Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Khoa học] Ma có thật hay không?

ND Minh Đức
9/5/2015 14:57Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sushi_bar
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tớ không nói tớ tin hay không tin có ma, mà tớ khẳng định là không có ma, đó là một hiện thực khách quan, bất chấp niềm tin chủ quan của các thanh niên. Mấy cái trò ngu xuẩn ấy thì những người hiểu biết và có trí tuệ sẽ không bao giờ làm theo đâu, vì nó là sự bất kính và xúc phạm đến người đã khuất. Tớ biết là không hề có ma, biết là vậy nhưng chúng ta vẫn phải thể hiện sự tôn trọng với người đã khuất, mấy trò của bạn thì chẳng chứng minh được cái gì cả, ngoài sự bất kính và thiếu hiểu biết thôi. Tớ đã viết khá nhiều ở các bình luận trước đó, nếu có não và biết sử dụng não để suy nghĩ thì chắc chắn các thanh niên sẽ hiểu những lời tớ nói, chứ còn cứ nói qua nói lại với những người mê muội mù quáng thì thật là vô ích.
@sushi_bar
Buồn cười, lại tiếp tục chuyển hướng chủ đề, bảo không tin bảo không có....đến luc người khác chỉ cho cách sẽ thật sự gặp ma, thì lại biện hộ nào là xúc phạm người chết, nào là không được....

Vậy bạn nói để làm gì khi người khác đưa ra dẫn chứng có thật mà bạn lại không dám làm rồi sao đó nói lí do xúc phạm ở đây ??? Đến thằng con nít đọc cũng thấy mâu thuẩn trong lời nói của bạn đấy nhé....

Tôi bảo bạn nói nhỏ và chỉ 1 mình bạn nghe được, chứ tôi kêu bạn nói to lên cho tất cả mọi người nghe rằng bạn đang xúc phạm ??
Mồm thi bảo không có, đến lúc kêu làm thì chối cãi
@sushi_bar Và nói thêm, những kẻ chỉ biết ngồi nhà gõ bàn phím như bạn, thì có rất nhiều, chỉ được cái đánh phím tỏ ra ta đây, đến lúc đối diện sự thật thì né tránh, chuyển hướng lhacs nói...người ta gọi là trẻ trâu đấy....

Nói người ta tin có ma, có quỷ là ngu mụi, vớ vẫn này nọ....khi người ta đưa dẫn chứng sẽ thật sự gặp ma thì né tránh, nghe buồn cười quá đi.

Bạn không tin có ma, có quỷ thì tôi chỉ yêu cầu bạn gặp 1 cái đám tang nào đó đứng lại nhìn vào ảnh và quan tài nói nhỏ là quan tài đẹp, ảnh đẹp...thì bạn nói tôi kêu bạn xúc phạm người chết, hay bạn sợ đối diện sự thật là sẽ gặp phải người chết đó đi theo bạn về nhà ????
Bạn không tin ma hay bạn chỉ biết gõ bàn phím nhỉ 😃
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@4hitonline9x Ai điên khùng gì mà đi sợ một thứ không hề tồn tại chứ. Bạn có thật sự hiểu thế nào là bất kính và xúc phạm không? Cách suy nghĩ của bạn cho thấy bạn không đủ khả năng hiểu bản chất vấn đề rồi, vậy thì bạn đòi đi tranh luận với ai với cái lối tư tưởng què quặt như vậy? Chừng nào bạn đủ khả năng đọc đúng, viết đúng, hiểu đúng thì bạn hãy đi tranh luận với người khác về các vấn đề của cuộc sống nhé!
@sushi_bar
Nói thế đủ hiểu loại người gì 😃, thể loại chỉ biết gỏ bàn phím nói người khác mù quáng, ngu này nọ...

Miệng mồm oan oan không có ma, tôi nói cách tôi kêu bạn làm là gặp ma thật sự, thì bạn bảo tôi xúc phạm, tôi mù quáng, tôi ngu muội ??? Vậy bạn chứng minh tôi xem tôi mù quáng, ngu muội như thế nào hay bạn không có gì để chứng minh ???

