Kỉ niệm về Nokia E7: đêm thức trắng, ngồi vọc vạch, trượt mãi chiếc bàn phím bó kẹt không ra

Kính Cận 0_0
28/8/2018 19:38Phản hồi: 127
Kỉ niệm về Nokia E7: đêm thức trắng, ngồi vọc vạch, trượt mãi chiếc bàn phím  bó kẹt không ra
Có lẽ đêm nay lại là một đêm thức trắng như đêm năm xưa, đêm ấy Kính Cận nhận được chiếc Nokia E7, cảm giác lúc đó như cả đất trời rung chuyển anh em ạ. Mình nói thật đấy, không đùa đâu. Mình còn nhớ lúc cầm hộp máy trên tay lòng bồi hồi, tim đập mạnh lắm, cầm hộp máy thôi mà cứ ngỡ như lần đầu chạm tay vào một cô gái xinh đẹp vậy, mình còn nhớ suốt chặng đường về lòng vui lắm. Về đến nhà thì quên ăn uống, cứ như Sài Gòn này chỉ có mình với chiếc Nokia E7 vậy, cả đêm đó mình thức trắng, thức không phải vì vọc vạch máy, hay không ngủ được mà cũng chỉ vì chiếc bàn phím E7 bị bó kẹt trượt mãi không ra anh em ạ!​
Các bài chia sẻ mới nhất mời anh em đọc thêm:
Cảm xúc thích thú tay thì lại run run, cứ cố trượt mãi mà chiếc bàn phím không chịu trượt ra, lòng thì lại lo lỡ mình trượt mạnh tay quá bay luôn bàn phím ra thì coi như xong. Cứ thế mà cả đêm đó mình thức tới sáng, mãi đến khi những tia nắng ngày mới ló qua những ô cửa phòng, cũng là lúc chiếc bàn phím máy được bật lên, cảm giác lúc đó sung sướng khó mà diễn tả hết như xua tan đi cảm giác mệt mỏi, thiếu ngủ, thế là chạy liền một mach ra quán cafe tìm cho mình một góc nhỏ để chụp hình, quay video để chia sẻ cùng anh em...

Bên cạnh diễn đàn thì anh em quan tâm các dòng máy Nokia có thể tham gia nhóm Facebook Nokia Fan Club ở đây, để chia sẻ cùng nhiều anh em có chung đam mê và tham gia các buổi offline sắp tới nhé!

Để sở hữu một chiếc Nokia E7 thời điểm ra mắt năm 2011 với mức giá gần 15 triệu, thì đối với mình đó là một thứ gì đó quá xa xỉ, mà nhiều khi trong những giấc mơ mình cũng chưa từng dám nghĩ tới. Nhưng rồi may mắn đến, 5 năm sau một người chị đã nhường lại cho mình chiếc E7, năm đó là 2016 với mức giá cũng khá tốt, nhưng để mua được mình cũng đã phải chi ra hơn nửa tháng lương để có được, một chiếc máy hoàn toàn mới, hộp, phụ kiện mới hoàn toàn. Cảm giác khi mở hộp vẫn còn nghe rất rõ mùi thơm của hộp giấy, mùi thơm từ quyển sách hướng dẫn sử dụng...mình còn nhớ lúc đó là chuẩn bị tết 2016 cận kề, lúc đó mình vừa chuẩn bị nghỉ tết, thay vì chạy vèo về quê đón tết ngay, thì mình chạy ngay ra quán cafe chụp hình, quay video cho xong, năm ấy định về quê rồi viết bài chia sẻ niềm vui này cùng anh em Tinh tế. Nhưng về quê lại không có máy edit video, mà nhà cũng không có mạng wifi nên những dự định chia sẻ ấy nằm mãi trong ổ cứng, mãi đến hôm nay mới có dịp viết lại những cảm xúc này chia sẻ cùng anh em. Mời anh em cùng mình lên chuyến xe ngược thời gian để trở về với những kỉ niệm một thời, trở về với những cảm giác rất thân quen và cùng trải nghiệm chiếc điện thoại Nokia E7 nhé!

