để đấy. định vị mỗi cái đầu từ với cái cục IC cho khỏi rơi thôi
Ca_Voi_90
ĐẠI BÀNG
8 năm
FSK bên em cũng có, bên em nhiều loại thiết bị chống trộm, giá hợp lý 😃
Chi tiết các bác xem tại đây
Đọc mấy bài thấy các bác kêu lắp vào hụt ga , với nhiều loại quá không biết lắp loại nào
Ca_Voi_90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnguyencp tùy nhu cầu với giá tiền bác muốn bỏ thôi, có gì pm em tư vấn cho
Hoặc pm fanpage
https://www.facebook.com/chongtromxemayuytin

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
e kết bộ này, bữa nào có tiền làm bộ này
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
e kết bộ này, bữa nào có tiền làm bộ này
Loại đó giá bn vậy b. Ở hà nội không biết có ở đâu lắp không nhỉ , với n hoạt động ổ định không nhỉ
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnguyencp chưa biết sao nhưng coi hết clip thấy nó hiện đại và đẹp 😁
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm thêm công tắc phụ , 2 cái mắc nối tiếp cho an tâm , mổi lần mở cực mình -> nó củng cực
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Newbieee ex150 chơi công tắc phụ ko ngon cho bộ FI à nha
@Dupberkill Tại sao vậy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119