Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kích hoạt giao diện Gingerbread ẩn bên trong Android Honeycomb

Duy Luân
20/5/2011 23:2Phản hồi: 28
Kích hoạt giao diện Gingerbread ẩn bên trong Android Honeycomb
Nếu bạn đang sở hữu một chiếc máy tính bảng chạy Android 3.0 nhưng vẫn muốn sử dụng lại giao diện quen thuộc trên chiếc điện thoại Android 2.3 của mình thì bây giờ, bạn đã có thể thực hiện được điều đó vì khi tăng mật độ điểm ảnh trên màn hình lên cao thì giao diện của Android 2.3 sẽ tự xuất hiện.

Máy bạn yêu cầu đã được root. Sau đó, bạn tải ứng dụng LCDDensity for root. Chọn mật độ cao hơn mức 170 rồi khởi động máy lại là bạn sẽ thấy giao diện của Gingerbread xuất hiện. Để quay lại giao diện mặc định, bạn chỉ đơn giản chỉnh lại mật độ nhỏ hơn 170 là xong. Vẫn không rõ vì sao Google lại tích hợp giao diện này bên trong Android Honeycomb, một hệ điều hành được xác định rõ là sẽ dùng cho máy tính bảng chứ không phải điện thoại. Có lẽ Google đang chuẩn bị cho phiên bản kế tiếp của Android là Ice Cream Sandwich.

Xem đoạn video thực hiện:

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

android number one :bounce::bounce:
Hic. Đang muốn có Honeycomb để dùng không được, người có honeycomb rồi còn lưu luyến gì giao diện Gingerbread nữa 😔
cungfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác tây này dùng Laptop Dell Xps có vẻ cũng là một Fan chạy đua công nghệ đây.
sau này vừa có honeycomb vừa có ginger trêm điện thoại đây !
Chắc để chờ sẵn trong đó. mai sau đt vs tab dùng chung OS 😁
Hu Hu chưa có đủ xiền để thử kích hoạt cái giao diện gingerbread. Và cũng chúc mừng những ai có đủ điều kiện để kích hoạt nha.
co du này nữa sao , hay thế....................................
mới ngủ dậy lọ mọ đọc thành kích hoạt giao diện gingerbread thành android honeycomb:p
hít cả hồn
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
có lẽ 5-7 năm nữa e sẽ gom đủ gạo xúc 1 em để test :smoke:
😔
Koozing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc đó bác ới một tiếng rồi anh em đi mua nhé. ;)
😁 ....................

Sent from my Sony Ericsson Arc using Tinhte.vn
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Có nhiều cái thú vị quá nhỉ, thấy hơi chán iPad 2 rồi. Nhịn ăn để dành tiền mua máy tính bảng chạy android thôi.
Các bác thử giảm ppi trên đt xem có ra giao diện honeycomb ko. Hehe
h2media1
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe em vừa kích hoạt được giao diện cho con 1110i nè. đề nghị các bác dùng 1110i không làm theo nhé.:bounce::mstickle:
111oi pro.jpg
Chưa hiểu lắm. Mình tưởng cái ppi ấy là cố định vì do độ phân giải là cố định và tất nhiên cái mật độ pixel cũng cố định luôn chứ. Sao thay đổi được nhỉ. Bạn nào chỉ giúp với.
Dạo này tinhte có tỉ lệ bài viết trên trang chủ về mtb rất cao. Điều này cũng phản ánh đúng một phần mối quan tâm của nhiều người ở thời điểm hiện tại.
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Càng ngày càng thích Android. Không biết sau này WM7 có trên tablet không nữa
Ối trời ơi. OMG
Bác thật nguy hiểm
Bác cho em làm đệ tử với
Bày cho em cách làm với
cái này lạ ah nha,các bác thử xem thế nào 😃 chưa có máy để đú được
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm