Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khôi phục Security code bị mất N900 (mặc định là 12345)

minhlee
13/5/2010 3:50Phản hồi: 392
Khôi phục Security code bị mất N900 (mặc định là 12345)
Trên diễn đàn có nhiều bài viết về cách khôi phục Lock Code cho các dòng Sybian S60. Qua tìm hiểu, mình tìm được cách khôi phục Lock Code cho N900 (mặc định cũng là 12345). Nhưng nhiều máy N900 lock code mặc định là ngày sản xuất (cái này chưa thực sự confirm nhưng nhiều trường hợp đời đầu đã dính). Hoặc 1 lý do nào đó bạn quên mất Lock Code của mình.

Trước hết, ai chưa cài rootsh thì enable Extras-Testing, vào App Manager cài rootsh nhé.

Trong ví dụ này, lock code của mình là 071180.

X terminal
sudo gainroot
echo root:$(grep -A 13 lock_code /dev/mtd1|tail -1):

--chú ý: câu lệnh chữ A hoa và "|" là symbol chứ không phải chữ cái.

Xem screen shot sau khi chạy lệnh, thì mình được kết quả:

root:TRecwuYEgK.kk: (Mỗi máy sẽ có kết quả khác nhau)

Các bạn copy đoạn mã trên vào 1 file text (mình tạo 1 file N900.txt) -- xem screen shot

Các bạn download Password Ripper ở đây để dò mã: John Pass Ripper

Giải nén, save vào ổ C.

Quảng cáo

Copy N900.txt vào folder john171w\john1701\run.

Chạy cmd, gõ lệnh

cd C:\john171w\john1701\run
john-386.exe -i:digits n900.txt

Sau khoảng 20s, các bạn sẽ thấy nó tìm đúng pass -- xem screen shot

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công và có gì cùng chia sẻ nhé.

Nguồn: Jyjaku - sưu tầm.
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thuannt8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
của nhà cháu chạy lệnh đó ở phần root:TRecwuYEgK.kk thì nó chỉ ra là root: trắng xóa không có ký tự nào luôn
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể lấy screenshot lúc chạy lệnh đó không - Ctrl + Shift + P hoặc dùng Load Applet. Mình sẽ xem giùm bạn.
Thuannt8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây ạ. [​IMG] nhờ bác xem giúp
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thiếu 1 dấu ":" đằng sau ... -1). Bạn check lại toàn bộ câu lệnh trong hướng dẫn của mình nhé.
toanthe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã thử, chuẩn không cần chỉnh, làm chưa quen cứ phải nhìn từng từ từng chữ một, đến khổ ;)
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình copy hoàn toàn câu lệnh nhưng nó báo
Grep: dev/mtd: No such file or directory.
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể cho mình xin screen shot được không?
@minhlee ma root cua minh cO5VdrGx5QRvo anh em giup cho minh nhe.truoc so 5 la chu cai(o)...giup minh voi
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Co the nao la do minh van dung ban Maemo 5 2.2009 cu ko nhi?
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lỗi của bạn là không có dấu cách sau mtd. Nó phải là ...mtd | tail (có dấu cách). Bạn thử lại nhé.
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko phải rồi bác ah. Mình thử thêm cả dấu cách nhưng chẳng biết tại sao vẫn ko đc 😁 Hehe, thôi kệ nó để hôm nào flash EMMC lại là ok vậy.
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình xin lỗi, không có dấu cách và sau và bác thiếu là số 1 sau mtd. Thử thêm 1 lần nữa nhé. mtd1|tail -1
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks bác. Lần này thì ok rồi. Sao lần trước mình copy mà thiếu số 1 sau mtd được nhỉ? Mà nếu do bác viết thiếu thì tại sao vẫn có bác làm thành công thì cũng bó tay thật 😁
minh da lam va da dc co dc hai day so nhung khi minh nhap vao thi may van bao sai mat khau. la sao vay ba. thong cam vi minh online tren n900 nen danh ko dau
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình hiểu dãy số của bạn phải decode nữa, bạn xem lại bài viết của mình download John Ripper để tìm số nhé.
minh da kiem tra va dung theo ket qua nhu cua ban. co hai day so do ma, minh cung da chay jonh pass ripper roi. chi co khac la dong cua minh khong co root:*.kk: nhu ban thoi. giup minh voi
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình xin screen shot được không? Thường khi chạy lênh ở terminal xong thì nó chỉ có 1 dãy số có dạng: root:*.kk: thôi. Hoặc bạn có thể ghi lại cho mình kết quả máy báo khi chạy lênh nhé.

---------- Post added at 12:44 PM ---------- Previous post was at 12:44 PM ----------

Trong bài viết mình viết thiếu số 1 thật, trong screen shot thì là đúng. Đã update lại.
sorry bác nhé. E đã lấy được code rồi. vì luc đầu mình tưởng lấy hai số ở dòng kề dưới cung nhung không phải, lấy dãy số ở dòng có chữ (root) là đùn. thank bác nhé
Của mình là: root:5DqqP/I7hnU9s:
nhưng khi chạy lệnh trong cmd:
C:\john171w\john1701\run
john-386.exe -i:digits n900.txt (mình đặt đúng tên txt nhé!)
kết quả: "start: n900.txt: No such file or diectory"
giúp mình với...........?
Thank so much!
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thử xóa folder john171w đi và download và giải nén lại. Chạy lại là OK. Mình chạy code của bạn là: 07108
mình đã down lại nhưng vẫn báo thế bác ơi, mình nhập code 07108 vẫn báo incorect. phải làm sao bây giờ....?
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sorry, là 01708 😃, thường là xóa thư mưc john171w đi, giải nén thư mục mới là sẽ OK. Mình cũng không biết tại sao bạn làm không được nữa.
Cảm ơn bạn nhiều, mình nhập 01708 thi OK bạn ah. nhưng mình vẫn không thể tự read code được. mình đang lăn tăn ko biết là việc tạo file txt và lưu file có chuẩn không, bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn nhé. cảm ơn bạn rất nhiều!
xem screen shot hình như bạn thực hiện trên win7, mình làm trên winxp toàn báo lỗi? không biết có phải là do lỗi không tương thích winxp không? có ai giúp mình với? thank's......!
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thực hiện của trên XP không có vấn đề gì, nếu thực hiện được trên Win7 chắc chắn được trên XP, còn ngược lại thì không chắc 😁.

Bạn có thể lấy từng Screen Shot cho mình các bước bạn thực hiện được không?

Bạn xóa folder của john171w, download, làm lại xem thế nào.
Cảm ơn bạn, để mình thử lại lần nữa xem sao.
Mình mần đc rùi cám ơn nhiều nha
minhlee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chúc mừng bạn. Cũng đơn giản không đến nỗi khó lắm đúng không?
minh thuc hien nhu huong dan cua ban. lam don gian, chi kho nhat la tim dau '|' haha. xin loi minh ko ghi tieng viet bang dt duoc. lan nua cam on cac ban nhieu
Ohh men, của em ra luôn nè. Thanks bác nhé. Tiện thể bác nhớ cái mục cài tiếng Việt offline ở đâu không chỉ cho em với, em lười tìm quá :X
bác giúp em với, em không đọc code đc
kq của e ra thế này nfay
root:bMjufXuch21sE:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019