Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Kickstarter] iblazr - Đèn Flash LED gắn ngoài đầu tiên dành cho smartphone và tablet

Blaze1st
22/8/2013 5:17Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự mấy cái gắn ngoài này lúc nào cũng bất tiện vì ko phải lúc nào cũng mang theo!! Đợi đến 1 ngày dt dính vào cơ thể luôn!! Khỏi bỏ quên ở nhà!!
yếu điểm của xenon là đốt pin, vậy nên không thể tích hợp một chiếc đèn rời xenon với dung lượng pin đủ cao mà vẫn duy trì kích thước đủ nhỏ gọn được 🆒
haha993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuthoongc4 muốn xài đc cái này thì đt phải có xenon rồi :v
@sieu_nhan Đó, đó là vấn đề mà mình muốn nói 🆒
Mà tại sao không làm lai giữa led và xenon nhỉ, phí phạm quá :mad:
@Funnyclock thì mình đã nói r mà, muốn dùng xenon phải tinh chỉnh lại cam, chẳng hạn như tốc độ màn chụp (vì xenon nháy cực nhanh và rất ngắn) mà các hãng đâu có cho chỉnh sâu các thông số của họ (ý mình là chỉnh tay như DSRL ý). bh thấy có mỗi Nokia cho phép chỉnh tay các thông số vs Nokia Pro Cam. kể các hãng khác cho phép thì sẽ có nhiều bức ảnh chỉnh tay đẹp hơn auto và các chế đọ mặc định của hãng 😁
@sieu_nhan
Ờ nhỉ, cái quan trọng nhất thì mình lại quên 😃
Nếu có thể can thiệp sâu vào cam bằng phần mềm bên thứ 3 thì cái flash này mới có được hiệu quá tối ưu nhất phải chứ 🆒
Nói chung là để go pro thì còn lắm gian truân 😃
bikitino
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rãnh hơi hay sao mà phải dùng đèn flash rời, để dành tiền mua em lumia cao cấp là ok
gần củ 1 e này thì mình cũng chả mua trừ khi thừa tiền. chẳng qua nó có thiết kế nhỏ gọn mí đẹp=> tiện dụng thôi. chứ k kiếm 4-5 cái đèn led hàn lên bảng mạch r lắp pin. mua cái chân tai nghe r đính vào nữa là ok. k thì lấy băng dính dán tạm cũng đc 😆
Bá đạo cmnr 😆 !!! Có ở vn sẽ mua cho con iP5 mới đc
Z Ultra, 520 và 1 số smartphone khác thích điều này.
@ncdangson Nó chưa có app cho WP nên 520 cũng bó tay 😁
cái flash này quá tuyệt!! vừa nhỏ nhẹ mà lại có pin tích hợp sẵn luôn..!! Ju
thằng bạn mình đang đặt cái này 😁
kidhitech
TÍCH CỰC
11 năm
ý tưởng có vẻ ko mới cho lắm 😆 Sony Ericsson đã làm trước đây rất rất lâu 😃) mà là Xenon hẳn hoi nhé ;))[​IMG]
kidhitech
TÍCH CỰC
11 năm
ý tưởng có vẻ ko mới cho lắm 😆 Sony Ericsson đã làm trước đây rất rất lâu 😃) mà là Xenon hẳn hoi nhé ;))[​IMG]
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
thiếu sáng thì cứ Lu 1020 mà phang =)) chả rảnh đâu mà cứ đi chơi lại phải mang theo cái cục ấy
Lumia không cần điều này 😁
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
😁 thấy bảo sfan và ifan không quan trọng tính năng chụp hình mà :rolleyes: cầm hdh ra dọa nhau là được rồi :D muốn chụp hình cũng có vẻ rờm rà nhỉ ^_^
cuong_tnt
TÍCH CỰC
11 năm
Ý tưởng quá hay. Nếu mà rẻ thì cũng làm 1 con dùng chơi. Mong là có ở VN.
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang ngâm cứu cái này , các bạn quyên tiền cho mình đi 😆. iphone flash.jpg
haha993
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hay hơn đc xenon cái là sáng lâu đc, có thể làm đèn pin cho đt hay trợ sáng quay phim đc 😁
nếu mà hãng có làm app cho symbian mua về gắn ngay lên con n8 :p
@haha993 N8 flash xenon thì mua cái này để dùng lúc quay phim thôi chứ nhỉ ? Còn chụp ảnh mà thì dùng thêm cái đèn nhại là ngon rùi ...
mấy bác cứ đòi xênon mà ko biết xenon ngốn pin . Con này hay thêm cái lợi ai hay dùng video call buổi tối ,nhưng gía đó với ng vn ta hơi cao so với nhu cầu sử dụng
Cubiboy90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng làm flash cho smartphone + đèn bàn, đèn pin các kiểu , quá hợp lý 😃
Ý tưởng rất hay !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119