Cái thể loại như bạn chỉ được anh hùng bàn phím là giỏi, muốn gặp ma thật, chỉ cho cách gặp thì tìm cách chốn tránh sự thật...
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@4hitonline9x Nếu thanh niên biết cách gặp ma thật thì bước ra thế giới mà dạy nhân loại cách gặp ma, tớ đảm bảo thanh niên sẽ đi vào lịch sử nhân loại luôn đấy, cả thế giới sẽ coi thanh niên là vĩ nhân gây chấn động tri thức nhân loại luôn đấy, 100 giải Nobel cũng chưa xứng tầm với phát hiện đại cách mạng của thanh niên đâu.

Từ khi có sự sống trên Trái Đất này, cho đến tận bây giờ, những kẻ mê muội mù quáng như thanh niên không hề ít, nhưng chưa từng có một mẩu bằng chứng nào, dù là nhỏ nhất, về sự tồn tại của ma quỉ, xin nhấn mạnh là bằng chứng được xác thực và được công nhận, chứ không phải mấy cái tin đồn vỉa hè hay những giai thoại giẻ rách để hù doạ trẻ con nhé. Chưa cần đưa ông bạn ra thế giới làm gì cho to tát, chỉ cần ông chứng minh được và dạy được cho người Việt Nam gặp được ma thôi là đủ phong ông là đại quốc sư rồi, đảm bảo phải đưa mấy cái con ma của ông vào sách giáo khoa dạy cho toàn dân mới phải, lúc đấy ông sẽ thành vĩ nhân của dân tộc đấy, tha hồ mà vẻ vang, phú quí luôn.

Thanh niên tự lượng sức mình xem có làm được không, hay là chỉ biết cuồng tín và ảo tưởng sức mạnh cấp độ cực đại? Còn thanh niên muốn gọi tớ là trẻ trâu trẻ bò gì là tuỳ, tớ trẻ trâu trẻ bò mà miễn sao tớ hiểu được bản chất các sự việc hiện tượng là được, ít ra tớ cũng có những bộ óc "trẻ trâu" vĩ đại nhất thế giới như Karl Marx, Stephen Hawking và vô số các nhà tư tưởng, nhà khoa học lừng danh khác đồng hành với tớ là được rồi.

