Kích hoạt lại tính năng Điểm truy cập cá nhân trên iOS 8

vuhai6
22/9/2014 3:45Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng 5S lock Nhật muốn đăng ký thì phải làm sao. Xin ý kiến anh em
View attachment 3111225 Mình dùng 5S lock Nhật muốn đăng ký thì phải làm sao. Xin ý kiến anh em
anhle09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ra ngoài đường lấy đâu ra wifi để mà phát cho người ta dùng. Thua samsung không cần wifi mà cũng phát được
anhle09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in Mình đã thử nghiệm đên 1 chô k có wifi cầm 1 chiếc iphone phát 3g chiếc ss kết nối nhưng không có tín hiệu vì iphone nó đòi phải kết nối wifi . Không như cái ông vietcad.77 phán như thánh bói
@anhle09 đâu có đâu, bác bật dữ liệu di động xong bật tiếp điểm truy cập cá nhân là ok mà, wifi với bluetooths sẽ mở, bác mà nối wifi cho nó là ko sài được đâu. túm lại iP nó chuyển tín hiệu mạng sang wifi chứ ko phải trung chuyển wifi như trên laptop đâu. nên ko cần kết nối wifi cho nó.
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@Kiss The R@in Cảm ơn đã trả lời giúp. Xin bổ sung thêm: Có 2 giao thức kết nối 1- Bật wifi và Bluetooth. 2- Cắm USB.. Vì dùng trên thiết bị cá nhân và dùng 3G cá nhân làm điểm truy cập nên gọi là "Điểm truy cập cá nhân"
Không dc
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@Tyty2010vnn Dùng Sim gì? vinaphone hả?
anhle09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uh
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
Uu
Mình tình cờ set up Personal Hotspot thành công cho con ip6 plus lock Tmobile, đang dùng sim Vinaphone ios 8.4 theo cách sau:
- Bước 1: Vào Cellular/Cellular Data network/ đặt mục Apn(theo thứ tự: m3-world; mms; mms)
- Bước 2: Kéo xuống, set cho mục Personal Hótpot(theo thứ tự: apn: m-wap; user: m3-world; pass: user)
- Bước 3: Reset máy, vào bật 3G thấy Personal Hotspot => On
Làm lại vài lần nếu chưa được!
Mạng khác tham khảo link:
http://heaveniphone.com/threads/32111-huong-dan-cai-dat-personal-hotspot-mang-vn.html?hip=1
Của e máy qte nhưng làm kiểu gì thì cũng chỉ có hotspot còn ko thấy cái tuỳ chọn APN ở đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019