Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kích hoạt Personal Hotspot trên iPad 4 (w. Retina) 4G Vinaphone

soerx10
3/12/2012 4:25Phản hồi: 14
Làm sao để kích hoạt Personal Hotspot trên iPad 4 (w. Retina) 4G dùng SIM thường của Vinaphone? Chức năng này không tự động hiện lên trên Menu Cài đặt như trên iPhone 5.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanoistar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dung Mobifone tự động có luôn, không phải kích hoạt Personal Hotspot. Còn Vinaphone mình không rõ
@hanoistar Máy của bạn là hàng nước nào? Của mình hàng Sing, hình như iPad 3 Sing cũng không có
hanoistar
ĐẠI BÀNG
11 năm
@soerx10 Máy của mình là Ipad 4 hang của Hongkong
Ko có thì cài personnal hotspot là có
Lên IOS 6 hình như có mình mobifone là có personal hotpot cho ipad , vịt teo không thấy, vina chưa tét :p ke ke.....
Không biết là do máy hay mạng, có bạn nào ở VN dùng iPad 3, 4 hàng Sing mà có Personal Hotspot vào đây chia sẻ kinh nghiệm 😃
dang sai IPad 4, minh thấy mobifone tự động có mà
mrquyen1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
viettel ko có mình cũng dùng hàng zp
ttddtt2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vây thi Mobiphone là ngon nhất sao?
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình dùng sim VINA, Ipad 2 FW 6.1.3 chưa JB mà không kích hoạt được hótpot nhỉ? Có phải tại sim Vina không?

Bác nào có cách khắc phục xin chỉ dẫn với
@naminh71 bạn mượn cái sim 3G mobifone bỏ vào thì nó sẽ có Hospot, sau khi có Hospot thì lấy sim mobifone ra bỏ sim Vina vào xài bình thường.
@dacviet sao mình bỏ sim Mobi rồi bỏ sim Viettel vẫn còn thấy mà, để mình check lại.
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn astroboy

Tình hình là lấy sim Mobi đang co1 hostpot trên IP4 chuyển sang con Ipad 2 vẫn không lên hostpot. Không biết tại sao nữa, hay là IPad 2 không dùng được hostport?
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xong phim, hỏi thằng Apple thì nó bảo chỉ từ Ipad 3 trở lên mới có hostpot
http://support.apple.com/kb/HT4517

Thằng Táo ăn dở này chuối quá đi, tự dưng block Ipad 2 làm gì kia chứ, JB vẫn xài được mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019