Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Khoa học] Asen (thạch tín) là gì, nó có hại hay không?

ND Minh Đức
20/10/2016 9:30Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái bọn masan chết tiệt nó cũng có pha chế nước mắm thật đấy bác, nhưng chả biết bao nhiêu %. chúng nó mua xác mắm hoặc là nước mắm mà là nước cuối sao đó, sr em không rành (sau khi đã rút hết nước mắm loại 1,2,3 hay 40 độ đạm, 30 độ đạm gì đấy, sau đó còn cái xác) với giá 5000/1kg hay 1 lít gì đó, rồi về pha nước ra + phụ gia + hương liệu xong bán thành phẩm 1 chai ba mấy ngàn =.=
mà nước mắm 584 nha trang có loại 70 độ đạm ngon lắm ạ, chuyên cung cấp cho resort cao cấp. nhà em thì chỉ hay xài loại 40 là cao lắm rồi
tẩy chay Nguyễn Đăng Quang và Hồ Hùng Anh
Mình xin phép share bài nhé
bigbangn91
TÍCH CỰC
7 năm
Ngày xưa làm thế nào để có thể chế ra số lượng lớn as như mấy gói thuốc độc trong phim? Hy vọng ko phải là cách lấy thuốc chuột phơi khô tán nhuyễn.
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật tớ ko ưa bọn nam ngư chin su nhưng cũng ko ưa nước mắm truyền thống, làm bẩn bỏ mịa ko có an toàn vstp gì hết, giòi nhặng đầy, chuột chết rơi vào thản nhiên vứt đi vẫn sản xuất.

Nhà tớ dần dần chuyển sang muối tuyệt đối nói ko cả nước mắm, ăn dần thành quen, nước ngoài nó ko ăn nước mắm ko chết, mình cũng vậy. Hehe
haimap87
TÍCH CỰC
7 năm
@Louisch129 "Nước ngoài ko ăn mắm" 😆

Bạn này chắc chưa được ăn Red Boat bao giờ rồi. Bạn đâu biết rằng ở Việt Nam, hàng ngon được mang đi xuất khẩu hết rồi, bạn chỉ được ăn hàng dở, hàng thải thôi.

Bạn có thể tham khảo thêm về review của "Nước ngoài ko ăn mắm" trên trang amazon.
https://www.amazon.com/Red-Boat-Fish-Sauce-40°N/dp/B004M050W2
KIRA1573
TÍCH CỰC
7 năm
@haimap87 K nhầm thì ĐNÁ cũng nhiều thằng ăn nc mắm mà, đâu phải chỉ mỗi VN bác nhỉ ? Trc xem ẩm thực Thái bọn nó xài fish sauce ầm ầm 😁
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Louisch129 Nhưng mà ko ngon.
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
@4phuong.vn Dần cũng quen thôi bạn ơi.
kệ thôi không ăn nc mắm thì ăn cái gì.? cái bọn quảng cáo nó tưởng là cái gì lên tivi người khác cũng tin :mad:
Lth Tín
ĐẠI BÀNG
7 năm
bây giờ làm thế nào để phổ biến thông tin này tới người dân để họ an tâm, các hãng lớn chơi quá bẩn..
Cái vụ Asen là chiêu hại đối thủ của Masan mà. Trò này lạ gì, bao nhiêu lần rồi.
Khuyên ae đừng mua và sử dụng Chinsu + Nam Ngư, cực kỳ loãng và lắm hoá chất. Nhièu người còn phát hiện ra Masan nó nhập tinh cốt cá hàng loại 2, loại 3 về làm Chinsu, Nam Ngư đó. Ai đời nước mắm gì mà độ đạm có 2% @@
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ hồi vụ này xuất hiện mình đã thấy 1 kịch bản "nước tương ss2" rồi ! Để xem ai sẽ vượt qua đại nạn này @_@
eo ơi sợ quá, huhu, tu 1 chai Nam Ngư chết cho rồi, sống khổ quá, phải dè chừng đủ thứ độc dược @@
thang18191
TÍCH CỰC
7 năm
#DMMS
LYSM
TÍCH CỰC
7 năm
Bán hết cổ phiếu MSN cho nó down sàn luôn đi ae 😁
barney88
ĐẠI BÀNG
7 năm
chén mắm đường có vẻ hơi thiếu đường ^^!
Viết cho dài
Vẫn ko chứng minh dc kiếm hiệp nó sai :v
@kingdra3 Gì mà chứng minh kiếm hiệp sai má. Đọc mà không hiểu à?
Bonus thêm cho kiếm hiệp nè: Ăn phải Asen nguyên chất là sẽ chết.
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
Quà tết năm nay chắc chỉ có vip mưới nhận đc những thùng nước mắm xịn.
ps: cụ nào năm nay muốn thăng quan tiến chức cứ nước mắt mà quất
Nhà mình mấy chục năm nay toàn ăn nước mắm Phú Quốc, chang một chút thôi đã đậm đà rồi. Nước mắm công nghiệp, cái dm húp cả chai mà như lã (hơi quá tí thôi). Làm nhớ tới vụ nước tương 3MPC cm gì đó, một kịch bản sử dụng hai lần, móa tưởng dân ai cũng lú.
Quang bòi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin Đồng chí nói mình mới nhớ hồi ở quê mấy tay lặng sông đánh cá uống chén nước mắm lặng 2,3h không biết lạnh thời thế thay đổi mấy ông cầm chai chinsu tu ực ực lặn không được 30 phút lên bờ trùm mền hết,vậy mới thấy mắm xưa nó xịn .
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
Sau khi nhận diện được anh Trà Ruồi, giờ đến lượt em Mắm thúi, hôm qua có nghe nói siêu thị Fivi tiên phong loại bỏ nước mắm truyền thông nên chắc mình blacklist luôn chỗ này 😁
Mình là dân ngành Hóa, đọc mấy bài viết này thấy bình thường, thấy các bác bên trên sao cứ xoắn lên thế, tẩy chay nó thì mình cũng đã ăn hết mấy chục năm rồi còn gi. Thực tế thì còn nhiều cái xung quanh nó còn ghê hơn nữa kìa, vào các nhà máy thực phẩm đông lạnh, đồ đóng hộp đi rồi k bao giờ dám ăn.
Khải Hoàn No.1
00986
TÍCH CỰC
7 năm
asen là cái gì vậy mod?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119