Không copy được file vào thẻ nhớ ???

MinhTommy
14/10/2008 6:7Phản hồi: 24
Hiện mình đang dùng con Qtek 9100 hôm trước mang ra hàng chạy lại phần mềm và về nhà kiết nối dt vào PC = dây USB thì ko nhận.Và rút thẻ ra cho vào đầu lọc thẻ thì nhận nhưng ko copy dc file vào thẻ nhớ nó báo lỗi (cannot copy tên file mình mình copy : the disk is write -protected Remove the write-protected or use another disk).Ai bít chỉ mình mình với thank !!!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn xem trên thẻ đã mở khóa cho chép dữ liệu chưa?
Nếu mở được thì vào check disk và sửa lỗi xem có được không?
Nếu trong thẻ dữ liệu không quan trọng lắm thì chịu khó Format lại nhé! (Đây là cách cuối cùng, hy vọng không phải dùng đến)!
(cannot copy tên file mình mình copy : the disk is write -protected Remove the write-protected or use another disk)

lỗi rành rành ra đó đấy thôi. cái thẻ bị khóa thì làm sao mà copy. unclock cái thẻ rồi xài. gạt cái chốt bên hông thẻ lên.

P/S: khổ, thời bây giờ ngày càng tiến bộ, chịu khó trao dồi tiếng anh đi, English bây giờ là ngôn ngữ thứ 2 không thể thiếu rồi.
xin lỗi nha !
  1. usb không có nút gạt
  2. gắn vào máy khác thì ok , copy vô tư
trường hợp này bạn đã nghĩ đến chưa ?
Không những nó, mà còn kèm theo một vài cái như là

· Cannot copy files and folders, drive is write protected
· Cannot format the drive, drive is write protected
· The disk is write protected
· Remove write protection or use another disk
· Media is write protected
để khắc phục bạn vào
Start Menu >> Run, gõ regedit, enter !

Tìm đúng đến khóa này

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Nhìn sang bên phải, thấy 1 giá trị Dword tên là WriteProtect
Ok click vào nó 2 cái

Đổi giá trị của nó thành 0
Lưu ý : Trong trường hợp không có khóa StorageDevicePolicies thì bạn
tạo ra bằng cách Click chuột phải vào Control, chọn new KEY và đặt tên là StorageDevicePolicies

Sau khi đã tạo KEY StorageDevicePolicies
bạn chuột phải StorageDevicePolicies
vào và chọn NEW - DWORD đặt tên cho nó là WriteProtect và đặt giá trị cho nó là 0

Xong ! Vừa dẹp được nó và đồng bọn ! Khởi động lại máy hoặc logoff để đưa chúng vào trại giam !
Chúc bạn thành công !
@zenshinhcm good thanks you >>>?
starfly1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lebinh_hung
@lebinh_hung bác nói chuẩn vãi 😁
hí hí.bạn để ý chút là ok.nt có nghĩa là thẻ của bạn bị khóa còn gì.nếu có gạt thì do cái gạt của bạn bị gạt xuống rồi.bỏ thẻ ra khỏi máy.là bạn có thể nhìn thấy cái khoá.nếu thẻ không có cái khóa ở hông thì bạn tháo thẻ ra.reset lại máy.cắm thẻ vào.ok.cop vô tư.chúc vui
Đúng rồi! Là do cái chốt Protection trên thẻ nhớ hoặc Adapter. Nếu PC đã nhận thẻ rồi, thường thì Card Reader không có vấn đề gì.
Nên kiểm tra kỹ lại chiều khóa (Lock) của thẻ. Nếu gạt đúng chiều rồi mà vẫn bị Write Protection thì nên làm theo ... vế thứ 2 của câu cảnh báo: "the disk is write -protected Remove the write-protected or use another disk" 😁
vớ vẩn! tôi cũng bị vậy nè.thẻ nhớ 7610 cũng báo vậy.tôi đổi đầu đọc thẻ là được ngay.tại đầu đọc thôi
Oki

kilyku
TÍCH CỰC
15 năm
Hi,Cái thẻ nhớ của mình cũng bị như bạn.Ban đầu cũng tưởng lỗi ở thẻ nhớ nhưng ko phải mà là do virus Win32.Vomo.PE.Làm cho ổ cứng của máy tính không thực hiện được thao tác Copy,cut....Mình tìm trên mạng họ nói dùng BKAV Home diệt là được nhưng mình cũng quét nhưng ko thấy con nào cả.Đem ghost là hết.Bạn thử xem thế nào ....?
ngotuanthao
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hồi trước, đã có lần mình cũng k copy vào thẻ đc nhưng sau đó mình phát hiện ra là cứ copy file có dấu tiếng việt hoặc copy file vào folder có tên tiếng việt(có dấu) là k copy đc sau đó mình đổi tên thế là OK(k biết là tại sao lại thế).
bạn ơi! về vấn đề này thì có 2 trường hợp
-là thẻ nhớ thì lỗi do đầu đọc, giải pháp rất đơn giản nếu bóp có tiền là ra tiệm "hỏi" đầu đọc mới, về phần thẻ nhớ sẽ ko việc gì.
-là cái jack của thẻ nhớ bị lock, chỉ việc gạt lên, còn nếu bị liệt thì cần can thiệp phần cứng
vậy nha bạn ^_^
ban click phai vao tool click check là ok
lebinh_hung chảnh vl
ko biết thì mới hỏi, k trả lời thì thôi
bạn nghĩ vấn đề đơn giản quá 😃
tiếng anh giỏi dữ hén, có câu này học thuộc đi nhé "núi này cao còn có núi khác cao hơn" mà chắc gì bạn đã là người giỏi nhất trong số m.n ở đây?
.
dị ứng với loại người này!
ngochoaitn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Regedit k ăn thua đâu :v. Chắc bác quyên gạt nút bên cạnh khay đọc thẻ
chuẩn luôn. tôi vừa mua xong cũng bị lỗi thế này. thay cái đầu đọc thẻ khác lại ngon
tình hình là mình cũng bị tương tự; máy tính win7 không coppy được dữ liệu ra usb (nhưng ngược lại từ usb coppy vào máy tính được nhé)

ai biết HELP với nhé

có thể trả lời trực tiếp hoặc qua email: bounkham13579@gmail.com nhé

trân trọng cảm ơn !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019