[Khoa học] Thời gian làm chuyện đó "bình thường" là bao lâu?

ND Minh Đức
23/4/2016 20:9Phản hồi: 382
[Khoa học] Thời gian làm chuyện đó "bình thường" là bao lâu?
Dựa trên khảo sát 500 cặp đôi đến từ nhiều nơi trên thế giới, các nhà khoa học phát hiện rằng thời gian tính từ lúc đưa "cậu bé" vào "cô bé" cho tới lúc xuất tinh thành công dao động từ 33 giây cho tới 44 phút. Và về mặt kỹ thuật thì "thời gian quan hệ trung bình" vào khoảng 5,4 phút. Tuy nhiên, họ lưu ý rằng không có một tiêu chuẩn "bình thường" cho thời gian quan hệ bởi nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác nhau và kết quả này chỉ nên được xem như một giá trị tham khảo.

Nghiên cứu được thực hiện bởi các nhà khoa học tại Đại học Queensland dẫn đầu bởi Brendan Zietsch nhằm trả lời cho một trong những câu hỏi thường được thắc mắc nhiều nhất: thời gian quan hệ bình thường kéo dài bao lâu. Theo các nhà khoa học, câu hỏi này được biểu thị dưới một dạng khác nhức đầu hơn là: IELT trung bình (intravaginal ejaculatory latency time - thời gian từ lycs cậu nhỏ đưa vào cho tới lúc xuất tinh).

Dù vậy, có rất nhiều yếu tố khác trong "cuộc yêu" ảnh hưởng tới thời gian quan hệ. Tuy nhiên, người ta có xu hướng cho rằng càng lâu càng tốt mặc dù thực tế không phải như vậy. Mặc khác, quan hệ cũng không đơn giản để nghiên cứu bằng cách đặt một cái đồng hồ ở đầu giường và đếm thời gian. Tuy nhiên, trong nỗ lực làm sáng tỏ một phần điều này, các nhà khoa học đã tiến hành khảo sát 500 cặp đôi đến từ nhiều nơi trên thế giới trong quãng thời gian suốt 4 tuần.

Và kết quả cho thấy, thời gian quan hệ của mỗi cặp vợ chồng (giá trị trung bình của mỗi cặp vợ chồng sau 4 tuần nghiên cứu) rơi vào khoảng từ 33 giây tới 44 phút - một khoảng dao động cực kỳ lớn (chênh lệch giữa min và max tới gần 80 lần). Một đồng hồ bấm giờ được sử dụng, bấm bắt đầu vào lúc người nam đưa dương vật vào và kết thúc vào lúc xuất tinh, không có thời gian nghỉ. Và rõ ràng, chúng ta không có một khoảng thời gian quan hệ bình thường nhưng về mặt kỹ thuật trong phạm vi nghiên cứu thì giá trị trung bình của nghiên cứu này là 5,4 phút. Nói cách khác, nếu bạn xếp 500 cặp đôi này theo thứ tự từ "nhanh nhất" đến "chậm nhất" thì các cặp vợ chồng trung bình trong nhóm này sẽ có thời gian là 5,4 phút.

Đáng chú ý hơn, các nhà khoa học đã xem xét tới các yếu tố khác trong quá trình quan hệ với nhiều phát hiện thú vị. Đầu tiên, bao cao su không ảnh hưởng tới thời gian quan hệ và điều này đúng ngay cả khi người đàn ông có cắt bao quy đầu hay không. Mặt khác, yếu tố quốc tịch của các cặp đôi cũng không ảnh hưởng nhiều tới thời gian quan hệ. Ngoại trừ các cặp đôi Thổ Nhĩ Kỳ thì thời gian quan hệ của họ có xu hướng ngắn hơn (3,7 phút) so với các cặp đôi đến từ Hà Lan, Tây Ban Nha, Anh và Mỹ. Thú vị hơn nữa, các cặp vợ chồng cưới càng lâu thì thời gian quan hệ càng ngắn đi, một phát hiện trái ngược với nhiều suy nghĩ trước đây.

Tuy nhiên, dưới góc độ khoa học thì các nhà nghiên cứu còn thắc mắc nhiều hơn và một trong số đó chính là "tại sao lại mất quá nhiều thời gian cho việc quan hệ". Bởi lẽ bản chất của việc quan hệ là đưa tinh trùng vào trong âm đạo để thụ thai, vậy tại sao không thể xuất tinh ngay khi đưa vào mà phải mất một khoảng thời gian? Dưới quan điểm tiến hóa thì mọi thứ đều có lý do chứ không phải "có cho vui". Thí dụ như chúng ta không nhai 5 phút trước khi nuốt thức ăn chỉ "để cho vui".

