Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khôi phục cydia máy đã jailbreak cài đặt lại từ dòng 2 bị lỗi.

longnhica
2/8/2016 4:34Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longnhica bác rảnh rỗi ko hướng dẫn chi tiết mình với hix mình xin cảm ơn và hậu tạ bác cái thẻ đt. con ipad mini 2 của mình reset dòng 2 h ko còn cydia cũng chả có ifire
longnhica bác rảnh rỗi ko hướng dẫn chi tiết mình với hix mình xin cảm ơn và hậu tạ bác cái thẻ đt. con ipad mini 2 của mình reset dòng 2 h ko còn cydia cũng chả có ifire
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@hnlvt1989 Nếu cài rồi vô terminal gõ uicache xem có hiện ko
@longnhica Ko hiện bác ơi
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@hnlvt1989 Bộ nhớ phân vùng hệ thống trên máy ko còn. Kiểm tra lại đi và xoá vài ứng dụng đi làm lại
@hnlvt1989 Bạn đã sửa được chưa mình cũng bi lỗi ntn.file hệ thông mình chỉ xoá file Linguistic trong muc labrary bây giờ không dùng dc cydia ear cài tưeak nào cũng báo lỗi ntn
Rất rất cảm ơn bài viết của Long-nhị-Ca. Không tìm được bài viết của anh chắc có lẽ tôi đã khép lại giấc mơ "Jailbreak" với con máy mới mua này rồi. #Respect
Có bác nào hay cửa hàng nào ở HN làm dc không các bác. Mình không có máy tính và phức tạp quá.hic
doip
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm mãi Thank
doip
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm theo HD cách 1 mà không được ip6 ios 9.3.2
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@doip Ko đc bước nào vạy.
doip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longnhica Thank bnj nhưng mình up lên ios 11 rồi
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bro @longnhica ơi mình mới mua cây 5s ió 10.0.2 lỡ tay xóa file nào đó trong cydia rùi lại dùng cydia eráser để xóa cydia thì lại lỗi tiếp. Reset dòng 2 giờ máy vô trạng thái full bộ nhớ system lun rùi. Tải yalu jb thì nó cứ báo full bộ nhớ rùi quay sang already jailbroken chứ k phải resping như trước , giờ máy chưa jb mà itool lại báo jailed pó tay rùi ad ơi... đang bị ngay khúc var/log/apt missing. Dùng ifile củng k tạo folder đc
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@dao duy tan Jailbreak lại vào ifile xoá bớt thứ gì đó đi. Xoa bớt ứng dụng nào đó chẳn hạn. Có chỗ trống rồi thì fix như đầu trang
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longnhica vấn đề em gặp là máy k thể jb đc mà cứ báo là đã jail... nên ifile k đc cấp quyền để thưc thi 😔
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@dao duy tan Nếu ko chạy đc ifile nghĩa là chưa jb. Download nguồn khác nhau hoặc bật chế độ máy bay cố mà jb 😁
@dao duy tan Mình 10.2 củng bị y như bạn nói, cho hỏi giờ bạn fix lại đc chưa ?
@lckhuong265 IMG_0016.PNG
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
1- Cho mình hỏi bước "jb lại" cụ thể đầy đủ là như thế nào ?
* ip6 9.2 sau khi reset dòng 2 xong còn icon cydia, ifile và 1 vài tweak cài trong cydia ( call recorder, cydown ... ) nhưng ko dùng ifile được kể cả khi "jb lại"
2- Dùng cả 3utool và cydia impactor 0.9.43 để jb xong ok nhưng bước vào safari để active lại jb thì ko thấy ip reboot lại
M cần chỉ giúp với tks nhiều
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sony Bạn giống mình bị rơi vào trạng thái full bộ nhớ system rùi nên giờ k có dung lượng để jb... Đang chờ cao nhân đề ra phương án... Mà nghĩ chắc hơi bấ khả thi
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dao duy tan M mở 3utool thấy phần bộ nhớ system vẫn trống 1gb thì có bị ko đủ ko ? Trước giờ toàn làm theo hướng dẫn giờ phức tạp hơn ko biết làm thế nào, reset dòng 2 xong máy sạch thấy trơn tru hẳn mà jb lại mắc quá
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@sony 9.2 dùng pp jailbreak lại. Làm theo topic 1
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longnhica Mình vào được cydia mọi thứ bên trong trống rỗng trừ 1 vài source mặc định nghĩa là đã jb lại được chưa b ?
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@sony Jb đc rồi. Lên đầu topic fix lỗi để cydia hoạt động đi
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đoạn password sao mình ko gõ được pass hay bất cứ ký tự gì, ấn return thì báo sai pass
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
@sony Gõ pass thì nó ko có hiện gì. Nếu sai thì trước đây có ai đó đổi pass. Dùng cydia impactor cài ifile xem coi thấy đc thư mục gốc ko
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longnhica M cài ìfile bị kẹt ở đoạn PrefightingApplication b ah 😔
Bạn ơi, tôi copy lib vào rồi chạy impator, bấm Start nó chạy một hồi rồi báo lỗi ... enrolled.. (bạn xem hình đính kèm).
Bạn vui lòng chỉ giùm, cảm ơn bạn nhiều
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
6 năm
iPad mini 4 ios 10.3.3 jb song m restore lại h bị lỗi dpgk is locked có sửa đc Ko mn IMG_0003.PNG IMG_0004.PNG IMG_0004.PNG
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy mình khi copy folder lib vào /var thì ifile báo là chưa reg nên không cho copy
mà xóa cái cydia cydia substrate LÀ gì vậy ạ
trung.hoang
ĐẠI BÀNG
6 năm
em lỡ tay restore máy giờ bị lỗi như trên mà làm mãi khôgn được, có bác nào ở HN nhận fix ko nhỉ để em qua 😔
mkdir -R /var/log/apt
đến bước này báo lỗi thì làm sao bác
@Mr Gon Lên google kiếm
ngoibet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em cũng vào hóng do Reset dòng 2, JB lại đc nhưng Cydia ko cho cài tw gì do mất thư mực Lib. Filza hết hạn dùng thử. Impactor thì chịu ko cài đc mấy cái Terminal. Hóng các cao nhân có cách gì giải đc, hoặc h@ck đc Filza, hoặc bác nào fix đc em xách máy đến cầu cạnh!
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoibet làm theo clip này

fix ok nhé, đã test vì mấy bữa trước e cũng reset dòng 2 xong :v bây giờ ok rồi
ngoibet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnhat Em đã ko kiến nhẫn đợi đc, lên 12 rồi!
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoibet kkkk chia buồn
Máy mình ios 9.3.2 đã jb và bị mất jb vẫn còn cydia nhưng hiện tại bh k jb lại đc cydia cũng k vào đc. Mình làm theo cách hai như trên tiêu đề hướng dẫn mà k đc. Mong ad thông não cho mình với
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Bó tay rồi, vào terminal toàn lỗi forkexception
Thôi chịu
@lctyc1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
M làm toàn lỗi như ảnh ko là sao các cao thủ ơi 😔(
@lctyc1989
ĐẠI BÀNG
4 năm