Kỉ niệm về Nokia E7: đêm thức trắng, ngồi vọc vạch, trượt mãi chiếc bàn phím bó kẹt không ra

Kính Cận 0_0
28/8/2018 19:38Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi lần nghe nhắc đến nokia lại tiếc nuối một tượng đài. Từ N series, E series cũ đến E7 N8. Ko cảm dòng Lumia với windowsphone lắm
Huy Liêm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hì mình cũng may mắn giữ lại được 2 em E7 còn full hộp. Phải nói hồi đó thiết kế và tính sáng tạo của Nokia luôn đi đầu.

@Huy Liêm Bạn còn nhiều hàng nóng thế, có ở HCM không cho mình mời cafe ké chụp với quay clip chia sẻ với, nhìn mà thích quá :p
@Huy Liêm Con Nokia X7 ngày đó mình mê kiểu thiết kế lạ góc cạnh của nó lắm luôn mà hong mua được, giờ vẫn còn tiêsc nuối
baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa ô cậu mình có con N5800 express music, nhìn mà chải nước vải. Con này thì khỏi bàn rồi. Nhưng mà thật lòng thì nhìn mấy con O2 của HTC ngày xưa vẫn có gì đó Pro hơn, theo quan điểm cá nhân của mình thôi, Nokia 8250 là con đt đầu tiên của mình, nhưng khi đó cậu mình đã xài tới O2 rồi,năm 2004 thì phải
20180827_185847.jpg 20180827_185903.jpg
@baolong2426 O2 ngày đó cũng một thời huy hoàng chứ bộ, hàng ngon mà 😁
Dòng cao cấp của Nokia e may mắn mua lại đc con n96 năm 2010. Tiếc là dùng đc 1 time hôm lên nhà mới bê đồ rơi từ cầu thang xuống . Lỗi màn hình đứt cáp đi thay k có lkien chính hãng. Thay 1 time lại bị sau đó đành bán xác vì k đủ khả năng thay nữa. Đó là con máy đem lại ấn tượng cho em nhiều nhất cho đến bayh máy dầy 1 cục cam nhìn hầm hố chụp nét nhiều hiệu ứng màu. Có thanh chống khi dựng máy ngang trên bàn.Trượt hai chiều bàn phím media có led màu ngầu cực kì mỗi tội pin hơi hẻo.
@Lã Tiến Thắng Mình thì dùng khá cẩn thận nên ít đánh rơi, chỉ duy nhất lần hồi đó dùng Nokia 5130 XpressMusic lần đi siêu thị mua đồ nấu cơm, lúc ra xe có cuộc gọi móc ra nghe xong, nhét túi mà bất cân, túi không nhét mà nhét ngoài mép túi thế là nó rơi văng tung toé, may mà vẫn khoẻ :p
@Kính Cận 0_0 Trc em cũng có dùng em í. Về sau bị cho vào máy giặt ố màn hình. Cũng bỏ. Nghe nhạc loa to có hiệu ứng đèn thích vãi. Dt ngày í mỗi con một vẻ thật thú vị.
-K-
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tình đầu 😃
Có bác nào mua được 2 em nokia 808 như mình không, mình đã tiễn 1 em cho Trọng Khanh - thánh lumia 520 , 1 em vẫn dùng đến bây giờ để chụp ảnh và quay vlog
Có khi nào Nokia sắp ra mắt e này chạy hệ điều hành Android hay KaiOS k? 😁
@Sao_Cung_Duoc Chắc có, nhưng còn lâu à :D
@Kính Cận 0_0 Cạnh tranh với dòng Key của Blackberrry/TCL nè ;)
Đang giữ con HTC này, còn mới cứng km tí bụi ^^ tiếc là quả pin ko biết lạc đi đâu! Ai biết chỉ giùm với ^^