Vậy điều gì khiến cho quá trình tiến hóa cho tới ngày nay vẫn giữ lại một khoảng thời gian trước khi xuất tinh? Vào năm 2003, các nhà nghiên cứu đã sử dụng âm đạo giả, dương vật giả và tinh trùng nhân tạo (bằng bột bắp) để đưa xung quanh đầu dương vật thật trong quá trình hoạt động nhằm tìm hiểu vấn đề trên. Kết quả sau đó, các nhà khoa học cho rằng có thể khi xưa, hành động trượt lặp đi lặp lại của "cậu bé" có nhiệm vụ lấy đi tinh dịch của những người đàn ông khác đã xuất vào bên trong âm đạo (xét trên quan điểm tiến hóa, không phải thời kỳ 1 vợ 1 chồng), chiếm chỗ và tạo điều kiện cho tinh trùng của họ có điều kiện bơi lội và tiếp xúc với trứng đầu tiên. Tuy nhiên, điều này vẫn chưa phải là câu trả lời được chấp nhận rộng rãi và họ kêu gọi có thêm nghiên cứu làm rõ vấn đề này.

Tham khảo Theconversation, NCBI, Science
382 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chetnhacon
TÍCH CỰC
8 năm
5 phút thui nhé . Cố quá là thượng mã phong
bimat0206
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm nào sung thì 30' , bt thì 7'
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bimat0206 kaka, thím 30p là "nhập cuộc liên tục" hay là tính tổng. Nếu nhập cuộc mà 30p thì nên đi khám "nam Khoa" đi và bx của thím chắc cũng "tởn đến già".
PS. mà đa số tự khoe thế thì thực tế hầu như trái ngược theo 100%. 😁
asskicker79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bimat0206 30’ mới lên hở =))
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tbtvsg Siu cmn nhơn rồi chứ không phải là người nữa bác à
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tbtvsg Vãi cả đường kính dưới 10cm, đường kính cụ nào dc 5cm đã là chúa tể rồi
còn yếu tố vào ra nhanh hay chậm nữa.mấy bác cứ máu quá làm nhanh thì chả nhanh ra
trungtq123
ĐẠI BÀNG
8 năm
con người càng tiến hóa càng yếu sinh lí 😆
Khi nào chán thì thôi 😁
@williamtruongvtv Giống mình :D
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@williamtruongvtv Mà đại đa số là chán
Thi thoảng tờ rym rơi vào trạng thái kìm đc xuất tinh rất tốt, lúc đó bạn cho gấu lên đỉnh 2,3 lần là chuyện bình thường. Nhưng đến giờ mình cũng ko biết đưa vào trạng thái đó thế nào.

