Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

không thể hạ fw ip 4 ios 7 final xuống ios 6.1.3 dc

rintaminh
19/9/2013 18:37Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiz,bác nào mà ip4 lên 7 k lưu shsh thì xác định chết đứng ở iós 7 nhé,e nằm trong số đó ~.~
tôi có ip4 6.1.3 chưa jb hnay up nhầm lên ios 7 bây giờ có xuống được kok hnay la ngày 25/9 rồi
@kal_el Theo như mình biết, nếu bây giờ mà bạn muốn hạ về thì chỉ có thể về FW 5.x.x (với điều kiện là phải có shsh) vì shsh 6.x.x apple khóa rồi cho dù bạn có lưu.
Tóm lại:
1/ Về FW 5.x.x (với điều kiện là phải có shsh)
2/ nếu không có lưu shsh thì phải Dùng phiên bản ios7 mà lòng không muốn (vì không mượt).
3/ Bán máy
Thân chào
bác nào 4s không? có còn về dc 6.1.3 không các bác
@viruslove1303 giống bạn đang kẹt ở 7
Hix! Lên đời từ Sony Xperia Neo - Iphone 4, đang xài 6.1.3 được nửa tháng tự nhiên đèo bồng up lên ios 7 final! Giờ máy em nó giật đùng đùng còn thua cả cái Sony cũ nữa! Ai cứu giùm em với các bác ơi, huhu 😔!
mình đang ở 7.0.2 ip4, có SHSH của tất cả các FW trước. mình cũng thử tạo bản CFW mà khi RS thì cũng dính lỗi 11, mặc dù đã làm theo hướng dẫn của các bạn ở trên
longcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@octieu1801 xóa sạch itunes hiện tại đi rồi cài lại bản itunes 11.05 sau đó RS là thoát được lỗi 11 .
Mình về được 6.1.3 cho con 4 và cảm thấy "bình yên" @@
@quisu222 bạn lưu shsh à?
@minhtuvn9009 Mình chả biết lưu cái ấy. Mình xuống ngay ngày đầu tiên ra mắt OS7. Chắc hôm đó chưa bị khóa nên xuống được. Giờ nghe nói bó tay rồi...@@
tớ dám cá là IP4 downgrade về dc với điều kiện có shsh. mới downgrade 1 cây về 😁
@thanhhai8888 bác cá vậy ai chơi vs bác :p
ip 4 có shsh thì downgrade thui gì mà phải cá
c
căm ip zo máy tính, chay ifaith 1.5.9. xong chọn show shsh avaiable shs.... xong bác chọn model rồi để ifaith no check sẽ trả về kết quá cho bác
deptraiac
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình làm hoai ko được giù có lưu shsh 5.1.1 muốn về mà toàn lỗi 11
thử 5 phiên bản itun rui dkm.
jackphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@deptraiac thế mà nó vẫn đúng. tui vẫn leo lên đỉnh (7.0.2) rồi khi gặp game nào dùng iApFree dc, lại tụt xuống (6.1.3) để xài rồi lại leo lên đỉnh trở lại.

Nói thế mà nhiều người bị lỗi 11 ghê ta 😁
@deptraiac thử 10.5 xem bạn, nhớ xóa sạch ituns củ nhé ! đả tess 6.1.3 + 5.0.1
@jackphan làm sao tháo acc icloud hay my i phone pro, giúp mình với, nếu tháo ra khi restore có bị hỏi pass icloud ko? mình đánh mất pass icloud rồi.😔
jackphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonic speed Tháo acc thì vào iCloud kéo hết xuống dưới có mục del acc tắt Find My Phone thì vào iCloud tắt mục find my phone đi. Và tất cả đều cần pass iCloud.
Quên pass iCloud thì recovery pass lại. Vào iForget trên PC lấy lại pass acc iTunes, nó sẽ mail vào cái mail đó và reset pass thui.
mylove2oo5
ĐẠI BÀNG
10 năm
EM muốn hỏi ngu ngốc 1 câu các bác trả lời dùm em nha😔 :Hiện tai e đang dùng con ip 4 máy w ios 6.1.3(em có lưu shsh 6.1.3)Giờ nếu nâng cấp lên ios 7.0.2 thì baseband có thay đổi không ạh ?và nếu baseband có thay đổi thì khi e muốn downgrade về bản 6.1.3 thì bb có về lại bb cũ không ah bb hiện tai 4.12.05Em ko biết nên muốn hỏi như vậy các bác cứ chỉ bảo iem ạh :(
@mylove2oo5 baseband sẽ lên và ko xuống khi hạ firmware. Máy world thì ko phải lo baseband, máy lock thì còn xét
mylove2oo5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoannv11 Còn khi nâng cấp thì bb sẽ lên phải không bác!
Cám ơn bác nha em lên ios 7 chơi vậy 😔
các pro cho mình hỏi, my i phone đã mở nhưng không nhớ pass để tắt, mình có lưu shsh giờ restore xuống ios 6.1.3 được không, máy mình iphone 4.
@Sonic speed không được đâu. Bạn tìm lại pass của nó đi gửi mail cho apple mà xin lại
@hoannv11 Nhưng pass mail khi dk icould thằng bạn mình làm nhanh dùm giờ nó quên luôn, ko có pass mail lẫn pass icloud, nó đọc tùm lum hết zô không được, giờ nó bó tay rùi huhu😔, bạn nào pro tiêng Anh gửi mail xin Apple dùm mình với, mình sẽ hậu tạ.:(
đã hết cách rồi sao, hix khổ nỗi mình không có cái pass mail, nhờ thằng bạn lên dùm, giờ nó bảo không nhớ luôn, nó đọc pass tùm lum mình không vào được, ai có cách nào chỉ mình với.hix 😔 máy chậm như rùa, iphone 4 mà chụp hình thua 3 nữa.
Máy em ko lưu cái gì cả, iphone 4, giờ cách nào down xuống được ko? 😔
@BusiMan bạn mang qua 67 vũ trọng phụng mình xem jup cho.ok
Lỗi 11 bạn hạ phiên bản của itunes xuống là được thôi mà.
thongmoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại vẫn hạ được IOS 7.0.2 xuống 6.1.3 được à mấy bác
@thongmoney ip4 có shsh thui
@thongmoney Mình vừa hạ được từ 7.0.2 xuống 6.1.3 có lưu shsh, ip4 các bác ah. Dùng ifaith và itunes 10.7
thanhbk
TÍCH CỰC
10 năm
@pl999 Dùng ifaith 1.5.9 buil cái shsh 6.1.3 vào fw 6.1.3 rồi cài itunes 10.7 rs bt hả bác?:d
dung redsnow 9.15b3 restore lai 6.1.3 ok . phai co shsh
@hoanganhiphone có thể hướng dẫn sơ qua được không anh?
làm theo bài này nè bạn
mình cũng thức 2 đêm liền lục lội & thấy bài này làm được...
chạy bằng itunes 11.0 nha bạn
thanhbk
TÍCH CỰC
10 năm
Thời điểm này có nên jbt cho con ip4 fw 6.1.3 ko mấy bác?e chỉ sợ cài đụng app nào ăn táo là lỡ dỡ lên xuống vất vả quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019