Không thể restore iphone về custom firmware 2.0

gearofwar
31/7/2008 19:41Phản hồi: 9
Em đã restore nhiều lần về 2.0 original và bắt đầu restore lên custom (= shift + restore chọn custom firm tạo = winpwn 2.0.0.3) tất cả đều thất bại giữa chừng mặc dù đã build lại nhiều lần ,dow itunes ver mới nhất về cài lại nhưng nó vẫn báo giữa chừng : "The iphone could not be restored.An unknown error occurred(6)".Mong các bác giúp...
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
máy của bạn là 3G hay IP 1st? bạn phải để ý
máy mình là 1st ! kô tài nào restore dc :|
Lỗi này là do bạn chưa đưa iPhone về được DFU Mode.

Cách đưa iPhone về dạng DFU:

1. Tắt iPhone
2. Khởi động iTunes và gắn IP vào máy.
3. Bấm và giữ một lúc hai nút Power/SleepHome đúng 10s thả nút Power/Sleep ra và tiếp tục giữ nút Home thêm 10s hoặc đến khi nào iTunes báo là iTunes has detected an iPhone in recovery mode..... thì thả nút Home ra, lúc này màn hình của iPhone sẽ không có hiển thị một hình ảnh gì hết (đen thủi thùi thui).

Chú ý: Nếu sau ba bước này mà màn ảnh của iPhone hiển thị hình USB và iTunes thì bạn phải lập lại bước 1 đến 3 cho tới khi nào iTunes nhận được iPhone mà màn hình không có hiển thị. Chúc thành công.
Thanks bạn ! Mình cũng kô nghĩ là cái DFU mode với recovery mode nó gần nhau như vậy! Mình toàn đưa nó về recovery mode với cáp usb hiển thị trên màn hình
Ban oi an shift va restore.To ko tim thay rétore o dau ca
có khả năng máy bạn đã bị lỗi [6] từ trước khi đưa lên 2.0
Ming restore lan dau duoc.Den lan sau no lai bao loi.Ko biet cach khac phuc the nao
Lam6630
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn về DFU đc̣ chưa ? restoire về 1.1.4 --> ziphone unlock (itune 7.5) rùi lên lại 2.0 theo http://pdaviet.net/showthread.php?t=29737 và http://pdaviet.net/showthread.php?t=21200
Khi bạn đã chạy FW2.0 thì bạn không cần đưa về Original mà dùng trực tiếp FW-Customize. Lưu ý trước khi Restore lại bạn dùng winpwn 2.0.0.3 bấm vào Browser .ipsw để chọn FW2-Original sau đó bấm vào iPwner rồi chọn FW2-Customize thì mới Restore được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019