Không kích hoạt được imessage và facetime bằng số điện thoại

namandy89
30/11/2012 9:11Phản hồi: 441
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tj3nk3pr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ức chế sim viettel quá mãi lo kích hoạt đc vinaphone lắp cái ăn luôn
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bạn, sau khi mình cũng làm đủ các phương pháp như a e trong diễn dàn nói mà chưa gửi imsage đi được, sau đó mình lấy máy của đứa bạn kích hoạt im thành công rùi gửi cho mình và mình nhận được, sau đó là mình đã thành công gửi và nhận im, tạo một cuộc hội thoại mới bằng im và gửi bằng im cho 1 số đt mới đã kích hoạt im va đã thành công rồi các bạn àh
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bạn, sau khi mình cũng làm đủ các phương pháp như a e trong diễn dàn nói mà chưa gửi imsage đi được, sau đó mình lấy máy của đứa bạn kích hoạt im thành công rùi gửi cho mình và mình nhận được, sau đó là mình đã thành công gửi và nhận im, tạo một cuộc hội thoại mới bằng im và gửi bằng im cho 1 số đt mới đã kích hoạt im và đã thành công rồi các bạn àh. Nếu các bạn đã kích hoạt thành công nhưng ko gửi im được thì dùng một điện thoại có thể gửi im được gửi sang máy bạn xem thế nào có thành công như mình ko nha. Cám ơn diễn đàn và các bạn đã chia sẻ, thank all
lethuan2310
ĐẠI BÀNG
8 năm
của em kich hoạt bằng ID Apple mà vẫn không được. 😔
hnay có ai k kích hoạt được imess k . em làm mãi k dc , nhọc ghê, e viettel
@CSR Vietnamobile M cũng thế. Bị hơn tuần rồi mà kích mãi ko đc. Buồn bực lắm
@chungthuong89 chắc do viettel cùi bắp rồi ông à , t bị cũng 1 tuần rồi. dùng ip mà k có imess thì ra gì đâu
@CSR Vietnamobile Hiện tại thì hơn 2 tuần rồi. Khó chịu thật. Ko kích đc
Mình còn bị trừ tiền cơ; kích đi kích lại mấy lần.
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng sim Viettel. Đã Restore đổi số trung tâm tin nhắn các kiểu. Đổi vùng..,, bật chế độ máy bay. Các kiểu. Gửi tin không được. Rất ức chế nửa tháng nay. Sim khác thì ok.
Nhờ đứa bạn mách " ra thay sim 25k " là ok. Tắt máy lắp sim mới thay vào. Mở lên ok liền.
Mình share cho các bạn đỡ mệt
caphesom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuongduyhp Mình làm rùi nhưng vẫn không được bạn ạ 😔(. Chán ông apple thật. K có imess dùng tù dã man.
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thay sim cái là ok
@phuongduyhp của tớ facetime bình thường! đã kick được cả ft và imess
cơ mà nhắn tin thì chỉ nhắn sms đc còn imess thì ko nhắn đc @@ kỳ cục
giaoluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thông báo hiện nay sim 4G của nhà mạng Mobifone không thể nào kích hoạt được iMessage trên iphone.Mình đã làm đủ các kiểu hướng dẫn tại các diễn đàn,kết quả bị trừ gần 100k nhưng vẫn đơ.có lẽ nhà mạng không thích người dùng kích hoạt loại hình này cho lắm(nhắn tin và gọi miễn phí) nhưng vẫn cứ trừ 2500đ/trên 1 lần on off
canhbang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giaoluu Vậy nếu mình đổi sim mới có được không bạn? Đổi lại sim 3G thường.

P/s: Mình đã đổi sim lại và vẫn không active được......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019