Nokia E7.jpg Mặt trước hộp máy nổi bật với tông mày xanh cùng logo Nokia và hình ảnh chiếc Nokia E7

Nokia E7-2.jpg
Mặt sau hộp máy Nokia E7 in hình các màu sắc máy, các thông số kỹ thuật, cũng như tính năng nổi bật trên máy. Nokia E7 có camera sau là 8MP, máy trang bị màn hình AMOLED 4 inch, máy có kết nối 3G/WLAN, Bluetooth 3.0, bộ nhớ trong của máy là 16GB. Nokia E7 có cổng kết nối HDMI và công nghệ âm thanh Dolby Digital Plus...

Nokia E7-3.jpg Cạnh bên hộp máy là dòng chữ Nokia E7 màu trắng nổi bật trên tông màu xanh quen thuộc

Nokia E7-4.jpg Số IMEI máy cũng như thông tin Nokia E7 được sản xuất ở Phần Lan, chiếc máy mình trên tay là phiên bản màu trắng bạc

Nokia E7-6.jpg Vừa mở hộp ra là nhân vật chính chiếc Nokia E7 màu trắng bạc rất đẹp

Nokia E7-7.jpg
Bộ sản phẩm đi kèm theo hộp máy Nokia E7

Nokia E7-8.jpg Nokia E7-22.jpg
Sách hướng dẫn sử dụng Nokia E7 in màu rất chi tiết và đẹp

Quảng cáo

Nokia E7-19.jpg Cáp Micro USB

Nokia E7-20.jpg Cáp Mini HDMI

Nokia E7-21.jpg
Cáp USB OTG

Nokia E7-15.jpg Nokia E7-18.jpg Tai nghe đi kèm máy WH-205 và bộ nút tai thay thế

Nokia E7-9.jpg Nokia E7-11.jpg Củ sạc đi kèm Nokia E7 là sạc dây liền, AC-10E: 5V - 1,2A

Nokia E7-76.jpg Cảm giác đầu tiên cầm trên tay chiếc Nokia E7 là một khối kim loại sờ vào mát lạnh tay. Trọng lượng máy cầm rất đầm tay và thiết kế nhỏ gọn nên việc sử dụng một tay cũng rất thoải mái.​

Quảng cáo

Nokia E7-33.jpg Chiếc máy mình mở hộp phần miếng dán bảo vệ trước và sau lưng máy cũng như cụm camera vẫn nguyên, mình chỉ tháo phần mặt lưng, còn màn hình thì mình vẫn để nguyên​

Nokia E7-78.jpg Nokia E7 với thiết kế kim loại nguyên khối rất cứng cáp, mạnh mẽ và sang trọng

Nokia E7-55.jpg Nokia E7 trang bị camera sau 8MP, thời đấy với camera này cũng đã khá khủng. Kế camera là đèn flash LED kép và logo Nokia đặt một trục thẳng hàng. Bên phải có 2 chấm nhỏ chính là vị trí micro của máy.​

Nokia E7-56.jpg Cạnh dưới E7 là dải loa ngoài​

Nokia E7-68.jpg Nokia E7 trang bị màn hình AMOLED 4 inch, đặc biệt máy cũng được trang bị công nghệ ClearBlack Display cho góc nhìn tốt hơn ngay cả dưới trời nắng.

Nokia E7-67.jpg Cạnh trên máy là loa thoại, logo Nokia đặt giữa, kế đến là camera trước với độ phân giải VGA, dòng chữ E7 nhỏ gọn đặt cạnh góc trái màn hình máy và kế là vị trí các cảm biến.​

Nokia E7-66.jpg Phía dưới màn hình Nokia E7 khá thú vị là nơi bố trí chỉ với 1 nút home/menu​

Nokia E7-32.jpg Cạnh trái máy là nút khóa phím/phím đèn pin. Các phím bấm được hoàn hiện khá tỉ mỉ và chăm chút​

Nokia E7-28.jpg Cạnh phải là nơi bố trí khe cắm sim, kế đến là phím điều chỉnh âm lượng. Và dưới cùng là phím bật nhanh camera máy.​

