Khóa Iphone khi bị mất cắp bằng phần mềm MobileMe của Apple

caukonbrai
5/7/2011 6:30Phản hồi: 22
Sau khi đọc phần chia sẻ của một bạn về phát hiện ra bồ ngoại tình bằng Iphone 4, mình cũng làm theo cách hướng dẫn để đăng ký sử dụng mobileMe để tìm điện thoại Iphone hoặc Ipad và thấy có một số điểm rất hay muốn chia sẻ cùng anh em.

- Sau khi tìm được vị trí chiếc Iphone bạn có thể khóa từ xa chiếc Iphone của bạn bằng mật khẩu do bạn chọn từ máy tính.
- Bạn có thể xóa tất cả dữ liệu và restore IP của bạn về trạng thái nhà máy cấu hình, tuy nhiên sau khi bạn restore thì bạn không thể định vị chiếc IP của mình được nữa cho nên trước khi làm hãy cố gắng tìm chiếc IP của bạn nếu có thể.
- Mình đã thử bằng chiếc Ipad của mình và thấy rất OK.
Như vậy những ai kém may mắn có thể tìm lại chiếc IP hoặc IP hay chí ít là xóa các dữ liệu quan trọng lưu trong máy của mình trước khi kẻ xấu có thể lợi dụng nó để trục lợi.

Để kích sử dụng mobileMe bạn làm như sau:
+ Bạn đăng ký một tài khoản Apple ID (thường để tải các phần mềm của Applestore)
+ Vào applestore chọn mobileMe và cài đặt vào máy (phần mềm này miễn phí)
+ Sau khi cài đặt xong bạn vào setting/Mail, contacts and calenda và chọn Add Acount
+ Chọn Mobile Me và gõ vào ID của bạn.
+ Sau khi active xong bạn nhớ bật chức năng Location Service lên nhé.

Bây giờ muốn định vị chiếc IP của bạn từ trình duyệt của máy tính bạn vào www.me.com/find sau đó đăng nhập bằng ID bạn vừa kích hoạt trên chiếc Iphone của mình.
Hệ thống sẽ định vị vị trí chiếc IP của bạn trên google map.

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây http://help.apple.com/mobileme/index.html#mmfc0f0165 hoặc http://help.apple.com/mobileme/index.html#mmfc0ef36f
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hay quá bác cho em hỏi là IP 2G không có GPS thì có làm được ko ạ?
kissyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ hổ trợ cho iphone 4 trở lên là miễn phí thôi! Còn những máy đời thấp thì phải đăng ký trả phí 99$/năm 😁. Và 1 điều nữa nếu muốn định vị thì bắt buộc iphone 4 của bạn phải cấu hình GPRS để xác định dc vị trí máy ở đâu! Còn nếu hok cấu hình GPRS thì khi nào máy kết nối Wifi thì iphone mới hiển thị vị trí dc :D
Em cám ơn bác Kissyou thế mà em cứ tưởng bở😃

Bác cho em hỏi thuật ngữ "hok cấu hình" là thuộc chuyên ngành gì hay tiếng nước ngoài vậy?
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lớn rồi, ra dáng đàn ông chút đi, gì mà soi mói như phụ nữa thế?
Em còn bé lắm chưa hiểu tiếng tây bác lớn chưa giải thích giúp em đi😃
Đúng là đàn bà 😃)
Mobileme

Tui cũng dùng mobileme rùi, rất hay. ip của tui là 3gs, tui cài findmyphone trên đt của tui, cài và lập cc trên iphone 4 (vì 3gs ko hõ trợ mobileme). có thể khóa máy, gửi tin nhắn tới máy bị theo dõi, so thể xóa hết dữ liệu trên máy bị theo dõi. nhưng các bác dùng thử Cylay trên cydia xem, hay hơn và dễ sử dụng hơn. link: https://www.cylay.com
tui cũng dùng qua cái này rùi. nhưng rất tiếc chỉ dùng được cho ip4 thui, ip3gs không dùng được. Bà con thử dùng Cylay xem, rất dễ sử dụng và độ chính xác cao, hơn nữa nó hỗ trợ rất nhìu tính năng đấy.
một công cụ tuyệt vời để kiểm soát ny
tai919
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái nì wa ok luôn.nhưng mất nó tắt máy rùi sao ta?:giggle::giggle:
em vừa mất cái ip4.đc 46phút.sau khi tìm đủ mọi cách (có cài mobileme) nhưng vẫn vô phương cứu chữa,vì chắc có thể nó k bật đc máy em,vì máy chạy 4.3.5 jb nên phải dùng redsnow.đành phải restore và khóa cho cái máy thành cục gạch vĩnh viễn.rất buồn,tiền thì k tiếc chỉ tiếc cái máy dùng quá ưng ý mình.ngậm ngùi rút kn lần sau
@phutyeudautq Mình cũng mới bị mất cái ip, máy mình cũng cài ct find my iphone và icaughtU, nhưng mình cũng bó tay vì ko có wifi, giờ mình muốn khóa vĩnh viễn như bạn thì phài làm như nào? sẽ hậu tạ bạn sau.
chia sẻ những lời chia buồn sâu sắc nhất
cho nó thành cục gạch bằng cách nào vậy bạn
tại sao mình vào Appstore search MobileMe mà không thấy phần mềm nào tên như thế cả nhỉ, mình dùng IP4 unlock.
Vào trang me.com đăng nhập Apple ID xong nó hiện ra trang icloud, bắt đăng nhập lần nữa, rồi click vào icon find my phone thì nó trắng bóc là sao hả pác
Các bạn chỉ cần vào Istore cài phần mềm tìm iphone miễn phí, và vào phần cài đặt chọn mail, danh bạ-> cọn chế độ thêm tài khoản - chọn MobilMe kích hoạt tài khoản ID Appe, nếu chưa có thì có thế tạo ở ngoài và chuyển vào đám mây của Iphone thế là có thể ìm thoải mãi trên máy tính rồi
Em mất ip4 giờ e muốn đổi mật khẩu có được ko? và bằng cách nào? có quân sư nào chỉ e với? em xin đa tạ
e bị mất ip mà k cài định vị k cài j hết h lm sao để tìm đây mấy bác
@Xe độp Thua.
vậy khi mất máy mà chưa cài mobile me là bó tay rồi, ko thể cài dc từ máy tính như android ah?
androidlost có thể cài và kích hoạt khi đã mất đt. khóa máy, xóa dữ liệu, định vị, chụp hình từ các camera, ghi âm, lấy lịch sử cuộc gọi, thực hiện cuộc gọi đến đt mình đang cầm....nên có thể xem đc mặt ng đang dùng đt của mình nếu đang nhìn vào đt, nghe đc mọi tiếng động xung quanh khu vực của đt...., xác định vị trí đt và kích hoạt đt báo động...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019