Khôi phục cydia máy đã jailbreak cài đặt lại từ dòng 2 bị lỗi.

longnhica
2/8/2016 4:34Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị tình trạng như này mà không có ifile là bó tay hả mọi người không có cách nào JB lại đc hả mình ios 9.3.3
mrha78
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocgl11 Làm sao để gõ lệnh được vậy bạn. Mình không hiểu lắm, mong bạn chỉ chi tiết hơn 1 chút được không
@mrha78 Bạn quay lại trang đầu đọc lại bài viết của chủ thớt, chủ thớt đã cập nhật lại bài viết so với thời điểm đầu.
mrha78
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 Mình biết, ý mình muốn hỏi là làm sao, vào đâu để gõ lệnh được bạn à. Thanks bạn nhiều
@mrha78 chính vì vậy mới kêu bạn quay lại trang 1, chủ thớt có post tool MobileTerminal.ipa, dùng nó chạy lệnh.
rongden241
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy em reset dòng 2 xong mất hết ko còn gì cả, jb lại nó báo thành công nhưng ko có j cả.
làm theo hướng dẫn rồi đến đoạn mkdir -R /var/log/apt thì nó báo Try.... không thể tạo đc thư mục
làm nào giờ mấy a
longnhica
TÍCH CỰC
8 năm
@rongden241 Mất icon cydia luôn ah bạn? Đến bước này rồi thì download cydia.deb cài lại để có cydia. Còn ko download cydia erase.deb cài để khôi phục máy nguyên bản chưa active rồi jailbreak lại từ đầu
rongden241
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longnhica cài fle deb kiểu gì ạ
rongden241
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longnhica vâng ko có cydia.
mrha78
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn có thể chỉ giúp mình chi tiết hơn cách gõ lệnh như thế nào đuợc không vậy ? Minht đọc mà không biết cách gõ lệnh làm sao. Thanks bạn
@mrha78 (Sorry chủ thớt, nhưng vì để bạn này hiểu rõ thêm và đỡ gõ comment dài dòng mình xin được dẫn link sang mục khác.)
Bạn vào đây https://tinhte.vn/threads/tuyen-tap-phuc-hoi-va-sua-loi-cydia-semi-untethered-jailbreak-2016.2639699/ đọc phần cuối bài #1 và bài #2.
longnhica
TÍCH CỰC
8 năm
@mrha78 Mới sửa lại chi tiết hơn.
boylx
CAO CẤP
8 năm
mình đang có cây iphone 6 FW 9.3.1 đang dùng ngon lành, hôm nay vô cydia cài tweak liveIicon cài xong khoi động lại không vô đuợc màng hình chính, bấm home + nguồn thì vô lại nhưng vào cydia để gở tweak ra thì bị văng cydia, mong AE giúp đở
@boylx Kích hoạt chế độ No substrate:
Mở pangu lên nhấn start, tắt nguồn xong, giữ nút volum + cho đến khi nó vào được màn hình khóa thì buông ra.
boylx
CAO CẤP
8 năm
@phamtuananh2085 thanks bác nhìu, mình đã thành công
boylx
CAO CẤP
8 năm
@boylx nhưng vô lại phải JB lại hả bác
@boylx Nếu vô lại mà vẫn còn trạng thái stock thì có nghĩa là pangu chưa patch code kernel để jb lại máy được. Làm lại cho tới khi nào nó jailbreak được.
