Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kích hoạt lại tính năng Điểm truy cập cá nhân trên iOS 8

vuhai6
22/9/2014 3:45Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điểm truy nhập cá nhân trên Ipad Air - mạng vinaphone vẫn không thấy ! không biết bạn nào giúp các kích hoạt nó lên được không ? (Vào APN thấy mặc định đã có các thông số như hướng dẫn rồi).
Riêng iphone 5s làm theo hướng dẫn thì OK.
hykb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daihaba Bọn vina đểu, nó không cho trên ipad hay sao ý, chuyển mobi có ngay
Cam on rat nhieu!
LiemPT
CAO CẤP
10 năm
Các bác cho hỏi cái Photo Stream sao giờ không có trong iOS 8 nữa nhỉ? Mình bật tính năng đó rồi nhưng vào Photo chả thấy gì? mà cấu trúc lưu ảnh giờ cũng khác iOS 7, có thêm Album "Recent Deleted" @@
@LiemPT iPhoto stream và camera roll bây giờ nhập lại làm 1 rồi gọi là recently added, khi chụp 1 tấm hình thì nó sẽ nằm trong recently added của thiết bị mà bạn dùng để chụp và sẽ tự đồng bộ thông qua iCloud tới các thiết bị khác có tk icloud của bạn trong đó và tất nhiên cũng nằm trong mục recently added trong các thiết bị đó.

còn recent deleted là phòng trường hợp bạn lỡ tay xoá một tấm hình nào đó, nó sẽ nằm trong mục này để bạn có thể phục hồi lại mà ko bị mất đi. những tấm hình trong recent deleted sẽ tồn tại trong vòng 30 ngày, sau 30 ngày nó sẽ tự xoá vĩnh viễn, bạn cũng có thể xoá nó liền và ngay lâp tức bằng cách vào recent deleted, chọn tấm hình muốn xoá và xoá 😃
LiemPT
CAO CẤP
10 năm
@nvt0211 Thế vậy các ảnh cũ trong Photo Stream thì không thấy nó download về máy lại Bác nhỉ?
@LiemPT Ý bác là hình nằm trong photo stream trước khi bác up lên iOs 8 đó hả, vậy mình bó tay 😃

Vì trước khi update lớn, mình có thói quen lấy hết hình bỏ vào máy tính vs dropbox sau đó restore lại rồi mới up nên mình ko rành lắm trường hợp của bác 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
LiemPT
CAO CẤP
10 năm
@nvt0211
Mình cũng backup cả rồi nhưng mà đang muốn tìm hiểu tại sao Apple lại thay đổi như thế?
mấy bạn cho mình hỏi:
sao minh không gửi tin nhắn thoại được trên iphone 5s ios8
vô phần tin nhắn micro bị ẩn không nhấn vô duoc ai chỉ mình cách thiết lập cai
Cảm ơn chủ top. Minh đã làmthành công 😃
LiemPT
CAO CẤP
10 năm
Các bác cho hỏi thêm một câu nữa là trước đây, mình đã cài phần mềm Scanner Pro by Readdle (lúc phần mềm này khuyến mại 0 đồng) hay Toca House (khi Apple thông báo 12 ngày, mỗi ngày 1 phần hoặc album nhạc miễn phí) nhưng bây giờ sau khi restore và update lên iOS 8 thì các phần mềm đó ko nằm ở phần Purchased nữa mà nó vẫn tính phí bình thường mặc dù mình biết Apple có chính sách là phần mềm đã được cài đặt thì sẽ được cài lại mãi mãi (ko phụ thuộc vào việc phần mềm đó mua hay khuyến mại).
vcd822000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LiemPT Mình trước cũng bị giống bạn, sau phát hiện ra là do mình chuyển ID từ US sang VN.
ducngo78
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa checked thành công trên ipad, sim mobi. cám ơn rất nhiều nhé!
botculai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ipad mini retina dùng 3g của vịt teo sao chẳng thấy cái ày đâu nhĩ ...
hykb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@botculai Thử thay sim mobi xem bạn
Mọi người giúp đỡ giùm. mình xài ipad3G và đã lên 8.0.2 nhưng vào mở dữ liệu di động thì chỉ hiện đc tên mạng vinaphone chứ k có hiện 3G và cũng k có phần để mớ điểm truy cập cá nhân lên,hình như k thấy dòng Bật LTE như những máy khác. mình đã tắt nguồn và thử lại nhiều lần mà vẫn k lên đc, ae bắt bệnh và trị dùm với
Huydtdtt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế này là sao hả các bạn? Ipad 3 không được hỗ trợ phần "điểm truy cập cá nhân" sao?
Ios 8 của em có cần cài đặt gì đâu ạ,.vào setting cái là thấy dư này rồi ImageUploadedByTinhte.vn1413863690.618024.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1413863718.788318.jpg

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tran trung
ĐẠI BÀNG
9 năm
của em thì lại ko có mục Cellular Data Network để điền APN nữa T.T máy Locked SB
Sao của em nó cứ thế nào nhỉ. Em dùng iPhone 5 softbank
@kou kun Các bác chỉ em cách kích hoạt với. E dùng iPhone 5 softbank iOS 8
Của e dùng vt ipad air khong hiện lên để cài điểm truy cập cá nhân @@
@cauam.nge0 Của mình cũng vậy. Có bạn biết cách khắc phục ko? image.jpg
@nnl_1079 Cua minh cung vay. Ipad 4. Minh dung vinaphone va chua jaibreak
@tsunami2407 Bạn jb rồi cài tweak teltherme là dùng đc. Nếu ko jb thì chỉ dùng sim 3g mobifone mới có

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Với mạng mobiphoen thì không cần nhưng với vina và viettel để kích hoạt chức năng này các bạn vô cydia tìm Tetherme cài vô. 100% thành công
@duongbangxanh Cảm ơn bạn. Mình đã làm được

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@duongbangxanh Cydia là gì? Cái đó chỗ nào?
mình xài ipad3 sim vinaphone không thấy chức năng này,nản thiệt
dantruong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cách nào để hiện cái APN để mình tự chỉnh không ạ, em xài 5s LL quốc tế 8.1.1, sim vina ạ. em muốn chỉnh sửa APN
Có cách nào không JB mà sử dụng được personal hotspot khi dung ipad4 retina cài Viettel 3G không ạ? Cám ơn các bác
bocap234vn
TÍCH CỰC
9 năm
@Bóng Chày Mình đang dùng sim vt, ipad mini 2, cũng đang tìm cách kích hoạt hostport.
TOT_DEN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua máy nhân viên đã làm luôn rồi
Bác dùng sim gì? Sim viettel của em không hiện!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019