Nokia E7-31.jpg Nokia E7 sử dụng khe Mini SIM​

Nokia E7-25.jpg Cạnh dưới máy là một số thông tin về Nokia E7, máy được sản xuất ở Phần Lan, vị trí micro bên phải góc máy​

Nokia E7-26.jpg

Nokia E7-27.jpg Trên đỉnh máy là nơi bố trí jack cắm tai nghe, kế đến là nút nguồn, cổng kết nối HDMI và cổng Micro USB và có đèn báo sạc nhỏ phía trên​

Nokia E7.jpg Bên cạnh bàn phím ảo, thì điểm thú vị trên Nokia E7 chính là bàn phím QWERTY rất độc đáo. Để mở bàn phím thì bạn chỉ cần đẩy màn hình cảm ứng lên. Lúc này màn hình máy cũng sẽ tự động xoay từ dọc sang ngang khi bạn mở bàn phím cho phù hợp để thao tác. Mình còn nhớ tối hôm mình mang máy về mở, thì phải thức trắng cả đêm loay hoay, mà không cách nào trượt màn hình lên khỏi bàn phím được. Mãi đến gần sáng thì mới bật được bàn phím E7 ra, có lẽ vì máy đã để thời gian khá lâu không sử dụng đến, nên việc trượt bàn phím ra khá khó, để ý kỹ thì mình thấy dưới phần tiếp xúc giữa màn hình và bàn phím có những đệm cao su mềm, chính phần này để lâu theo thời gian cao su chảy nên làm kết dính bàn phím với phần phía sau màn hình, nên khi trượt ra được mình phải dùng bông gòn vệ sinh khá lâu mới sạch hết các vết cao su dính trên góc máy.
Nokia E7-75.jpg
Nokia E7 nằm trong dòng E series, dòng điện thoại "doanh nhân" nên không chỉ có thiết kế thời trang, lịch lãm, sang trọng mà máy còn hỗ trợ đầy đủ những tính năng văn phòng, với bàn phím cứng QWERTY thì việc soạn thảo văn bản hay mail dài là điều khá dễ dàng, tuy nhiên với những anh em bàn tay to thì hơi khó thao tác, với mình thì quá trình sử dụng soạn văn bản dài khá dễ và nhanh.

Nokia E7-71.jpg

Nokia E7-42.jpg
Cảm giác gõ bàn phím QWERTY trên Nokia E7 là êm, các phím thiết kế rất tỉ mỉ và đẹp. Nokia E7 trang bị 4 hàng phím bấm, với nhiều phím tắt rất hữu ích và nhanh hơn trong quá trình soạn văn bản.

Nokia E7-41.jpg Nokia E7-49.jpg Nokia E7-44.jpg Nokia E7-50.jpg
Một số hình ảnh góc máy khi trượt bàn phím
Nokia E7-64.jpg
Nokia E7 trang bị camera chính là 8MP, với đèn flash LED kép
Nokia E7-59.jpg
Nokia E7-69.jpg
Tuy nhiên một điểm hơi tiếc là camera E7 thiếu đi tính năng lấy nét tự động
Nokia E7-65.jpg

Nokia E7-38.jpg

Nokia E7-37.jpg

Thời gian trôi qua mau tất cả chỉ còn lại những kỉ niệm... Có lẽ trong mỗi anh em chúng ta đều có một hoặc nhiều kỉ niệm gắn bó với một chiếc điện thoại nào đó, với một ai đó, kỉ niệm có thể không hẳn là chiếc smartphone cao cấp, kỉ niệm đôi khi cũng có thể từ những chiếc điện thoại nghe gọi rất bình dị mà đong đầy kỉ niệm. Kỉ niệm về một chiếc điện thoại ngày đầu đi làm mua tặng Mẹ, Ba, kỉ niệm một chiếc điện thoại ngày đầu năm học được Mẹ tặng... 😁
Ngày trước nói đến điện thoại người ta luôn nghĩ đến Nokia, cũng như nói đến xe máy là nói đến Honda. Nếu cho anh em một lần quay về quá khứ, về với những kỉ niệm ngày nào thì đâu sẽ là chiếc điện thoại anh em mong muốn được gặp trở lại, được trên tay nhất, hãy để lại chia sẻ, bình luận trong bài nhé. Nếu bài viết này thú vị anh em đừng quên like, share để khích lệ tinh thần mình thực hiện thêm nhiều chuyến xe ngược thời gian tiếp theo sắp tới và trong hành trình tiếp theo đâu là chiếc điện thoại anh em mong muốn gặp lại?