Mà tớ quên mất, thanh niên đã biết đánh vần chuẩn, biết đọc chuẩn, biết viết chuẩn chưa? Tớ nói rồi, chừng nào thanh niên chưa tự hoàn thiện kĩ năng "đọc - viết - phân tích - hiểu" của thanh niên thì tớ miễn tiếp chuyện. Thế nhé!
hgbinh
TÍCH CỰC
8 năm
thanh niên thích đi thách ông nội Stephen hawking làm nhé, còn anh ừ cho là không dám đi. Thanh niên có kiểu nào mà không xúc phạm tới đám ma người ta được thì chỉ, như kiểu đứng trước gương cầm nhang vái giữa đêm ấy, mà hình như kiểu đó gặp đêm trắng ở Nga hay mấy nước bắc Âu là tắt điện thì phải. Bà nội 2h sang mặt trời nó đã mọc rồi thì chắc lạy ông nội con ma =)))
coi như cái kia là lần cuối mình rep thanh niên ấy chứ mình đâu rảnh đi làm trò hề ở đám ma người ta. Thanh niên ấy chai mặt thì để thanh niên ấy làm vậy =))
Các bạn không tin có ma cũng phải, vì các bạn chưa bao giờ được chứng kiến tận mắt!
Bạn nào trong Sài Gòn hiện giờ mà ko tin có ma! Nếu có thể hãy qua Chùa Huệ Nghiêm đối diện BX miền Đông để gặp mình! Mình sẽ chứng minh cho các bạn thấy! 😃
Sư ông của mình là Hòa Thượng Minh Đức, vì tuổi già trí nhớ kém và bị người âm theo quấy! (vì ngày trẻ đi cúng vong hồn nhiều). Mẹ mình (cháu gọi sư ông bằng ông cậu) làm thị giả cho sư ông. Cách đây 2-3 tuần, nhiều thầy và phật tử làm lễ cúng tại phòng sư ông, 7 ngày 7 đêm. Trong lúc hành lễ, mẹ mình đang quỳ lại đã bị nhập, bỗng dưng khóc lóc hét ré làm mọi người phát hoảng, náo loạn. Lại bưng tô cháo trắng to gấp 5 lần tô thường húp gần hết. xong lấy 2 tay quẹt miệng. Lúc này những người phật tử thì rất sợ, nhưng các thầy vẫn đứng tụng. Mẹ đứng được 1 lúc thì ngã ra xỉu, khoảng 2 phút tỉnh dậy thì ko biết gì! Đêm đó và 2 ngày sau mẹ bệnh, nằm cả ngày không làm đc gì, đệ tử khác phải thay mẹ chăm cho sư ông.
1 cậu em đã quay được lại video đó, mình mới được biết. Vì khi đó mình còn ở ĐN chưa vào.
Bạn nào muốn coi. Mình sẽ xin nó để gửi cho! hoặc tới đây có thầy xác thực cho các bạn! 😃
xgame4u
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lonely_haipro Bạn có thể gửi mình đc ko? Cám ơn bạn trước.
@lonely_haipro lạy mợ nhảm vừa thôu
@congalete Người trong video là mẹ của mình! Tin hay ko tùy bạn! 😃
https://drive.google.com/open?id=0Bw0n3l2O5ck4bG9oMDZwbzloM2M
https://drive.google.com/open?id=0Bw0n3l2O5ck4dFFwMFdRellhVFk
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lonely_haipro Cái này thì cũng đâu chứng minh được chuyện có ma hay không???
Bị tiếng tụng kinh gõ mõ treo bên tai lâu thì đến thanh niên khỏe mạnh cũng điên lên chứ nói gì đến người già. Nói thật là giả sử ban đêm gặp 1 bóng trắng bay qua bay lại xuyên tường đi nữa thì mình cũng không tin nổi đó là ma chứ tính gì mấy chuyện xem lại kể lại.
Tất nhiên mặc dù mình không tin là có ma nhưng mình vẫn làm những việc nên làm và thấy cũng có lúc nó có hiệu quả thật, ví dụ đốt vía cho trẻ nhỏ sau khi đi đường xa về để nó không quấy khóc hay mang theo một củ tỏi cho trẻ khi đi qua sông, cầu, phà. Nhưng mình hoàn toàn hiểu rằng cái đó có nguyên nhân liên quan đến sóng, từ trường, hiện tượng vật lý hay sinh học, hóa học, tâm lý gì đó thôi.
P/S: Cái này giống ma lắm này, bay lơ lửng, lững lờ. Chùm cái vải trắng vào rồi bay ban đêm chắc sẽ có một cơ số người cho là ma ấy chứ 😃
@lonely_haipro bạn đưa mẹ khám tâm thần đi, nói thật đấy, chả hay ho j đâu, bộ não con người vẫn đang tiến hóa chưa hoàn thiện dễ bị lừa khi bị tiếp nhận thông tin giả, cái này khoa học nói nhiều sao dân Vn ko tin nhỉ, đi 1 vòng quanh các facebook công nhận dân trí ng vn cực thấp, ba cái tin tào lao, mê tín thì vào xem, tin ctri thì thờ ơ, khoa học thì mù mờ, chán
Không có ma...bạn chỉ tưởng tượng thôi...
Không có ma...bạn chỉ tưởng tượng thôi...
Có nhìu trường hợp (mà cũng chỉ nghe nói qua báo ) nào là luân hồi rồi tự nhiên nói dc ngôn ngữ khác khi não bị tổn thương
dohoa911
TÍCH CỰC
8 năm