Chế độ no substrate vẫn là jb nhưng các tweak chức năng điều khiển sẽ bị vô hiệu hóa không hoạt động và không có icon trong menu settting, các tweak ứng dụng icon ngoài màn hình bao gồm cả Cydia hoạt động bình thường
boylx
CAO CẤP
8 năm
vô cydia gở đuợc rồi, nhưng t
như thế thì mình làm cách nào để tweak họat động lại bạn, vô icon pangu không bấm Jailbreak không đuợc, mong bạn chỉ giúp
@boylx Bạn reboot máy rồi jb lại nhé
boylx
CAO CẤP
8 năm
@cuongsaker1306 ok để mình làm lại, bạn tận tình giúp mình quá, nếu không gặp được bạn là có lẻ mình lên ios 10 rùi
@boylx Đâu, ở trên là bạn khác mà 😁
boylx
CAO CẤP
8 năm
thành công rồi bạn oi, bạn cứu mình 1 bàn thua trong thấy
boylx
CAO CẤP
8 năm
dù sau cũng cám oiưn các bạn đã giúp mình khoỉe lên ios 10 hjhjhj
@boylx Chỉ cần đừng "tham lam" quá, cài đặt tùm lùm tweak nhất là các tweak có chức năng điều khiển là cũng không tới nỗi dễ hỏng hóc đâu. 😁

Ah mà cũng có chút tia hy vọng về jailbreak iOS 10 rồi đấy
[QUOTE = "phamtuananh2085, post: 48,456,143, member: 148 085"] so that new pain, his idea is to replicate the process of installing the necessary packages in jailbreak tool PP in the first time, namely the file NvwaStone_1.1.ipa when first put on the iphone will have all the packages, when we run the Pangu app on your device and install it explodes it packs in a separate process (this is to make known to authors only ), after installing all of it will be erased and even delete the folder AutoInstall always always. But the "toxic" as it only do the job for the first time and the "mark" that the system has been jailbroken already, after then reset all settings despite it only patch kenel to open systems is not it not reinstall packages like the first time again, that's why even though the device was but cydia jailbreak is still not operational. I also tried it a try "marker" somewhere, but "bear". But it has mechanisms Pangu app will extract and install the deb package in the AutoInstall folder when "boot" and install a package only once, so to eat "space" it could recreate the folder AutoInstall and put the packet back (actually just looking to see what it takes, then look in the same package repositories saurik that, but did not know exactly what all include ones), the last one will be cydia packages .1.1.27.deb. But take SSH, lost ifile, afc2 also not found a way to put the package to the AutoInstall folder, this one must have the dev's new os do. They know the code of iOS and support tools. [/ QUOTE]
Tôi đồng ý với bạn. Nhưng tôi muốn thêm chi tiết Moe về PP jb và dơnload link. Bạn sẽ có thể tìm thấy tất cả các chi tiết qua cydiamate.com
tmn
TÍCH CỰC
7 năm
Like
tuanendy
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào có file fix lỗi cho IP6 10.0.2 không nhỉ cho mình xin với
appleKil
TÍCH CỰC
7 năm
Bác có bài hướng dẫn tuyệt cú mèo
Copy 3 file tải trên vào vị trí nào ạ ?
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@Ái Thơ Phú Bạn chép đè thư mục lib vừa tải vô /var là cydia chạy đc rồi
@longnhica Máy em bị lỗi mấy ngày nay nhờ có topic của bác hướng dẫn mà em đã khắc phục được. Em cám ơn bác vô cùng.
Mình cài mobileterminal.ipa theo hướng dẫn nhưng mở lên lại bị lỗi này là sao vậy? image.png
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@HN_Dragon Máy bạn mất cydia hay chay cydia lỗi. Có ifile hay ssh ko?
@longnhica Máy mình mất cả cydia, ifile và cũng k còn ssh. Nhưng jb vẫn báo ok mà k có cydia image.png image.png
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@HN_Dragon giờ chỉ còn kết nối ifunbox xem tình trạng jailbreak, truy xuất đc file hệ thống ko. chỉ con cách này ko chắc hết cách fix chắc lỗi do quá trình khôi phục trước đây
@longnhica ifunbox báo máy chưa jb và k cho truy cập hệ thống, chắc hết cách rồi. Đành chia tay với jb vậy. K biết có nên up 10.2.1 rồi đợi jb k nhỉ?
Trước mình jb bằng tool cho 32b ios 9.3.2 xong lại dùng ilex rat để xoá và bị lỗi mất cydia, mình tiếp tục đặt lại dòng 2 và giờ nó bị lỗi lung tung k biết sửa thế nào nữa. Bạn có cách nào giúp mình với
oookubinhooo
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác cho e hỏi là,máy e 5c 8.1.3 chạy cydia earse lâu do lúc trước xóa ngôn ngữ,h` e đã có toàn bộ file sýstem trích xuất ra từ firmware gốc,e tính copy vào để full chạy cydia earse cho nhanh,nhưng mà sợ copy toàn bộ file gốc vào cydia sẽ bị lỗi nên nhờ bác tư vấn nên copy phần nào
VẪN CÒN 1 CÁCH ĐÂY CÁC BÁC, EM MỚI TÌM RA ĐƯỢC
Các bác tìm app fileBrowser.deb trên Google rồi tìm Youtube cách chuyển file .deb ra .ipa rồi cài vào máy nhé 😃 app này thay thế Ifile, Filza cũng được, khi dùng máy phải ở trạng thái JB 😃
@trinhcongquang97 Vâng để tối về e thử xem sao
máy mình Ios 7 đặt lại dòng 1 bị mất cydia, máy chưa cài tweak gì cả,dùng itools vẫn xem được file hệ thống.có cách nào lấy lại cydia không bạn?
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@antaon03 cài terminal
cài cydia.deb
van55xd3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longnhica Em không thể mở Terminal. báo lỗi "ForkException" Not allowed to fork from inside sandbox"
làm cách nào để cài vậy bác?
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@van55xd3 jailbreak lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119