Khoan mua MacBook lúc này: Apple sẽ nâng cấp cả 3 dòng MacBook với cấu hình mạnh hơn vào tháng sau?

Duy Luân
16/5/2017 22:38Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bị hỏng ipad air 2 rồi nè bạn
Không biết bố con thèng nào đang tát cho Apple 1 nhát tỉnh cả ngủ nên cuống cuồng nâng cấp thế nhỉ ? Ngủ quên lâu quá rồi may đc phát tát của ai đó nên ........
cũng muốn mà ko có tiền để mua cơ 😔
Nếu tin này là thật, ai mà không biết cứ đi mua thì khác nào bị lừa, cảm giác đập hộp hôm trước, hôm sau ra con mới thì thốn đừng hỏi
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangio001 thực ra mình thấy hết sức bình thường mà :| có gì đâu mà bị lừa, trước khi mua bán gì thường người Việt ta hay tìm hiểu kĩ, phụ thuộc túi tiền, công năng mới chốt mua :v
chỉ có nhà giàu, hạng sang không cần quan tâm gì hết thì mua chắc thấy bị lừa thôi = )
Giá chắc chắn sẽ vẫn chat, em với không nổi 😔
bài viết ở Tinhte lúc nào cũng phải có ít nhất là 1 lỗi mới chịu được :/
2009 SSD, thay pin với ram 8G vẫn chạy trâu lắm. Chưa có nhu cầu nâng cấp vì không hấp dẫn nữa rồi.
Chắc là nâng con CPU lên kaby chứ gì đâu, chắc sẽ không có gì đột phá, nếu có chắc chỉ như cái touchbar
Giảm pro 2015 để xúc 1 em
@Like A Wind Pro 2015 còn bán mấy nữa đâu, toàn hàng xách tay tồn tại hoặc hàng cũ
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
mấy thím đừng mơ vì nếu có theo dõi giá cả thì mấy thím sẽ biết Apple k bao giờ giảm giá đâu. Thực tế thì họ chỉ ngưng sx mấy dòng cũ thôi (dòng mới có công nghệ mới bán ra với giá k đổi). Giảm giá là do chính cửa hàng ở VN mình chủ động giảm để "đẩy" mấy dòng cũ đi thôi. Nhưng họ chỉ giảm từ 2tr-4tr là cùng (chả bõ vào đâu so với cái giá 50tr của 15" cả). Mấy thím ráng chờ nhé 😆
Không bác nào tư vấn nơi bán Macbook cũ uy tín khu vực HN à?
@thanh.math Bác gọi đồng chí này nhé. Uy tín cả Sài gòn cả Hà Nội
IThoctap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi cho fan táo bán táo cũ mua táo mới thôi,
nâng cấp táo cũ lên rồi xài là êm rồi.
Hóng chờ bản update này. Bỏ ra số tiền khá là lớn mà dùng cpu chưa phải mới nhất thì hơi căng 😃
_Kenzi_
TÍCH CỰC
7 năm
chả bao giờ đủ tiền xài mac cả😁
dzundat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất hóng máy mới, liệu tin này là đồn hay là thật nhỉ? Vì dù gì bỏ ra một số tiền ko nhỏ đầu tư cho máy mà ko được dùng chip mới nhất thì cũng là một thiệt thòi rồi.
Các bác cho hỏi là học lập trình iOS và macOS thì máy 2015 nào dùng được vậy?
alone166
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lhdtt Cứ chọn dòng macbook pro dòng nào đời nào cũng được từ 2013 đổ lại đây, không nên mua macbook air nhé.
nâng cấp phần cứng của apple thì còn chấp nhận chứ nâng cấp phần mềm máy os x giờ như thảm hoạ,dùng vừa chậm vừa lag
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
Apple mà tự sản xuất cpu thì các thánh hackintosh hết đường làm ăn @@
@up209d Còn xa lắm bác ơi. Trừ khi Apple ngưng support mấy dòng hiện nay, vậy chẳng khác nào tự đập đá chân mình. Mặt khác còn phải đảm bảo những ứng dụng hiện tại chạy tốt trên CPU mới là cả 1 vấn đề.
Mà có vậy thì vẫn có cách làm được thôi. Apple có hỗ trợ CPU AMD đâu mà thiếu gì con Hackintosh AMD đó thôi.
bk_ct
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang suy nghĩ em MF840 vs pro 2016. Chắc chờ để xúc e mới vậy ;))
@bk_ct Cứ mới nhất mà quất bác ạ, ko phải lăn tăn nếu có điều kiện.
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
rất thích macbook air 11inch, nếu được nâng cấp ram, cpu, ssd thì thật tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019