[Khoa học] Mèo có "chảnh" như bạn nghĩ?

MinhTriND
26/1/2018 8:54Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
Chết rồi, chắc mình bị dính ký sinh trùng này rồi
PhiViet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mèo nhà mình thì cứ chủ về là chạy ra đón cứ như chó.
Giltine
TÍCH CỰC
6 năm
@PhiViet mị cũng vậy nhưng về nó chạy ra ngó xong nó lai chạy vào nằm tiếp
Sời mèo nhà tui ngoài mấy việc như đón chủ, thì nó còn biết chơi bắt bóng như chó cơ :v
mình thích cả chó lẫn mèo và động vật nói chung 😃 , con nào nuôi đều có cảm tình nhưng vẫn thích chó nhất 😃
ngnvuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod là người yêu mèo nà :3
Chị Đức😃
nghe đồn bọn mèo muốn thống trị thế giới mà các bác
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
Kệ m lũ mèo đi, dài dòng làm biếng đọc =))
Mèo hay vật nuôi nói chung nếu mình quý nó thì nó cũng quý mình. Mèo tuy ko tỏ ra vồ vập với người nhưng là loài có ích, dễ mến.
lnhl0410
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế nếu là nữ thì nên vọc phân mèo nhiều hơn vuốt ve con mèo ah?
Nuôi bà nhỏ này mệt quá -.-
mèo vào nhà thì khó, chó vào nhà thì sang
mình ko nuôi mèo, có lẽ cũng ko b.giờ nuôi và cũng cực ghét mèo, nhưng ng # nuôi thì mình ủng hộ haha vì là nhằm cân bằng sinh thái( diệt chuột) vì nếu ko có mèo đảm bảo chuột sẽ ngang nhiên tung hoành (các bác ko biết đâu) 😁:D, nên các bác cứ nuôi đi nhé, lợi mn cùng hưởng kí sinh trùng đâu các b chịu nhé
@Tú art "Ô hay, vậy thì cái câu "mèo vào nhà thì khó, chó vào nhà thì sang" bên trên là để làm gì? Hay mình có vấn đề về đọc hiểu nhỉ, khá chắc đó là tiếng Việt mà"
😁:D:D
m muốn biết câu bên trên làm gì thì đây, còn vđ đọc hiểu hay nghe ko hiểu hay bất kỳ cái củ kẹc gì của m thì t ko biết, và chắc là TV đấy ko phải ngôn ngũ kiểu chó sủa mèo kêo đâu, càng đọc comment càng ko nhịn đc cười:
https://www.google.com.vn/search?q=mèo+vào+nhà+thì+khó,+chó+vào+nhà+thì+sang&oq=mèo+vào+nhà+thì+khó,+chó+vào+nhà+thì+sang&aqs=chrome.0.69i59j0.12463j0j8&sourceid=chrome&ie=UTF-8
@security_lock Ngu mà văn vẻ vc
@DucTanBan Ngại quá chủ đề từ 2018 đc đào mộ, thí chủ chỉ giáo giúp bần tăng ngu ở đoạn nào thế ah, nếu đúng bần tăng xin đc lãnh hội và rút KN sâu sắc ạ
haoquang2323
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết các bác thế nào, chứ e thì thực sự là dị ứng với mèo lắm.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Ghét mèo ở vụ ị bậy thôi, hôm qua phải đi dọn, lau nhà, xịt thơm.
enticu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepps ị bậy là do chỗ wc của mèo nó ko được sạch như kì vọng của con mèo đó bạn 😆
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepps Cái đó là do bạn dạy nó, với lại phải có chỗ nó chấp nhận nó mới chịu chứ ko phải thích dạy nó đi đâu là nó đi 😁
enticu
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Quàng thượng" nhà mình buổi tối cứ đòi vào phòng mình cho bằng được (kêu ngao ngao, cào cửa), cho vào thì leo lên gối ngủ tới 4h sáng lại đòi ra @@
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
Chúng nó giả vờ kute để thống trị loài người đấy =,=

https://flic.kr/p/E5mNuy Có chảnh đâu, ko hề chảnh tí nèo nhé, lần đầu gặp gỡ mà quất quít mãi không rời, mai CN ra âu yếm nhau xíu
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Shiro Lười Nó liếc lên nhìn như kiểu bảo "chụp cho tao đẹp vào đấy"
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dù sao vẫn đang nuôi 2 em mèo, cũng vất vả nhưng mà thấy nuôi giảm tress rất nhiều... yêu chúng nó lắm con lớn hơn là anh con bé hơn là em! Con lớn sống tình cảm lắm người đi đâu theo đấy yêu thích trèo lên đầu lên cổ... yêu lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019