Cá nhân mình thì thích N8 hơn E7. Nhưng cũng rất thích cái bàn phím full qwerty trượt ngang như E7. Rất nam tính rất kỹ thuật. Nhưng camera trên E7 mình nhớ ko nhầm chỉ là fix focus. Giá như E7 cũng đc trang bị cụm camera khủng như N8 hoặc N8 cũng có bàn phím như E7.
baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con O2 XDA IIs 2003 vẫn chạy ngon lành và xem được Video của Kinhcan trên tay em E7 doanh nhân nửa nè. Thật là 1 hoài niệm khó tả. Một thời nhìn ông cậu xài con O2 Atom mà nhỏ vải. Bàn phím trượt đèn nền màu tím hiện trong tối không đụng hàng.
20180903_173402.jpg 20180903_173459.jpg 20180903_201350.jpg
@baolong2426 O2 một thời mơ ước của Kính Cận đây mà, đến giờ vẫn ước mơ 😁
Sang tên
wolfcried
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngày xưa có con e7 này dùng oai phải biết 😃 ... trượt trượt... ôi huyền thoại
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
khiếp trong video tươi như hoa 😁
@meodichoi Chưa rõ ý lắm :D
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
Bác có ý định vọc vạch hay để trưng😁
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm xúc không thua gì lần đầu tiếp xúc Blackberry.
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
@mimosa1805 Blackberry gì zậy bác
@gietchetad BlackBerry là Dâu đen đó bạn 😁
@mimosa1805 BB và Nokia là 2 hãng smartphone mình có nhiều kỉ niệm nhất, BB thì một thời BBM huyền thoại cùng anh em 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Ý mình là điện thoại bb gì bạn ak
@gietchetad Oh mình hiểu ý rồi 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
Cỏ vẻ là bạn từng qua tay bb nhể:rolleyes::rolleyes:
@gietchetad BB và Nokia 2 cái tên gắn với mình nhiều kỉ niệm mà, mình đam mê hầu như các hãng không có phân biệt, tuy nhiên mình có duyên nhiều hơn với Nokia và BB. BB thì một bầu trời kỉ niệm, nhớ những ngày dùng BBM trên BlackBerry, như một mạng xã hội thu nhỏ, quen biết nhiều anh em, học hỏi nhiều cái hay. Và đến giờ thì vẫn nhớ cảm giác gõ phím cứng trên BlackBerry vẫn sướng nhất 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Như thể bạn bán con BB của bạn r í
@gietchetad Con BB mình quý nhất gắn bó nhất là Bold 9780, nhưng thời đó kẹt quá bán rồi bạn ạ, hiện tại thì mình cũng còn giữ em BB khác 😔
holaamiga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Từ hồi biết xài điện thoại, đến giờ chỉ trung thành với Nokia, bác nhắc làm em nhớ hồi mua được con Nokia đầu tiên, ôi, nâng niu như báu vật
phungthien07
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hồi đó cầm được con này sướng tê người bác ạ 😁
@Fly007 Xác nhận :p
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
Lâu lắm mới có một lúc mà ae trong box sôi nổi thế này😁:D
truongvangam
ĐẠI BÀNG
5 năm
K biết bác nào còn file hack e7 k share cho em với ạ
truongvangam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gietchetad Có file k bác?share em với
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@truongvangam Mình đang ở quê nên không tiện, để khi mình về nhà nha
truongvangam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gietchetad Ok bác
Cảm ơn b trc nha
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@truongvangam Thật lòng xin lỗi bác, bận tí việc mà quên khuấy đi, cho mik xin lỗi nha.
Link cho bác đây: http://www.mediafire.com/file/qgyuij9id6cy281/
Vào đây để đọc chi tiết:https://tinhte.vn/threads/cfw-e7-ver-2-111-040-1511-by-yanlik-update-bo-controller-ver10-9-10-3.1959542/
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Do thích nokia nên mình vẫn xài dt phổ thông của nó,hy vọng 1 ngà sẽ hồi sinh và vươn lên cỡ apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019