Hình như lúc gần xuất thì dừng lại 1 chút (ngưỡng tầm 60%) quá 60 là ko quay lại đc, sau đó thì thoải mái giữ ở ngưỡng đó mà hành sự. Bác nào cũng thấy thế confirm phát 😁
@DoremonSSJ3 ôi càng lâu gấu nó sướng chứ mình mệt lắm, e thì cứ 5-7p là đc rồi
@DoremonSSJ3 Kinh nghiệm của mình là khi quan hệ để vợ thổi kèn cho trước, khi mình nằm sẽ dễ cảm nhận và kìm được hơn. Sau đó tới ngưỡng thì dừng lại chuyển sang chiều vợ. Việc để vợ thổi kèn trước nhằm tạo cảm giác trơ cho cậu bé.
Khi cho vào ban đầu đừng hùng hục ngay, cứ từ từ nhẹ nhàng đẩy ra vào cho thật nhiều nước đã, sau khi qua được cái ngưỡng đó rồi thì hùng hục thế nào cũng được. Đếm khi đẩy cũng là cách để tăng thêm thời gian, mình hay đẩy liền 20 cái một sau đó ngưng chút, chuyển tư thế khác
Nói chung cứ bảo đàn ông ham mê cái món này. Nh khi lâm trận khổ bỏ xừ. Cứ phải kìm nén cảm giác của mình để cố gắng duy trì thời gian quan hệ. Đàn bà thì chỉ nằm ngửa ra thui. Mình hay bảo vợ là chỉ lúc vợ thổi kèn cho là thích thôi, còn lại thì mệt hơn đi cuốc ruộng
@DoremonSSJ3 1 năm khổ luyện nhá.
@Tuanluong_hp Xác nhận. 😁
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tinh tế dạo này tinh tế thật.
Đọc BL của mấy thánh mf k nhịn nổi cười
ngoquyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bỏ mịa rồi... mình ko ở trong khoảng time này
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
tinhte bị chê là ổ gay, nên cứ cố đưa mấy cái bài dạng này vào cũng chả cải thiện dc gì.
@linhatm TInh tế mà gay... vãi
Universe97
ĐẠI BÀNG
8 năm
ơ film heo sao nó lâu dã man con ngan đến vậy , cắt ghép à
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Universe97 bạn tưởng thật à, trong phim nữ tỏ ra sướng vậy chứ đa phần bị đau hoặc sau đó bị trầm cảm. còn các ông thì dùng thuốc đủ kiểu, chứ không phải sung sướng gì đâu 😁
vanda307
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Universe97 Nó quay nhiều máy, nhiều góc bác ơi sau đó xử lý thì muốn bao lâu mà chả được.
@Universe97 Bộ nào thế? shear cho anh em cái
hoangsau766
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Universe97 Uống thuốc má ơi
@Universe97
Thay người ý mà, đá banh còn được thay 4 lượt thì tội gì không thay :V
Prusten
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu không bao giờ kịp nhìn đồng hồ thì tính thời gian thế nào hả các bác? ;)😁
tuansenanh
TÍCH CỰC
8 năm
@Prusten đếm nhịp như là chống đẩy hay kéo xà đơn ý
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
@Prusten thì lẩm nhẩm đếm....mình cũng hay đếm như vậy, nhưng mà hay nhầm với quên lắm, đếm tới khoảng hơn 1000 là nhầm, phải đếm lại từ đầu, đâu năm sáu lần như vậy mới xong:D:D:D:p:p:p
Vuong Duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Prusten Quay phim, xem lại biết liền. Nhớ gửi anh em đường link bác nhé ;)
Nói chung là, cái này cải thiện nếu quan hệ thường xuyên và có tập luyện, một thân hình bốc lữa dễ làm người đàn ông xuất nhanh hơn, đó cũng là một yếu tố quyết định chuyện chăn gối, trung bình thì khoảng được 5 ~ 7 phút, hôm nào hứng hiệp hai, ba thì đc 10, 15 phút, =))))
@doccocauvuot Hình đại diện của bác được đấy ? Bao nhiêu phút ?
minhduchp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doccocauvuot cũng tuỳ cả tư thế nữa bác ah, ko nên để cgai nó cầm chịch ko là nhanh lắm =.= hiệp 2-3 bác ngắn thế hiệp 2 e toàn 30-45p hix gấu xin tha 😆)
@doccocauvuot Thân hình phụ nữ ngon như Yuuri himeno-Idol JAV( search Google để biết thêm),trắng như Ngọc Trinh và Tiếng Kêu như Còi Cứu Hoả lúc hành sự thì Ko đàn ông nào chịu được lâu đâu 😔
Theo quan điểm trên thì được 2 phút là giỏi lắm rồi 😁
@doccocauvuot bác này nói chí phải, hợp ý tôi
Móa, tinh tế còn viết cả bài về vấn đề này nữa sao? Có vẻ ngân xuyến sắp hết thì phải
@carddienthoai.com câu kachs
@carddienthoai.com câu kachs
Chưa vào đã ra rồi thì tính thế nào hehe
@Hoang_HaoMinh Chi co bac si bit thoi bác
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh casi đó là bệnh rồi nha, tức là ko bình thường
Làm em nhớ đến loạt phim Master of Sex 😆
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chỉ muốn bạn trai ôm và chăm sóc thôi 😃, chuyện đó ko quan trọng lắm, mà cực ghét thằng nào dê xồm nha, biết là con trai ai cũng ham muốn hết nhưng phải lịch sự lãng mạn với người yêu chứ, tiểu mỹ thụ như mình
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhthuyenkim Anh muốn làm con trai, và anh muốn con trai yêu anh như yêu con gái, anh cũng muốn con gái coi anh như con trai và thích anh
@ruaconbaccuc Anh thích con trai mà vẫn muốn con gái thích anh à? Tội người ta lắm ạ
hphuc1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ruaconbaccuc Bác này ảo diệu quá 😆
@sieudaigai2 Bạn ấy là thụ, và cần 1 bạn trai biết yêu thương, từ "chăm sóc" trong đề tài này thì ai cũng biết là gì rồi :v
18cm 30p chuyên trị máy bay 🆒
@chai dầu ăn Tên của bác là em biết như thế nào rồi. 😁
quangdt5
TÍCH CỰC
8 năm
@chai dầu ăn thím bao nhiêu tiền 1 phát 😁
@chai dầu ăn Nhà mình có cái ống nước bị nghẽn lâu rồi bác có giúp đc ko???😁
@itismyaccount ca này chắc chịu rùi :p
anh em tinh tế rành khoa học thế... chắc mấy anh 30 giây đang khoe vợ.. haha...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019