không mở được lockdir

nguyenducbinh
12/4/2009 3:40Phản hồi: 11
hix e dùng phần mền lockdir 5.36 để khóa thư mục. hôm nay vừa cài lại windows vaò gõ pass thì nó không nhận nữa, pass đúng 100%. có bác nào biết cách phá nó kô giúp e với, e tìm goole cả buổi nay rồi ma kô đc. hix toàn dữ liệu quan trọng thôi. thank!😔
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chậc chậc, bác cài lại win mà cái pass nó vẫn còn à, kinh thế. Bác cài lại cái soft đó òi set lại pass coi đc k.
ặc em tìm kiếm trên google rôi cái phần mềm này bảo mật kinh khủng lắm. hết cách rồi sao? hix hix
hix e đã tìm được cách lấy file rùi. thank
dinhdq2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
cách gì vậy, chỉ cho anh em được không?
Thanks
Ông bạn nguyenducbinh ah' 😔(
giúp tiu nhá, tiu cũng có một file khóa bằng lockdir, hum wa cũng cài lài win nên giờ honkk vào đc nữa, ông có cách nào lấy lại đc tài liệu thì giúp tiu nhá................ thanks rất nhìu trc.......
Bạn đã cài lại soft Lockdir đó chưa? Dùng soft để mở folder bị khóa xem sao.
Cài lại Win mà không unlock được thằng Lockdir

Mình cũng gắp trường hợp giống bạn, sau khi cài lại Win 7 thì không thể unclock được Lockdir, ai biết chỉ giùm! thanks nhìu!
binhminhsom
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình có 1 file decrypted folder protect nhưng chỉ sử dụng được với lckdir 4.x trở về trc, bạn nào có nhu cầu pm: binhminhsom[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Lâu lâu kô quay lại diễn đàn thấy nhiều ng vẫn thắc mắc về vấn đề mở khoá chương trình lockdir mà pass bị quên mất, mình post bài này hướng dẫn mọi người lấy lại tài liệu đã bị khoá:
Trước đây một lần mình đã dùng chương trình này để khoá một thư mục chứa luận văn của mình, lúc cần lấy để đi in mới ngã ngửa ra vì gõ mật khẩu kiểu gì cũng kô đúng (mặc dù vẫn nhớ chính xác mật khẩu). Sau đó mình có lên mạng tìm cách phá nhưng kô hiệu quả, mình mới nghĩ ra thử vào DOS lấy xem sao và đã làm đc một cách đơn giản như sau:

Cách bạn sử dụng đĩa Boot (mình sử dụng boot 9.8) khi boot xong hiện menu ban chon Start mini windows xp. Đợi khởi động xong bạn chọn chương trình “7zip File manager” trên desktop, tìm đường dẫn tới thư mục bị khoá, mở ra chọn “Thum.ms”, chọn…, chọn lastF>ok bạn đã thấy file bị khoá giờ chỉ việc copy ra thui.

Chương trình lockdir của mình sử dụng là phiên bản 5.36, version cao hơn chưa thử vì kô có mạng để tải về, chế độ khoá là Normal hay High đều đc cả, Highest chưa thử vì sử dụng bản chưa đăng kí.
Chúc các bạn thành công, thấy hữu ích thì nhấn thanks!
cho e hỏi: bình thường khi đã mở khóa file lockdir thì nó sẽ có cái biểu tượng ở dưới thanh menu, 1 lần khi e đang mở file ẩn của lockdir thì máy bị cúp điện, sau khi bật máy lên lại thì cái biểu tượng ko thấy ở dưới nữa và file khóa thì cũng ko thấy nữa, bây giờ ổ cứng thì vẫn còn file đó mà ko thể nào tìm ra, bác nào giúp e vs 😔(
thanks trước
các bạn dùng soft GetDataBack nhé, mình làm dc và lấy được dữ liệu nhưng k biết sao xoá cái thư mục đó. nick face : truonggiang483 có gì các bạn inbox mình chỉ cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019