Cảm ơn anh em đã theo dõi!

Thông số kỹ thuật Nokia E7.
  • Kích thước: 123.7 x 62.4 x 13.6 mm/ 176g
  • Màn hình AMOLED 4 inch, tỷ lệ 16:9, độ phân giải màn hình là 360 x 640 pixels, có công nghệ Nokia ClearBlack Display
  • Hệ điều hành: Symbian^3
  • RAM: 256MB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Camera chính: 8MP, đèn flash LED kép
  • Camera phụ: VGA
  • Sim: Mini SIM
  • Pin: 1200mAh
Xem thêm một số hình ảnh mở hộp Nokia E7:
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài hình ảnh, video đang viết tiếp chưa xong, anh em theo dõi đoạn tiếp nhé 😁
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Ở đâu mà mới cứng vậy bác
@Kính Cận 0_0 thích nhất anh này hay làm mấy bài về mấy con máy rất kịch độc
@TRK chắc sưu tầm thôi đấy ạ
nokia200
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc bài của bác mà em lại nhớ lại con e7 ngày xưa bị đứt đầu cắm sạc 😔 đi mấy quán vẫn k có chỗ sửa, cuối cùng đành bán lại xác. 1 thời thức trắng đêm để nghịch fw belle
@Kính Cận 0_0 làm tiếp con máy khác bác ơi
@nokia200 mấy tay buôn trên mạng ship hàng từ Mỹ về giá rất chát
@Kính Cận 0_0 cho mình xin luôn nhé bác
@vophuochigh-tech ơ thế sao ạ? để tìn thử phát
Hàng nóng kiếm ở đâu vậy anh?
@QuốcThái16c Của một chị ngày trước để lại
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa rất thích con này nhưng ko có tiền mua.
@Khai92 Ngày đó lúc máy lên kệ cũng mơ ước được chạm vào em nó mãi đến 5 năm sau mình mới có
Doanh nhân một thời, đã từng rờ vào em nó, rất phê
@congalete Cảm giác trượt màn hình lên, bấm bấm phím êm xác nhận là phê thiệt 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn thấy thèm quá, mà chưa nâng lên belle à mà sao hình ảnh là anna vậy nhỉ😁:D
@gietchetad Vừa lấy là mừng lắm luôn vội quay video ngay luôn :p:p
Em thích nhất máy Nokia N70
@YoungBuffalo Dòng N thì khỏi nói, chơi game phê, ngày trước mình cũng may mắn được chị bạn để lại con N70 hình như còn bảo hành chính hãng 6 tháng nhưng rồi mình lại thích em khác, mang đi bán, bán xong mấy em sau buồn bỏ ăn tìm mua lại mà không có máy mới như cái máy mình đã bán, chạy khắp nơi trang rao vặt toàn bị lừa máy cũ mèm hoặc bị dán tem mới nhưng toàn máy cũ 😔
Arabia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khủng khiếp quá. Quá khâm phục cho tình yêu của bạn trẻ. 2016 vẫn mua E7, đọc mà thèm. Dịp tết 2016, cùng thời điểm vợ tớ tặng S7 Edge mà chẳng thấy hào hứng đập hộp gì cả. Nhiều lúc cứ nghĩ, bao giờ cho đến ... ngày xưa, lúc mình đã từng háo hức đến như thế.
@Arabia Được vợ tặng là sướng quá sao không hào hứng bác nhỉ 😁
Arabia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Vì bây giờ cảm xúc chai sạn hết cả. Có con rồi mới nhận ra khi độc thân mình đã lãng phí thời gian như thế nào. Đi làm, nấu nướng, tắm rửa cho con, đưa nó đi nhà trẻ, đi học bơi v.v... đã đủ mệt, những đêm mà nó ốm khóc 2 vợ chồng phờ phạc, lúc nào cũng thèm ngủ, chả thấy háo hức bất kỳ thứ gì. Tớ còn đỡ vì sống hướng nội, trước khi lấy nhau thú vui của tớ chỉ là tự kỷ với 3 cái đồ điện tử chứ như vợ tớ sống hướng ngoại mới gọi là tội. Lúc độc thân nàng đi du lịch khắp nơi, nếu ko lấy nhau kế hoạch của nàng là đi Châu Âu, Châu Phi mà hiện tại ko biết đến bao giờ mới có thể đi được.