Thế giới tiến bộ và phát triển được toàn nhờ những phát minh được tìm tòi, nghiên cứu, khám phá có tính LOGIC và KHOA HỌC. Chưa thấy một văn bản, công trình nào làm cho thế giới này phát triển được có dính dáng đến MA cả. Hoạ chăng những văn hoá, tín ngưỡng để giải toả bớt những phần yếu kém hoặc con người chưa thể giải thích được, dựa vào đó lấy an ủi của tâm hồn và tìm sự an tủi tạm thời. CHẾT là HẾT, từ bé tới giờ tôi luôn có một khát khao cháy bỏng là được thấy MA, khổ thay không tin những cái phi LOGIC cho nên không có cách nào để tìm ra được MA, nên chưa bao giờ tin có MA và bất cứ cái gì phi LOGIC. Đến cái số phận con người cũng là do LOGIC hoàn cảnh và bản thân mình tạo ra.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì kô nghi ngờ chuyện có Ma, Quỉ, Cõi Âm... vì theo nguyên tắc có Dương là có Âm. Một số bạn kô tin cũng có lý nhưng theo mình là do ta chưa có khả năng hay thiết bị để cảm nhận được, trừ một vài trường hợp đặc biệt. Ví dụ như trước đây không ai biết đến sự xuất hiện của sóng điện từ cho đến khi có người (nếu kô nhầm là M. Faraday) đã chế tạo ra dụng cụ cảm nhận nó.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
Một học giả trẻ cho hay:
(khi tầm 30 tuổi hãy trả lời nhé)
@gis khôn dại chả do tuổi mà thành
Lâu lâu khi ngủ có cảm giác ai vỗ vào người hay gọi tên, kêu dậy ...
lehoang91
TÍCH CỰC
8 năm
@QuangQuangNghia Dậy thấy vợ gọi đòi trả bài đúng k?? 😁
@QuangQuangNghia Đồng chí này ngủ chắc hay nằm mơ lắm đây 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Hiện nay khoa học đã cực kỳ phát triển, đã vươn tầm tới vũ trụ rồi. Mình không hiểu tại sao chuyện ma quỷ mà các nhà khoa học lại ko thể chứng minh được. Có điều gì đó uẩn khúc chăng.
Hiện nay khoa học đã cực kỳ phát triển, đã vươn tầm tới vũ trụ rồi. Mình không hiểu tại sao chuyện ma quỷ mà các nhà khoa học lại ko thể chứng minh được. Có điều gì đó uẩn khúc chăng.
Nói thật thì ma quỷ tôi chẳng bao giờ tin là có thật ... Có thì bọn isis nó bị ma giết chết sạch rồi ..
Hôm vừa rồi tôi có đi bộ ra mộ tay cầm cái chìa khóa , quãng đường ra mộ cũng khá dài bên ngoài những ngôi mộ xây tường bao quanh VÀ thật lạ vừa bước vào trong mộ thì tay mà tôi cầm cái chìa khóa nó buốt một cách khó tả thật trùng hợp
Đi bộ quãng đường khá dài tới mộ không sao mà vừa bước 2 , 3 bước vào bên trong mộ thì có hiện tượng lạ là cái tay mình cầm cái chìa nó buốt một cách rất lạ rõ ràng là ..... Mình không muốn tin nhưng đó là sự thật.
Nhớ lại 20 năm về trước nhà mình ngày xưa ở Thanh Hóa đi ra ruộng cùng mẹ tôi có cái cục đá ở ruộng lần nào đứng vào cục đá đó là về nôn mửa hết ra mẹ tôi nói ko được đứng lên cục đá đó có cái gì đó quên rồi thật khó hiểu... Nói sai mình chết nhe ..
Nói thật thì ma quỷ tôi chẳng bao giờ tin là có thật ... Có thì bọn isis nó bị ma giết chết sạch rồi ..
Hôm vừa rồi tôi có đi bộ ra mộ tay cầm cái chìa khóa , quãng đường ra mộ cũng khá dài bên ngoài những ngôi mộ xây tường bao quanh VÀ thật lạ vừa bước vào trong mộ thì tay mà tôi cầm cái chìa khóa nó buốt một cách khó tả thật trùng hợp
Đi bộ quãng đường khá dài tới mộ không sao mà vừa bước 2 , 3 bước vào bên trong mộ thì có hiện tượng lạ là cái tay mình cầm cái chìa nó buốt một cách rất lạ rõ ràng là ..... Mình không muốn tin nhưng đó là sự thật.
Nhớ lại 20 năm về trước nhà mình ngày xưa ở Thanh Hóa đi ra ruộng cùng mẹ tôi có cái cục đá ở ruộng lần nào đứng vào cục đá đó là về nôn mửa hết ra mẹ tôi nói ko được đứng lên cục đá đó có cái gì đó quên rồi thật khó hiểu... Nói sai mình chết nhe ..
Chắc ai cũng từng trải qua những giấc mơ và một thời gian sau giấc mơ đó có ở ngoài đời thật linh hồn người chết mình nghĩ là có 😁
Mình không bao giờ mê tín đâu nhưng những cái mà mình gặp trong cuộc đời mình nó trùng hợp nó là thật :D
mình thấy ko giài thích dc hiện tượng ứng dụng từ trường,từ tính thì ko giải thích dc zì cả..
khó tin lắm
Tôi chỉ biết Maria Ozawa thôi
Những linh hồn luôn ở quanh chúng ta, chẳng qua tần số của họ khác với tần số của chúng ta nên không nhìn thấy được
Khôn như mày :D
linhvu231
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ma không có thật, nó chỉ có trong tưởng tượng của loài người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119