Kĩ hơn về vụ cảnh sát giải mã tin nhắn BBM: vụ án, key giải mã vạn năng và sự liên quan của BB

Duy Luân
16/4/2016 10:28Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi ủng hộ việc BB cung cấp key cho cảnh sát để điều tra tội phạm. vì sao, vì đó là việc nên làm để làm cho thế giới tốt đẹp hơn. Nếu chúng ta ko làm gì phạm pháp thì họ có đọc tin nhắn của ta cũng chả quan trọng gì, còn làm ăn và muốn bảo mật hơn thì dùng BES, suy cho cùng thì công việc của cảnh sát là bảo vệ công lý và bảo vệ người dân, vì vậy nên tất cả mọi người đều có quyền hỗ trợ họ hết mình. Còn những tiêu cực như việc dùng key để làm chuyện xấu thì lại là chuyện hoàn toàn khác. Tuy nhiên điều này có thể làm cho cảnh sát ngày càng tụt hậu về công nghệ khi không thể tự thân giải mã, nhưng tôi tin rằng họ cũng đã làm hết sức và ko mang lại kết quả mới tìm tới BB để yêu cầu hỗ trợ.
P/S: Một fan BB chia sẻ 😃
tucammoi
TÍCH CỰC
8 năm
@feeling1301 mấy bác này chắc ko có khái niệm cảnh sát đen rồi. Bạn thử tưởng tượng những gì bạn chat với bồ nhí bọn nó đều đọc được, nếu bác giàu có có khi bỗng dưng bị uy hiếp tống tiền luôn nhé, còn nhiều việc thâm cung bí sử khác mấy bác ko tưởng tượng được đâu chỉ có bọn XH ngầm mới nghĩ ra.
@tucammoi Bạn nên đọc kỹ rồi hãy quote nhé, mình nói rõ là ko đề cập đến tiêu cực..còn bác tỏ ra mình biết nhiều thì cảm ơn bạn đã cho mình biết thông tin cảnh sát đen, nếu ko chắc cả đời lại ko biết. Cảm ơn bạn nhiều.
minhhai0807
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tóm lại các thanh niên không nên phạm pháp để xã hội trong sạch hơn, nếu BlackBerry là một tổ chức xã hội đen thì mới khác.
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ topic có bài viết hay quá, như đang đocj truyện trinh thám vậy
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Chen là người Hoa nên Chen rất biết cách làm ăn của người Hoa :p

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Lỗ hổng kỹ thuật không đáng sợ bằng lỗ hổng con người.
supzzo
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy thằng nó "tàu ngầm" thì có vẻ nhiều người ưa chuộng hơn là những thằng "lướt trên mặt sóng". Trước có thằng nó "không cho" thì đủ kiểu chỉ trích là sao không giúp, giờ thì lại lộn ngược quan điểm lại. Nói thực chứ các bác cũng chỉ nghe một chiều từ báo chí thôi, có khi bị dắt mũi còn không biết. Ngồi đó mà chém lên chém xuống.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019