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này ra mắt vào thời mà nokia sắp suy tàn. Nhớ là con nokia chạy simbian cuối cùng là con n9 ra mắtSau con này 1 thời gian.
@lucifer009 Nhầm rồi bạn ơi, N9 chạy meego, không chạy symbian nhé. Chiếc symbian cuối cùng và cũng là biểu tượng cao nhất của thân xác và linh hồn của nokia chính là nokia 808 41mp pureview mà mình vẫn đang dùng đến tận bây giờ
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptvd1994 Oh, mình cứ nghĩ meego là giao diện simbian.
@lucifer009 nếu nokia kiên trì theo hệ điều hành meago thì có lẽ đã khác, chết vì WP
@ptvd1994 Có bán 808 không b ơi
@Mr. Đăng Giáp mình không bán nhé bạn, đam mê không từ bỏ
tayeutl
TÍCH CỰC
6 năm
Đù, đắt thế à, vậy mà mình cướp của thằng bạn đưa cho mẹ với giá chỉ 600k
@tayeutl 😁:D
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
Chính những chiếc máy như vậy đã khiến mình 1 thời sùng bái Nokia, bây giờ thì bớt rồi. Thích nhất 2 em đã từng dùng là : E90 và E71
@bienlyber E71 mình cũng còn giữ một em từ thời đập hộp đến giờ, chiếc sờ mát phôn được nhiều yêu thích thời điểm đó. Lúc mình mua thì giá E71 giảm còn ngang với 5800 XpressMusic, lúc đó mình chọn E71, còn ông sếp của mình thì chọn 5800 :p
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 5800 cũng xài rồi luôn, toàn hàng khủng, cầm được trên tay sướng 3 ngày trời. Điện thoại bây giờ ko cho mình cảm giác đó được, chắc tại già rồi. Bạn còn giữ được máy thích quá, mình toàn bán rồi mua máy khác nên ko có để ngắm và hồi tưởng
@Kính Cận 0_0 Mình ấn tượng nhất với E71 trong tất cả các dòng Eseries không cảm ứng, thiết kế đỉnh cao
khonglachi
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn xài sim chính 1 em E7
@khonglachi Máy còn đẹp quá :p
longgaca
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày trước đứa em họ có con n8 nhìn là mê tôi và phải công nhận hồi đó nokia a vẫn là thứ gì đó rất khác biệt không giống kiểu iphone bây giờ
@longgaca Thời đó dù máy phổ thông, tầm trung hay cao cấp đều có thiết kế rất riêng và nhiều mẫu rất độc đáo, nào dòng E, dòng N, dòng X... đã gì đâu 😁
Mr.New
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần đầu em đọc bài review hay vậy. Chắc bác quý nó lắm nhỉ 😃
@Mr.New Lâu lâu có người khen khích lệ lòng lại thấy vui, cảm ơn bạn nhiều. Với mình thì xem điện thoại cũng như người bạn thân vậy 😁
corazones
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kỉ niệm em về Nokia c3 cơ. Lúc đấy được giữ tiền tết. Hì hục đạp xe cùng thằng bạn cùng xóm hí hửng đi mua điện thoại. Đến nơi rơi hết tiền mới ngớ người ra mãi đến mấy năm sau nghỉ hè xuống chỗ chị chơi hè chị cũng có một máy cái máy c3 thế là chị bán cho 1tr5 . Gọi là bán thôi chứ lúc đấy tiền ăn rồi chơi các kiểu cũng quá số đấy rồi. Giờ nghĩ lại hồi đấy hạm sân si quá 😔
Mr.New
ĐẠI BÀNG
6 năm
