Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không nhận được code Viber

tanpro183
12/1/2012 6:33Phản hồi: 58
Không hiểu sao mình cài Viber thì không thấy nhận được Code 😔 ấn vào No code cũng k thấy gọi điện và báo lỗi trong quá trình active.Có cao thủ nào giúp mình không :(
Mình dùng mạng Viettel :(
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng vậy ! cái mạng viettle rất khó khăn trong việc lấy mã code ! bạn dùng 1 cái sim ngoài mạng viettle thì ok ! nó nhắn tin code or điện đọc 4 số cũng dễ nghe 😁 :D
Mình dùng mạng viettell nhưng đăng ký phát gửi code ve ngay mà máy bạn m không đc cugnx không hiểu nổi nữa 😁
Mình cũng vậy, đang xài dt iPhone 4 lock mạng viettel, đăng ký chờ hoài ko có SMS, có dt lại thì chờ gần cả phút chả thấy nói năng gì, search thì thấy như vậy: http://helpme.viber.com/index.php?/Troubleshooter/Step/View/1, nhìn cái NOTE của nó là thấy nản đời
... Gọi qua viber thì free hả bạn? Có cần fai 3G or wifi k? Mình vừa nhận được code 😃 ...
Gọi qua 3g or gprs , wifi , có nhắn tin nữa , cái này thì ai cài viber đều gọi được với nhau hết , kể cả ios lẫn android == all free
longltt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào viber sau đó nhập số điện thoại rồi đợi 60s sẽ có điện thoại gọi tới bạn phải bắt buộc trả lời ví dụ như alo chẳng hạn lúc đó sẽ có người đầu dây bên kia đọc cho bạn mã code bằng tiếng em nhé. Chúc bạn thành công với mạng vit teo vì tôi cũng đang dùng vit teo ngon lành cành đào
Nó gọi 3 cuộc. Cuộc đầu vừa alo thì nó cúp. Cuộc sau alo thì ko nghe một âm thanh gì nên mình cúp. Cuộc cuối thì mình ko nói, nó cũng ko nói, chờ gần 1' thì tự động disconnect 😔 Giờ chờ hết hạn 24h cài lại, nếu vẫn ko được thì thua. Mà sao cái a viber này ko thêm cách active qua mail nhỉ :(
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@longltt đúng rồi đấy, tùy lúc hên xui..có khi gửi code, có khi phải nghe dt từ số lạ hoắc đọc code cho nghe bằng tiếng Anh...hj
tienvictor
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế lấy máy khác nhập sdt của m vào rùi lấy code có được không ạ
ko đc.mình cũng bị thế này.ức chế quá.ko có cao thủ nào biết cách à
bachlonghl
ĐẠI BÀNG
12 năm
gọi cho nó, alo rồi nó đọc cho bạn code bằng tiếng anh, ghi lại rồi nhập vào ;)
@bachlonghl gọi đc thì đã ko fải lên đây tìm giải pháp bác à.vụ vibẻr này random thôi.có số đăng kí bn lần cũng đều nhận đc code.có số làm thế nào cũng ko lấy đc code(e nằm trong số đó)
Mình cũng ko nhận được code qua tin nhắn nên phải dùng cách gọi ! người ta gọi và đọc code tiếng anh cho mình mà ! cũng dễ nghe thôi !
cái đt của em cũng vậy,ko nhớ code giờ không biết làm thế nào dùng đc viber đây 😔
@hoangdung1214 Bạn xóa đi cài lại !!
aronvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
reset vibre hoac tai cai moi
@aronvn không được bạn ah,nó báo lỗi "an eror has occured..." là sao vậy bác.
E lỡ vào rồi thoát ra,nó gọi báo code cho mình 2 lần,nhưng ban đầu không biết,h không biết kích hoạt tn nữa,không lấy được code 😔(
aronvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtiep171 xoa' di cai lai , roi get code dung chon get code bang sms chon get code bang cach no goi lai cho minh luon
@aronvn Xóa đi cài lại khoảng 11 lần rồi,và cũng chọn cách chờ nó gọi lại nhưng cũng không gọi bạn ah.
Rút ra kết luận là:mỗi ngày nó chỉ gọi cho mình 2 lần thôi,nếu quá 2 lần đó thì bạn phải chờ 24 tiếng sau mới có thể đăng nhập lại được,bây h thì ok rồi.(Cứ đọc kỹ hưnowngs dẫn trước kkhi sử dụng 😁 )
bác kiếm 1 cái sim rác vinaphone ấy . nó gửi code về nhanh lắm
ah,các bác cho hỏi tí là.sao ông anh đùng viber (kết nối bằng 3G bằng con HTC evo 4G+) gọi cho mình (mình dùng wifi bằng galaxy S2) mà mình lại nghe bé thế nhỉ,đã tăng volume lên hết cỡ.Có cách nào cài đặt loa thoại cho Viber được không các bác 😔
Những trường hợp này thường ở các máy lock dùng sim ghép các bạn chỉ cần khởi động lại máy là ok mà
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cắm sim vào máy khác đánh code vào ko được la sao ...! tl nhanh giùm đc ko các bác
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
upp upup pu
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
up