Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không thể đang nhập Zune pas ....?

nguyendaika
6/12/2010 4:10Phản hồi: 12
Không thể đang nhập Zune pas ....?
Mấy lần trước em vẫn đăng nhập và cài ứng dụng được, nhưng từ khi chuyển qua laptop mới thì đăng nhập báo lỗi như hình dưới, mấy bác nào gặp hoặc biết lỗi này hướng dẫn em với 😕 Untitled.jpg Untitled.jpg
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng chữ đỏ đã thông báo cho bạn là time zone bi sai lệch rồi đó. bạn chỉnh lại Time zone trên máy laptop cho đúng múi giờ VN và múi giờ trên điện thoại phải trùng nhau.
ví dụ ( UTC + 07:00 ) Bangkok, Ha noi , jakarta.
Mình đả kiểm tra lại múi giờ trên máy tính vẫn đang chỉnh là GMT +7 . Đúng chính xác rồi, không hiểu sao vẫn báo như vậy........
Chào anh chị em đang sử dụng WP7 mến!
Cũng nội dung này xin hỏi các đai ca chỉ giáo cho.

Chỉ giúp mình cách đăng nhập Zune bằng tài khoản Windows live đã tạo từ phần mếm Zune đã cài trên PC
Khi đăng nhập nó báo thế này, chỉnh mãi cung không được

Phần mềm có thời hạn dùng thử vậy hết thời hạn thì có dùng được không?
Thank you so much!
Mình đã gặp lỗi này. Mình đăng nhập tk live trên pc rồi kéo xuống dưới có phần chỉnh Regional và location đấy nó để là Uk bạn chỉnh nó về thành US là sẽ đăng nhập đc tk trên zune.
@hoanglong_tn Bạn nói rõ hơn chút được không. thank bạn
Tim mãi không thấy bạn ơi. chỉ chi tiết mình cái, cậu chup cái ảnh nền khoanh đỏ lại. cám ơn
Lỗi này các bạn xử lý như sau:
Đầu tiên là phải tạo tài khoản live vào live.com với khu vực country là United State (US), vùng state tùy chọn, tất nhiên nó sẽ đòi hỏi phải có mã vùng đúng (cái này search google ra liền). Dùng phone đăng nhập email là tài khoản live.com đó, sau đó tạo tài khoản Live ID trong zune có cùng country và state với tài khoản email live.com, kết nối máy với PC ,đăng nhập live ID là OK.

Thực ra cái vụ kết nối với zune có nhiều cái mình chưa hiểu hết, có lúc nghịch ngợm thế nào đó dùng tài khoản gmail kết nối cũng ok nhưng sau đó lại báo lỗi. Trường hợp của chủ thớt là dùng yahoo mail nên tốt nhất là dùng mail live với đuôi [MENTION=103257]live[/MENTION].com là chắc ăn.
Minh cam on ban.
May mo mai va phat hien ra rang.
hôm đầu tiên moiư mua HD7 mình đăng ký tài khoản Live từ điện thoại HD7. nên chắc chắn nó xác định tài khoản live này không phải ơ mỹ. vì mình chỉnh location cũng không được. mặc dù tài khaỏn này vẫn đồng bộ được danh bạ va mọi thứ, riêng Zune không dăng nhập được.
Hôm nay mình tạo một tài khỏan Live khác để dùng nó đăng ký và đăng nhập Zune .
Hiện đã được rồi.

Nhưng mình muốn hỏi thêm:
Zune cho dùng thử 15 ngày như vậy phần mềm này phải mua àh?
hết 15 ngày thì sao?
Hết 15 ngày cũng chẳng sao cả? Mình sài gần tháng rồi có thấy báo gì đâu?
Mình Nhầm nhọt tí. không phải vậy. đây la tạo bộ sưu tập để dùng thử 14 ngày.

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Vọc mấy hôm, nay đã hoàn toàn làm chủ được em HD7. Mình khoái WP7, nó thật tuyệt! đặc biệt là Điện toán đám mây - Skydriver.
Giờ lại có thể viết bài hướng dẫn các bạn khác được rồi. kể ra làm thày giáo cũng thật nhanh và dễ.

---------- Post added at 11:48 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

Nhưng mà dùng tốn pin quá, Data cũng ngốn như ma. có lẽ phải chế quả pin dự phòng và bộ phát wifi di động.
sao minh dang nhap woai ma ko duoc Nó báo máy chủ tạm thời bị lỗi woai .ai jup jum voi HUHU
Cai postal code đó phải làm sao vậy mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019