[Khoa học vui] Cuộc sống của bạn rồi sẽ hạnh phúc hơn sau khi trúng số độc đắc?

MinhTriND
11/3/2018 11:39Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hạnh phúc không nhất thiết phải mua bằng tiền. Nhưng có tiền chắc chắn là hanh phúc, hạnh phúc về vật chất
Vâng, "trúng số độc đắt" 😁, đùa chứ tinhte.vn không có ai soát bài trước khi đăng à, hay là cẩu thả là bản chất rồi
limann
TÍCH CỰC
6 năm
Hạnh phúc thực sự khi chẳng ai biết tui trúng số , còn ko thì chỉ là họa 😁
" Một hiện tượng được gọi là Sự thích nghi với niềm khoái lạc "
Lương thấp ko dư được đồng nào, lương cao lên vẫn chả dư đc đồng nào =.= , có nhiều xài nhiều có ít xài ít, một sự thích nghi với mức lương nhận được =.=
Thật tình mà nói, tự nhiên có 1 trăm tỉ thì em chẳng biết làm gì luôn.
Bài viết quảng bá cho Vietlot ah 😆
mai mà vietlott về đúng dãy số ở hình minh hoạ trên kia thì sao nhể. kaka
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như tiêu đề chắc chắn,ít nhất là hơn bây giờ nghèo lắm.
Làm gì có độc đắt mà trúng má ơi
ufdb
CAO CẤP
6 năm
bài này dành cho những người ko bao giờ trúng số tự an ủi bản thân 😁
kiếm tiền nhiều còn hanh phúc chứ trúng số thì chắc khó...gần nhà có câu chuyện hai ông bà già 70-80t neo đơn, trúng chục tờ độc đắc xong con cháu đến nhận quen biết quá trời...thư từ thiện đến liên miên, người đến xin tiền suốt. Khi hết tiền thì chỉ còn lại...hai ông bà và ngôi nhà tình thương.
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi những đồng tiền k phải do mình tạo ra mà tự nhiên có thì đa phần là khó giữ đc, rồi những kế hoạch chi tiêu mua sắm hiện hữu ngay trước mắt chỉ để thoả mãn nhu cầu cá nhân...như vậy là có hạnh phúc rồi. Người xưa có câu " ngồi ăn núi lở" nên nếu bạn có 100 tỷ mà k làm việc thì sớm muộn cũng tiêu tan, và nếu có 100 tỷ thì 365 ngày sau liệu bạn còn giữ đc nguyên vẹn số tiền đó.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Chìu nay vừa trúng 100K đài Bến Tre 😁

Số 34. Mình trúng số này nay 4 lần :D
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trúng chưa chắc đã vui, nhưng ko trúng chắc chắn là ko vui.
Giàu chưa chắc đã sướng, nhưng nghèo thì chắc chắn sẽ khổ !
quanvu68
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiền chưa chắc mua được hạnh phúc, nhưng nó có thể mua được những thứ tạo ra hạnh phúc.
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
mặt nạ sinh ra để làm gì ? 😁
mình mà ăn 100 tỷ thì âm thầm mà lấy về. xong giả vờ cắm sổ đỏ. up hết vào bitcoin....
rồi bảo hên ăn đc kèo x10. thế là có tiền tiêu, mua xe mua nhà thoải mái.
để lại 1 món tiếp tục đầu tư những mảng sinh lời và dễ rủi ro.
tạm thời thế. thì chả ai hỏi nữa. =]]]
sau nay coi như kiếm ăn đc. lộc lá cho mỗi người ít tùy hứng =]]
Hoang Anh HS
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có 1 điều giàu có sẽ sống lâu và thọ hơn người nghèo, ở VN đi khám bệnh vác cái BHYT hay vào khám "thường" mà không phải "dịch vụ" thì chỉ có chết, khám chẳng bao giờ ra bệnh toàn đoán mò cho thuốc bắt về uống, đợi liên tục 5h cũng chưa tới lượt khám....nhìn khuôn mặt bs y như "hùm, beo" con mắt "tề thiên"....
Quy luật cuộc sống là “cho đi và nhận lại”. Khi nhận đc mà ko cho đi thì át sẽ bị tước đoạt 1 thứ gì đó quý báu khác. Mình đã thấy nhiều tình cảnh đó rồi. Mất đi con cái hoặc người thân rồi dc trúng vé sẽ hoặc ngược lại. Nếu mình có trúng thì cũng cho đi nữa số trúng đó 😁
Truongbv09
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu trúng số độc đắc thì việc đầu tiên là gọi 1 nồi lẩu ra ăn và ngẫm nghĩ xem nên làm gì với số tiền đó, người ta nói lúc trúng số thường hay hồi hộp và mất bình tĩnh, có thể gây nguy hiểm, nên câu " trời đánh tránh miếng ăn " vẫn là an toàn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019