Khui hộp và giải phẫu sạc không dây Palm Pre

niky
8/6/2009 4:17Phản hồi: 50
Khui hộp và giải phẫu sạc không dây Palm Pre
Sau khi Palm Pre có mặt thì đã có ngay một loạt các hình ảnh cũng như các bước chi tiết giải phẫu. Và bây giờ, lại đến thiết bị sạc không dây của Palm Pre được phẫu thuật. Chúng ta hãy tìm hiểu xem thiết bị sạc không dây mà Palm tạo ra có gì đặc biệt không nhé!

Bước 1: Khui hộp và giới thiệu tổng quan

Do đã kèm theo dây cáp nối microusb nên trong hộp thiết bị sạc này không có kèm theo bất kỳ dây cáp nào. Bên cạnh đó là một nắp lưng dành riêng cho Palm Pre để thay đổi khi cần sạc không dây.

Bước 2: Cân, đo, đong, đếm và tháo rời cục sạc

Cục sạc được thiết kế khá đẹp mắt với màu đen tuyền cùng với kiểu dáng lạ, nặng khoảng 118 gram. Cục sạc có sẵn một adpter nguồn AC nhằm chuyển đổi điện tương thích với các nguồn điện khác nhau tại các nước.

Bước 3: Tháo rời, chiêm ngưỡng và so sánh toàn cảnh 2 nắp lưng

Khác biệt lớn nhất có thể nhìn thấy rõ giữa hai nắp lưng gốc và nắp lưng sạc không dây chỉ là độ nhám của nhựa và có tích hợp thêm một rãnh từ.

Bước 4: Giải phẫu cục sạc

Bên trong cục sạc không có gì lạ lẫm, chỉ có một bảng mạch xử lý cùng với một cuộn dây đồng quấn quanh nam châm điện.

Bước 5: Giải phẫu nắp lưng

Quảng cáo

Cũng cấu tạo tương tự như cục sạc nhưng nhỏ gọn hơn và đơn giản chỉ là một cuộn dây đồng quấn quanh một lõi nhựa cùng với chip xử lý để nhận điện từ trường từ cục sạc.
[relate]palm pre[/relate]
Nguồn: ifixit.com
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanady
TÍCH CỰC
15 năm
Bài của bác niky toàn bài hay nhưng mỗi tội ảnh trong cái bài này nó đổi đi đổi lại nhìn hơi chóng mặt nhất là bây h trời lại nóng 😔
chuẩn, nhức con mắt bên trái, mỏi con mắt bên phải, cả 2 mắt đều nhức và mỏi chưa được cầm trên tay
hị hị cụ chém ác nhở.. :angry6wn: ảnh như thế đỡ tốn diện tích
manhkuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đang nghĩ có phải mình uống nhiều rượu hay ko? thấy chóng cả mặt :rofl8yi::rofl8yi::no6xn:
whoareyou
ĐẠI BÀNG
15 năm
không nhìn rỏ được gì hết, chứ thay đổi liên tục à
đúng đó.để ảnh theo kiểu truyền thống sẽ OK hơn .Chứ xem kiểu này đau mắc với tốn thời gian lắm anh à.Thanks a đã chia sẻ>\.
ảnh khó chịu, khó xem lắm bác ơi. Chưa kịp đọc kịp nhìn gì thì đã nhảy sang cái khác rồi 😔
hoa hết cả mắt, ảnh chạy vèo vèo. hix mắt e thì cận
một bài viét hay, xem cũng đơn giản quá nhỉ, thế hệ sau này chắc toàn sạc khong dây, ngoài yếu tố chi phí và sức khỏe thì nó ko có gì để chê
ước gì làm hình chậm lại tí , hay sử dụng fade in- fade out...
dù sao cũng cám ơn bác làm em mơ rộng tầm mắt
Nhức mắt quá các bác ơi!:no6xn:
Hehe, lại thêm 1 bài hay nữa của bác niky, bác ở HN hay SG nhỉ 😁
linkingok
TÍCH CỰC
15 năm
chóng mặt quá. Lần sau mong Bác đừng để ảnh Gif nữa nha.
Các bạn chịu khó coi hình vậy, một cảm giác mới lạ, với lại coi lâu thì phát hiện những điểm thú vị nữa 😃
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không biết sạc kiểu này có tạo ra từ trường gì phức tạp cho sức khỏe không nhỉ?
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là nhức mắt quá bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Sạc kiểu này tiện thật đấy. Em hổng biết co thể mod nó cho các loại máy khác được không các pro ơi!
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trời nóng, xem ảnh kiểu này muốn rồ người......
hoangle
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình vẫn chưa hiểu lắm lợi ích của sạc ko dây. ai biết chỉ giùm😁:D
Công nghệ này có gì lạ đâu mấy bác đã có từ lâu lắm rồi. Theo em thì đã có gần 3 năm, nhưng chưa được ứng dụng vô điện thoại. Hồi đó em có mua 1 bộ bàn chải đánh răng máy có dùng loại sạc này để tránh vô nước..
Nguyên lý của nó rất đơn giản, đó là ứng dụng từ trường thôi. Khi điện chạy quanh lõi dây đồng ở cục sạc sẽ sinh ra từ trường và trong máy sẽ có bộ phần thu từ trường này. em nói vậy có đúng không mấy bác? Nếu thiếu xin bổ xung ạ.
đau cả mắt..................................Mất giá trị bài viết 1 cách lãng xẹt
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
15 năm
anh này chơi bài viết hot không. Khâm phục luôn hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019