@corazones Cái phone đầu tiên của mình cũng là c3.
@corazones Nhắc C3 làm mình nhớ, con điện thoại màn hình cong ngày đó. Mình dẫn nhỏ bạn đi mua C3 về, xong nhỏ đi dán màn hình, màn hình cong mờ đâu có dán full được thế là nhỏ cũng đi dán cũng tốn gần 100k, dán xong nhìn miếng keo lọt thỏm giữa màn hình vô duyên xấu gì đâu, thế là vừa dán xong nhỏ tháo vứt luôn từ đó 😁:D
@Kính Cận 0_0 nhỏ đó giờ bác còn giữ liên lạc ko vậy:eek:
crush, friend or old fiend ?
@king of nam ngư Còn hôm định mượn C3 quay clip chia sẻ anh em 😁
N82 N81 thôi 😁
khonglachi
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Cái này hả bác 😆
@Thực Tế Hai em đó thì hàng khủng khỏi nói rồi :D
@khonglachi @Kính Cận 0_0 chuẩn quá
VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc bài bác này, nhớ đến tinhte có game viết về kỷ niệm với Nokia gì đó, cả một trời kỷ niệm thật, mà đâu dễ viết ra (văn có hạn, kk). Hai cái máy Nokia mà mình tốn thời gian thức đêm với nó nhất là Lumia 920 và Lumia 1520, vài lần up bản thử nghiệm cho 2 em nó, up xong thì được 2 cục chặn giấy, tốn thời gian đi tải Nokia tool, mạng wifi nhà bị chậm, thế là qua đêm đón bình minh luôn, cũng may lúc mặt trời ló rạng thì 2 em sống lại, chạy phà phà... Còn nói về cảm xúc Nokia, đó là 8210, em di động đầu tiên mình tự mua lấy, ẵm em về nhà rồi (dù em đó chẳng thông minh, tính năng ít), nâng nâng khó tả, cảm xúc khó diễn tả thành lời. Bây giờ thỉnh thoảng làm em iPhone đời mới, cảm xúc cũng chỉ là thoáng qua. Đúng là bão hoà có khác!
@quynhmatroi Mình thế hệ 8x mà
@tran quang vi Hàng khủng HMD chờ nhé sắp tới ra mắt sẽ không thất vọng đâu 😁
VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Với PureView và ClearBlack HD+ chứ? Kk
@tran quang vi Chuyện nhỏ haha 😁
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
con E7 này sau khi nâng cấp lên Nokia Belle Refresh chạy rất lag và củ chuối o_O, tốt nhất nên để nó ở "Symbian mũ 3". Mình hiện giờ vẫn dùng nó để làm... báo thức mỗi sáng 😁
@hiepmu Điện thoại doanh nhân ngày nào mà bạn chỉ làm báo thức thôi haha 😔
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@Kính Cận 0_0 giờ đút túi thấy nặng quá, chạy chậm lag, chả biết làm gì, vì thích trượt trượt cái bàn phím kêu cái "tách" nên mình vẫn dùng làm báo thức để được "tách tách" mỗi ngày kkkkk
khonglachi
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepmu Con mình chạy bản refresh thấy cũng bình thường à, sao máy bạn lag ta, nghe gọi cũng ok pin 5-7 ngày, chỉ ghét nó có số line 1 hiện chình ình thôi
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@khonglachi tại vì mình xài Nokia Belle Feature Pack 2 OS của Nokia 808 mượt vãi nên thấy con này nó chậm lắm 😁
daonam91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhớ lại một thời cuồng trượt ngang. 😁. Cảm giác cầm em này dùng phê thật. Tiếc là trượt không nhẹ nhàng như N97 với cam không có lấy nét tự động
@daonam91 Khó chịu nhất là cái camera không lấy nét tự động, điện thoại danh nhân gì cũng ngon mỗi trự vụ đó ức chế 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019