Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không thể tạo nhạc chuông trên iTune 12.4

21/5/2016 15:8Phản hồi: 25
Các chế cho em hỏi cách tạo nhạc chuông trên phiên bản 12.4 với
Trước đây vẫn làm bình thường nhưng vừa mới update em Mac lên phiên bản iTune mới nhất thì ko thấy phần tạo phiên bản AAC đâu 😔:(
P/S: Riêng máy tính thì cứ phiên bản mới nhất em update liền ,kể cả phiên bản hệ điều hành của máy 😃😃
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không bác nào biết à 😔
Bạn có thể tải soft ngoài để cắt cho nó tiện bạn nhé
cũng đag dính quả này mà chưa biết tnao. muốn cắt nhạc chuông mà k dc
Vào File > Create New Version.
@Google Spider la sao vậy? b có thể nói rõ hơn dc k?
@Chăn Bò37 Thì chọn bài hát, get info rồi set phút giây, sau đó thay vì click chuột phải chọn "Create AAC version" thì vào "File > Create New Version"
Apple chỉ mang "Create AAC Version" từ menu chuột phải vào "File" thôi mà
Trên Mac thì chọn bài nhạc xong rồi chon File trên thanh công cụ của iTunes, chọn tiếp Create AAC Version
DÙng itool pro đi pro. chỉ cần kéo thả là có nhạc chuông ngay.
Đùa chứ bác ở trên hướng dẫn thì hướng dẫn cho chót để ae còn biết.

Nếu các bác dùng bản tiếng việt nhé, thì các bác làm theo như sau:

Đầu tiên vẫn kéo file nhạc mp3 vào itune, các bác chỉnh bài còn 30s như bình thường nhé, nhưng sau bước này thì bh itune nó ko còn có cái dòng tạo AAC khi ấn chuột phải nữa. Mà phải ấn vào cái nút "Tệp" ở góc trái trên cùng, chọn "Chuyển đổi" => tạo AAC. Sau đó các bác làm như bình thường. File AAC mới tạo sẽ nằm ở mục "Bài hát" bên trái màn hình. Chúc các bác thành công .
@Tamiii thank bác nhé!
@Tamiii Đăng nhập để like cho bác. đã chỉ thì chỉ cho chót, cứ nói lơ lớ tạo vẻ bí hiểm phát bực.
Thanks bác nhé 😁:D
Nếu ở Hà Nội hôm nào mời bác ly cafe :p:p
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Click chuột phải vào bài hát muốn làm nhac chuông - Get info - set 30' cho bài nhạc đó - trên thanh menu - File - Convert - Creat AAC Version.
tienvks
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm theo hướng dẫn của bạn thì đã tạo ra được file, nhưng bạn có thể hướng dẫn cách chuyển file vào iphone không? Vì trước thì có phần âm báo để đồng bộ từ itune vào iphone nhưng giờ cập nhật lên mình không thấy đâu cả. Thanks.
tienvks
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oki, mình làm được rồi. Thanks.
E vẫn làm như các bác hướng dẫn ở trên nhưng mà sau khi đổi đuôi tệp thành .m4r rồi thì k thêm tệp này vào mục Âm báo trong iTunes đc nữa. Bác nào rảnhg rỗi hd nốt các bước còn lại cho e với 😔
@Béo Anh SL Mình cũng đang dính quả này, chuyển đc rồi nhưng copy sang phần tone nó ko vào itunes được mới đau
@Béo Anh SL Nhạc chuông của iPhone có định dạng là m4r nên phải dùng 1 phần mềm để chuyển đổi. Mình thường dùng phần mềm Emicsoft MP3 to M4R converter, dùng free thì chỉ convert được 50% bài hát nên nếu cắt 30s thì phải cắt thành 60s, sau khi convert xong còn 30s là vừa!

PS: tôi thấy nhiều bạn nói là chỉ cần đổi đuôi (rename) thì tôi nghĩ là ko đúng vì đây là định dạng (format) file, đổi đơn thuần như thế sẽ ko có tác dụng!
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Long-Vĩnh Lộc Muốn đổi đuôi file m4a thành m4r để làm nhạc chuông cho iphone thì làm như Tamiii hướng dẫn nha bro. Việc đổi đuôi rất đơn giản, chỉ cần sửa chữ a thành r là xong, ko cần phức tạp như bạn hướng dẫn.
Nếu bạn muốn cài nhạc chuông trên Itunes thì chỉ có 30s thôi, nhưng bạn nào muốn nhạc chuông hết cả bài (ví dụ 5p) vẫn làm được nhé.
bị tương tự, trên window rename ko được thành m4r và ko insert được vào tones
@nguyentien1290 nếu dùng win 7 thì vào bật 1 forrder bất kỳ rồi nhìn góc trái trên cùng có nút ogranize => folder and search option => view => bỏ tích ô " hide file extenxion ... " rồi đổi tên nhạc thành dạng abc.m4r là xong
@Tamiii win 10 cũng vậy hả bác ?
=] tỷ năm mới lên nên tiện hướng dẫn nốt nhé, sau khi thay đổi file thành đuôi m4r thì để ném đc cái nhạc vào phần ringtone thì các bạn nhớ chọn phần đồng bộ tất cả nhạc chuông nhé. Ko thì nó khóa ko cho thả nhạc vào đâu. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Thì tạo trên cái khác !
B phải xoá hết các file ACC đã tạo trong playlist đã nhé. File sau khi cắt ấy. Xoá xong là kéo vào được thôi 😆.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019