Kích hoạt GodMode trong Windows 10

QuanNDD
10/2/2015 1:43Phản hồi: 40
Kích hoạt GodMode trong Windows 10
windows 10_Godmode.png

Bản chất GodMode là một đường dẫn (shortcut) cho phép truy cập đến tất cả tính năng, các thiết lập tùy chỉnh của hệ điều hành mà ở chế độ người dùng bình thường thường không sử dụng được. Nói một cách đơn giản hơn, công cụ này gom và phân loại tất cả tính năng của hệ điều hành và đặt trong một cửa sổ giao diện duy nhất, tạo sự tiện dụng khi truy cập.

Tính năng này cũng được tích hợp sẵn trong Windows 7, 8 và cả phiên bản Windows 10 dùng thử hiện nay. Để tạo shortcut truy cập GodMode, bạn chỉ cần tạo một thư mục mới ở bất kỳ đâu trên giao diện Desktop bằng cách nhấn phải chuột, chọn New. Folder và sau đó đổi tên thư mục này thành GodMode.{ED7BA470-8E54-465E-825C-99712043E01C}

Ngay khi hoàn tất và nhấn Enter, bạn sẽ có một cửa sổ ứng dụng tương tự Control Panel để truy cập GodMode của Windows 10. Ngoài ra, bạn cũng có thể sắp xếp lại thư mục God mode bằng cách kéo thả chúng vào bất cứ nơi nào tùy ý để giao diện Desktop trông gọn gàng hơn.

Nguồn tham khảo: PCWorld.com
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
Hay
😃
😃
hay
không có dấu cách sau dấu chấm. GodMode.{ED7BA470-8E54-465E-825C-99712043E01C}
@fatal1ty-nt thank bác 😁
test liền, thanks mod.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
Hay cảm ơn Mod ;)
Screenshot (1).png
God Mode này trước đây cũng đã thử. Tuy nhiên chả mấy khi đụng đến nên sau đó cần gì cứ vào Control Panel rồi tìm. :p
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
9 năm
God mode - Chế độ thần thánh. M$ đặt tên nghe sang chảnh khiếp :v
mrkey94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dichoinha1 Thực ra do người nào công bố thôi. Bạn đổi chữ godmode thành chữ gì cũng đc mà 😁
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dichoinha1 Godmode là dành cho Chúa, chỉ có Chúa (Trời) mới hiểu nổi nó, mà nhìn cái chuỗi dài loằng ngoằng kia là thấy chỉ có Trời mới nhớ nổi thôi
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá, làm được rồi
😃
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy cũng vậy thôi. Cài W10 theo phong trào như thực sự 8.1 vẫn chính 😁
Chuẩn quá! Thanks
Em đã làm thử và thành công ngay phát đầu! Rất hay
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
trước cg nghịch r. chả có cái vẹo gì. sợ bấm linh tinh hỏng máy
nt8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa thử trên Win7 cũng có mới hay 😆))
God Múp là Múp của chúa hả.
young_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bookofthing Em tưởng GodMode là hóa bất tử, win của mình sẽ full máu full lực, full "đồ" luôn chứ bác nhể?
@young_boy chuẩn luôn, e cũng đang nghĩ thế =))))
jing
CAO CẤP
9 năm
quan trọng là cái Globally Unique IDentifier -> {ED7BA470-8E54-465E-825C-99712043E01C} thôi

icon w10 phải nói là hỏng có dẹp. metro ko metro, bê đê ko 3d, nó thuộc cái dạng gì đó chưa biết dc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019